Yadda ake amfani da Apple Watch don buɗe iPhone ɗinku

Yi amfani da Apple Watch don buɗe iPhone ɗinku.

Ana iya amfani da Apple Watch don buše iPhone ɗinku ta atomatik lokacin da ID ɗin Fuskar ta kasa gane fuskar ku da aka rufe. Kuma yayin da ID na Face yana ba da sauƙi mai kyau a cikin buɗaɗɗen na'urori, ba ya aiki da dogaro a kowane yanayi, kamar lokacin da kuke sanye da abin rufe fuska, tabarau, ko wani abin rufe fuska. Kuma idan ba ku da samfurin iPhone wanda ke goyan bayan ID na Fuskar tare da abin rufe fuska ko tabarau, shigar da lambar wucewa kowane lokaci na iya zama da wahala. Koyaya, idan kun mallaki Apple Watch, zai iya zama ceton ku. Siffar Buše Auto akan Apple Watch na iya buɗe iPhone ɗinku cikin sauƙi lokacin da ID ɗin Fuskar ta kasa gane fuskar ku da aka rufe.

Ta yaya buɗaɗɗen atomatik ke aiki?

Idan Face ID ba zai iya buɗe iPhone ɗinku ba, kamar lokacin da fuskarku ta rufe, Apple Watch ɗin ku na iya zama madadin buɗe na'urar. Dole ne agogon ya kasance a kunne, a wuyan hannu, kuma a kusa don wannan fasalin don hana shiga mara izini. Masu amfani da Apple Watch za su sami sanarwar cewa an buɗe na'urarsu tare da agogon.

Koyaya, kawai Apple Watch za a iya amfani dashi don buše iPhone ɗinku. Kuma ba kamar Mac ba, ba za a iya amfani da su azaman madadin tabbatar da wasu buƙatun kamar tabbatar da asalin ku don samun damar Apple Pay, kalmomin shiga na keychain, ko aikace-aikacen da ke kare kalmar sirri ba, kuma dole ne ku shigar da kalmar wucewa don samun damar su.

Wataƙila akwai wasu lokuta waɗanda ke buƙatar shigar da lambar wucewa maimakon amfani da ID na Face don buɗe iPhone ɗinku. Misali, lokacin da iPhone ɗinku ya kunna bayan sake kunnawa ko rufewa, bayan yunƙurin amfani da ID na Fuskar da yawa, ko kuma idan baku buɗe na'urar cikin awanni 48 ba. A cikin waɗannan lokuta, Auto-Buše akan Apple Watch ba zai iya buɗe iPhone ɗinku ba, kuma dole ne ku shigar da lambar wucewa da hannu don buɗe ta.

Abubuwan da ake buƙata don amfani da buɗewa ta atomatik

Buɗe ta atomatik yana aiki akan wayoyi masu tallafi ID ID Kawai, don haka yana buƙatar, iPhone X ko kuma daga baya, sai dai iPhone SE 2nd gen tare da ID na Touch. Hakanan ana samun wannan fasalin akan iPhones masu gudana iOS 14.5 ko kuma daga baya.

Dole ne ku sami Apple Watch Series 3 ko kuma daga baya wanda aka sabunta zuwa watchOS 7 ko kuma daga baya.

Bugu da kari, dole ne a cika wadannan sharudda:

  • Dole ne a haɗa Apple Watch ɗin ku tare da iPhone ɗinku.
  • Dole ne a kunna Bluetooth da Wi-Fi akan duka iPhone da iPhone apple Watch.
  • Dole ne a kunna gano wuyan hannu da lambar wucewa akan Apple Watch ɗin ku.

Kunna lambar wucewa akan Apple Watch ɗin ku

Idan baku amfani da lambar wucewa akan Apple Watch ɗinku, ga yadda ake kunna ta.

Danna rawanin agogon ku don zuwa allon gida.

Sa'an nan bude Settings app daga app grid ko app list.

