Hanyoyi 3 don Duba Matsayin Batirin iPhone - Batirin iPhone

Hanyoyi 3 don Duba Matsayin Batirin iPhone - Batirin iPhone


Abubuwan da ke cikin labarin:

  • Yadda ake sanin yanayin da lafiyar batirin iPhone
  • Na farko: Bambanci tsakanin yanayin baturi da rayuwar baturi?
  • Na biyu: Yadda za a duba iPhone baturi hali
  • Hanya ta farko: Ta hanyar iPhone baturi saituna IOS
  • Hanya ta biyu: Amfani da Likitan Rayuwar Baturi
  • Hanya ta uku: Amfani da kwamfuta ta wannan shirin CoconutBattery ko iBackupBot

Duk batura masu caji suna rasa aikinsu na tsawon lokaci, kuma abin takaici batirin iPhone ba a keɓe shi daga wannan ka'ida.

Lokacin da baturi ya tsufa! Kuna buƙatar yin caji akai-akai fiye da kowane lokaci kuma kuna iya isa wurin da wayarku ta kashe ba zato ba tsammani.

Gabaɗaya, Apple (iPhone Battery & Performance) ya ce da zarar baturin iPhone ya kai 500 cikakken cajin hawan keke, aikinsa zai ragu sosai kuma yana nuna cewa a canza shi.

Abin takaici, ba ya ƙunshi Tsarin iOS Yana da alamar da ke gaya muku sau nawa aka yi cajin baturi, amma akwai wasu hanyoyin da ke ba da cikakken rahoto kan matsayin baturin iPhone. Abin lura ne cewa a farkon 2018, kamfanin apple Sabuntawar iOS wanda ke ba masu amfani damar hangen yanayin baturin, ta yadda za su iya gani ko yana shafar aiki. Amma farawa da iOS 11.3, yanzu yana da sauƙin ganin yadda baturin ku ke aiki da kuma idan yana buƙatar maye gurbin.

Lura cewa an ƙara ƙarin haɓakawa ga wannan fasalin iOS 12.

Yadda ake sanin yanayin da lafiyar batirin iPhone

  1. Je zuwa saitunan.
  2. Danna shafin baturi.
  3. Danna Lafiyar Baturi.
  4. Yanzu zaku ga kashi yana nuna matsayin baturin.
  5. Idan kashi ya fi 80%, baturin har yanzu yana da kyau.
  6. Idan kashi bai wuce 80% ba, wannan yana nufin cewa baturin yana bushewa da sauri kuma yana buƙatar sauyawa.

Na farko: Bambanci tsakanin yanayin baturi da rayuwar baturi?

Daga sunan, yana iya zama alama cewa yanayin da rayuwar baturin abu ɗaya ne, amma a gaskiya akwai babban bambanci. Rayuwar baturi tana nufin tsawon lokacin da baturin zai iya ɗauka akan zagayowar caji ɗaya, ko tsawon lokacin da baturin zai iya ɗauka daga 0% zuwa 100%. Amma yanayin baturi yana nufin tsawon lokacin da rayuwar baturin ku za ta ragu a kan lokaci. Misali, bayan cika shekara guda, baturin ba zai iya kunna wayar daga kashi 0% zuwa 100% muddin dai lokacin da aka fara siyan wayar da amfani da ita. Ingancin sa zai ci gaba da raguwa cikin lokaci.

Idan dole ne ku ci gaba da yin cajin tsohuwar wayarku saboda baturin yana ɗaukar awanni biyu kawai, kun san yadda wannan zai iya zama mai ban haushi. Abin da ke kara ta’azzara matsalar shi ne, galibin wayoyin salula na zamani suna da batir mara cirewa wanda mai amfani zai iya maye gurbinsa da wani sabo cikin sauki. Amma an yi sa'a, akwai ingantattun ma'auni guda biyu waɗanda zaku iya bincika don samun ƙarin haske matsayin baturi. Na farko shi ne matsakaicin iyakar ƙarfin da ya rage (jimlar cajin da baturi zai iya ɗauka) kuma na biyu shine jimlar yawan zagayowar cajin da baturin ya yi.


Na biyu: Yadda za a duba iPhone baturi hali

  • Hanya ta farko: Ta hanyar saitunan baturi na iPhone iOS

 

Tsohon masu amfani da iPhone waɗanda ba za su iya haɓakawa zuwa aƙalla iOS 11.3 ba na iya tsallake wannan hanyar kuma su bi hanyoyin da ke ƙasa.
Amma idan wayarka a halin yanzu tana gudana iOS 11.3 ko kuma daga baya, zaku iya gano matsayin baturin tama'aunin baturi IOS. Duk abin da za ku yi shi ne zuwa Settings sannan kuma zuwa sashin baturi, inda aka nuna mafi yawan kayan aiki masu amfani da wutar lantarki wanda za ku iya iyakance amfani da su idan kuna son rage yawan batirin iPhone.

Gabaɗaya, a cikin wannan sashe, je zuwa Lafiya Batir Daga can za ku ga kashi kusa da matsakaicin iya aiki, wanda ke ba ku kyakkyawan ra'ayi na ko batirin iPhone ɗinku yana cikin siffa mai kyau ko a'a - mafi girman adadin, mafi kyau. A kan wannan shafi, ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafa Ayyuka, za ku sami ɗan gajeren rubutu, mai yuwuwa "A halin yanzu baturi yana goyan bayan aikin mafi girma" yana bayyana cewa baturin yana cikin kyakkyawan yanayi. Idan ka ga wani rubutu na daban, wannan na iya nuna cewa baturin ba shi da kyau kuma yana buƙatar sauyawa.

