Gyara matsalar sararin C a cikin Windows 10

Yadda za a magance matsalar cikakken c sarari a cikin windows 10

Akwai matsaloli da yawa da masu amfani da Windows ke fuskanta gabaɗaya. Duk da haka, a cikin wannan post, za mu koyi game da warware ɗaya daga cikin matsalolin da aka fi sani da Windows, wanda shine cika c partition a cikin Windows, musamman a cikin nau'in Windows 10, da kuma hanyar da za a kwashe c faifai don kawar da su. na wannan matsala mai ban haushi da ke tattare da masu amfani da yawa kuma tana haifar da jinkirin kwamfuta da sauran matsaloli masu yawa.

A cikin sigogin da suka gabata na Windows XP, Windows 7, Windows 8 da 8.1 babu wata hanyar hukuma daga Microsoft don magance wannan matsalar. Koyaya, akwai wasu hanyoyin da masu amfani zasu iya magance wannan matsalar ta hanyar dogaro da wasu software da suka kware a ciki.

Lokacin da aka saki Windows 10 ya zo, musamman Windows 10 Creators Update, wanda ya kawo sabbin abubuwa da yawa, daga cikinsu akwai fasalin “Storage Sense” don magance matsalar cikewar diski a cikin Windows 10 ba tare da saukar da kowane ɗayan shirye-shiryen ba.

Menene Hankalin Ajiye?

Wannan fasalin yana aiki a taƙaice don saka idanu tsofaffin fayilolin tsarin da ba a yi amfani da su ba sannan kuma share su bisa ga tsarin saiti wanda kuka ƙayyade azaman mai amfani da Windows. Misali, idan akwai wasu fayiloli a cikin Recycle Bin ko a cikin babban fayil ɗin Zazzagewa akan Windows da Fayilolin wucin gadi, za a goge su bayan kwanaki talatin ta atomatik ba tare da sa hannun ku ba.

Yadda ake kunna Sense Storage

Hanyar yana da sauƙi kuma baya buƙatar dannawa da yawa. Kawai, duk abin da za ku yi shine shiga cikin allon saiti a cikin Windows 10 kuma kuyi waɗannan matakan:

  • Je zuwa "Settings" allon
  • Danna kan sashin "System".
  • Danna "Ajiye" daga menu na gefe
  • Kunna zaɓin Sense Storage kuma danna kan Sanya Sense Storage ko kunna shi yanzu
  • Daidaita saitunan don dacewa da ku.
  • don ƙarin bayani. Bayan shigar da saitunan kuma danna sashin "System", danna zaɓin "Ajiye" daga menu na gefe, sannan kunna zaɓin "Storage Sense".


Yanzu Ajiye Sense yana kunne. Koyaya, kuna buƙatar keɓancewa da daidaita saitunan ta hanyar da ke ƙasa akan na'urar ku.
  • Saita tsawon lokacin da za a share fayilolin da ba a yi amfani da su ba akan Windows
  • Kawai danna kan daidaita ma'aunin ajiya ko gudanar da shi a yanzu kamar yadda yake a hoton da ke ƙasa.

Zaɓuɓɓuka masu mahimmanci guda uku sun bayyana a gare ku don sarrafa lokacin gogewar fayilolin da ba a yi amfani da su ba a cikin tsarin, kasancewa kowace rana, kowane mako, kowane wata, ko sharewa daga ƙaramin wurin ajiya na ɓangaren C. Kawai, zaɓi daga ƙasa "Run Storage Sense" kamar yadda a cikin hoton da ke ƙasa,

  • shafe kullum
  • share kowane mako
  • share kowane wata
  • Share fayiloli na wucin gadi kuma zazzage fayiloli

Gungura ƙasa kuma sanya alamar bincike a gaban zaɓin a ƙarƙashin “Faylolin wucin gadi” kuma zaɓi lokacin gogewa kowane kwana 30, kuma danna zaɓi don share fayiloli daga babban fayil ɗin Zazzagewa sannan saita lokacin gogewa kowane kwanaki 30 kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. .

 

Anan, abokaina, mun gama bayani da warware matsalar cike c sarari a cikin Windows 10

Related posts
Buga labarin akan