Gungura ƙasa a cikin Saituna kuma matsa kan zaɓin "Passcode".

Sa'an nan, danna kan Kunna lambar wucewa zaɓi kuma saita lambar wucewa.

A kan allo na lambar wucewa, gungura ƙasa kuma tabbatar da cewa an kunna Ganewar hannu.

Kunna buɗewa ta atomatik akan iPhone ɗinku

Bayan tabbatar da cewa duk sharuɗɗan sun cika, zaku iya kunna buɗewa ta atomatik akan iPhone ɗinku. Don yin haka, bi waɗannan matakan:

Bude Saituna app a kan iPhone.

Zaɓi zaɓi na "Face ID & lambar wucewa".

Shigar da lambar wucewa ta iPhone don samun damar saituna.

Na gaba, gungura ƙasa kuma kunna jujjuya kusa da sunan agogon ku.

Wani tabbaci zai bayyana. Latsa "Play" daga faɗakarwa. Jira saituna suyi aiki tare kuma ƙura ta share. Yana da sauki.

Buɗe iPhone ɗinku tare da Apple Watch

Lokacin da agogon smart ɗin ku yana kan wuyan hannu kuma ya buɗe, fuskarku a rufe, za ku iya buɗe iPhone ɗinku ta hanyar ɗagawa ko danna shi da kallo, agogon naku zai buɗe iPhone ɗinku kai tsaye. Kuna iya gungurawa sama daga ƙasan allon don amfani da shi.

Hakanan zaku sami sanarwa akan smartwatch ɗin ku lokacin da iPhone ɗinku ke buɗewa, tare da wasu ra'ayoyin masu hankali. Idan ba ka so ka buše iPhone, za ka iya danna kan "Kulle iPhone" zaɓi a kan agogon ku Mai hankali don sake rufe shi. Kuma idan ka danna maɓallin kulle, iPhone zai tambaye ka shigar da lambar wucewa don buɗe shi na gaba.

Yin amfani da Apple Watch ɗin ku don buše iPhone ɗinku a lokuta inda yana da wahala a gane fuskar ku ƙarin zaɓi ne. Tare da shi, ba kwa buƙatar cire abin rufe fuska ko tabarau ko shigar da lambar wucewa duk lokacin da kuke son buše iPhone ɗinku.

Menene matakai don kunna wannan fasalin akan Apple Watch na?

Don kunna fasalin buɗewa ta atomatik akan Apple Watch, dole ne ku bi waɗannan matakan:

  • Tabbatar cewa iPhone ɗinku yana gudana iOS 14.5 ko kuma daga baya, kuma Apple Watch ɗinku yana gudana watchOS 7.4 ko kuma daga baya.
  • Tabbatar cewa iPhone ɗinku yana amfani da ID na Face don tabbatar da ainihi.
  • Bude Saituna app a kan iPhone, da kuma matsa a kan "Face ID & Kalmar wucewa."
  • Je zuwa sashin "Buɗe na'urorin" kuma tabbatar da fasalin yana kunna, sannan je zuwa sashin "Apple Watch" kuma tabbatar da fasalin shima yana kunna.
  • Saka Apple Watch ɗin ku kuma tabbatar yana buɗe kuma akan wuyan hannu.
  • Gwada buɗe iPhone ɗinku yayin da kuke sanye da Apple Watch, kuma idan ID ɗin Fuskar ba zai iya gane fuskar ku ba, zai buɗe ta atomatik tare da Apple Watch ɗin ku.

Hakanan, tuna cewa "budewa ta atomatikakan kowane iPhone da ke goyan bayan shi.

Menene fasali na Apple Watch?