  • Hanya ta biyu: Amfani da Likitan Rayuwar Baturi

Likitan Rayuwar Baturi Ita ce mafi kyawun aikace-aikacen mataimakan baturi don taimaka muku sanin matsayin cajin na'urar ku da kyau.

Akwai 'yan apps da ake samu a cikin App Store waɗanda ake amfani da su don duba halin baturi kai tsaye a cikin wayarka.
Mafi kyawun da muka fito da shi daga wasu manhajoji da ake samu a App Store shine Likitan Rayuwar Batir, wanda ke nuna halin batirin wayar da zarar kun kunna ta.
Akwai bangarori da yawa a cikin manhajar, amma abin da muke zuwa ko mayar da hankali a kai shi ne Rayuwar Baturi, don haka danna maballin Cikakkun bayanai da ke gabansa don shiga manhajar don samun cikakken bayani kan halin baturi.
Abu na farko da kuke lura da shi a cikin wannan sashe shine ƙididdigan baturi wanda ke gaya muku yanayin baturin wayarku gaba ɗaya, ta ko dai faɗin “mafi kyau,” “mai kyau sosai,” “mai kyau,” ko kuma “mara kyau.” A ƙasa zaku sami "Level Wear" wanda shine kashi ɗaya.

Wannan yana nuna munin baturin.
Ma'ana: Idan rabon ya kasance 15%, to jimlar ƙarfin cajin da baturi zai iya ɗauka shine 85% na matsakaicin 100%. Gefe da gefe, a ƙasa zaku sami wasu bayanai kamar ragowar wutar lantarki, ƙarfin caji, ƙarfin baturi, da kuma ko wayar a halin yanzu tana haɗe da caja.

Zazzage manhajar BATTERY LIFE LIKITA:  danna nan


Hanya ta uku: Amfani da kwamfuta ta wannan shirin CoconutBattery ko iBackupBot

Yawancin aikace-aikacen don duba matsayin baturi an cire su daga shagunan wayoyin hannu na hukuma, don haka idan app ɗin da aka ambata a sama bai samuwa ko kuna son wata hanya don ƙara tabbatarwa da duba matsayin batirin iPhone.

Masu amfani da macOS na iya gwada shirin CoconutBattery kyauta, wanda ba wai kawai adana bayanan baturi akan Macs ɗin su ba - har ma akan na'urorin iOS don iPhone ko iPad. Kawai shigar da software akan kwamfutar tafi-da-gidanka ko iMac, sannan haɗa wayar hannu da ita ta hanyar kebul na USB.

Bayan haka, kaddamar da shirin kuma je zuwa sashin Na'ura iOS a sama. A can za ku ga matsayi na cajin cajin da kuma iyawar ƙira, wanda ke sanar da ku game da yanayin gaba ɗaya na baturin iPhone. Wataƙila ba za ku sami karatu iri ɗaya da Likitan Rayuwar Baturi ba, amma tabbas zai kusanci iri ɗaya.

Zazzage COCONUTBATTERY

Ga masu amfani da Windows, akwai irin wannan manhaja mai suna iBackupBot, amma kyauta ne na wani takaitaccen lokaci na kwanaki 7, bayan haka za ku bukaci siyan shi akan $35. Gabaɗaya, lokacin gwaji ya kamata ya ba ku lokaci mai yawa don kallon yanayin batirin iPhone ɗinku cikin sauri.

Duk abin da za ku yi shi ne zazzage wannan software kuma ku sanya ta a kan na'urar ku Windows naka to connect iPhone zuwa kwamfutar ta hanyar kebul na USB kuma gudanar da shirin. Jira na ɗan lokaci har sai ya tattara isassun bayanai game da iPhone, sannan danna kan jerin na'urorin kuma zaɓi iPhone ɗinku daga jerin, kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama. A shafin bayanai, danna maɓallin "Ƙarin Bayani".

A cikin taga da ya bayyana a saman za ku sami bayanin da kuke nema dangane da baturi. Tare da CycleCount, zaku iya ganin adadin zagayowar cajin baturi da na'urar ta bi, da kuma ganin Ƙarfin Ƙira na farko da kuma matsakaicin matsakaicin. Don cajin baturi wanda FullChargeCapacity zai iya ɗauka.

Don gano idan baturin iPhone ɗinku yana cikin kyakkyawan yanayi, lambar da ke cikin DesignCapacity dole ne ta kasance ƙasa da FullChargeCapacity. In ba haka ba, baturin yana cikin mummunan yanayi.

 

Duba kuma:

Yadda za a nuna maɓallin gida akan iPhone akan allon ko maɓallin iyo

Yadda ake saukar da bidiyo YouTube zuwa iPhone 2021

Mafi kyawun Fayil da Software farfadowa da Saƙo don iPhone 2021

Yadda za a canja wurin fayiloli daga iPhone zuwa kwamfuta da baya ba tare da kebul

Related posts
Buga labarin akan