Apple Watch yana da manyan abubuwan da suka sa ya zama ɗayan mafi kyawun sawa a kasuwa. Daga cikin wadannan siffofi:

  1. Sa ido kan motsa jiki: Apple Watch yana ba masu amfani damar saka idanu kan lafiyar jikinsu da bin diddigin wasanninsu da ayyukan kiwon lafiya, kamar adadin matakan da aka ɗauka, adadin kuzari da aka ƙone, ayyukan wasanni da ake yi, da bugun zuciya.
  2. Sadarwa da Fadakarwa: Apple Watch yana bawa masu amfani damar yin kira, aika rubutu da imel, raba hotuna, da ci gaba da sanarwa daban-daban.
  3. Kewayawa da Taswirori: Apple Watch yana ba masu amfani damar nemo kwatance da kewaya cikin birni tare da taswirorin Apple da madaidaicin umarnin murya.
  4. Kiɗa da nishaɗi: Masu amfani za su iya amfani da Apple Watch ɗin su don kunna kiɗa, kallon bidiyo, da sarrafa sauran aikace-aikacen nishaɗi.
  5. Biyan Lantarki: Apple Watch yana bawa masu amfani damar yin amintaccen biyan kuɗi na lantarki ta amfani da Apple Pay.
  6. Lafiyar hankali: Apple Watch yana tallafawa lafiyar kwakwalwar masu amfani tare da fasali kamar zurfin numfashi, tunani, da tunatarwar motsa jiki na yau da kullun.

Waɗannan su ne wasu mahimman fasalulluka na Apple Watch, kuma masu amfani za su iya cin gajiyar ayyuka da yawa Aikace -aikace Da ƙarin plugins waɗanda ke haɓaka ƙarfin na'urar.

Buɗe lambar kulle akan Apple Watch.

Ana iya buɗe lambar kullewa Apple agogon ta amfani da hade iPhone ta yin wadannan matakai:

  • Bude Watch app a kan iPhone.
  • Danna shafin "My Watch" a kasan allon.
  • Danna "Passcode" a cikin jerin.
  • Shigar da lambar kulle na yanzu don Apple Watch ɗin ku.
  • Danna "Pencil" (Edit) a saman kusurwar hagu na allon.
  • Danna kan "Cire lambar wucewa".
  • Tabbatar da aikin ta shigar da lambar kulle na yanzu don Apple Watch ɗin ku.

Bayan yin matakan da ke sama, za a cire lambar kulle daga Apple Watch kuma ba za ku buƙaci shigar da lambar kulle lokacin amfani da shi ba. Ku sani cewa cire lambar kulle yana ƙara haɗarin hasara ko satar agogon, don haka ana ba da shawarar kunna fasalin kulle ta atomatik ko amfani da fasalin don buɗe agogon ta amfani da iPhone mai alaƙa.

 Kunna fasalin kulle atomatik akan Apple Watch ɗin ku.

Ana iya kunna fasalin kulle atomatik akan Apple Watch ta hanyar ɗaukar matakai masu zuwa:

  • Bude Watch app akan na'ura iPhone na ku.
  • Danna shafin "My Watch" a kasan allon.
  • Danna "Passcode" a cikin jerin.
  • Kunna lambar kulle, idan ba a riga an kunna ta ba.
  • Danna "Auto-Lock".
  • Zaɓi lokacin da kuke son agogon ya kulle bayan ba a amfani da shi, kamar 2, 5 ko 10 seconds.

Bayan kun kunna fasalin kulle-kulle, Apple Watch ɗin ku zai kulle kansa ta atomatik bayan lokacin da kuka saita a matakin ƙarshe ya ƙare. Don haka, zaku iya kare agogon ku daga shiga mara izini idan kun manta makullin. Hakanan zaka iya amfani da fasalin don buɗe agogon ta amfani da iPhone mai alaƙa don buɗe agogon da sauri ba tare da shigar da lambar kulle kowane lokaci ba.

Kammalawa :

Kulle na'urar tare da Apple Watch yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan da yake bayarwa apple ga masu amfani da shi. Tare da fasalin buɗewa ta atomatik, mai amfani zai iya buɗe iPhone ɗin su cikin sauƙi da aminci ba tare da shigar da lambar wucewa, sawun yatsa, ko ID na Fuskar ba. Wannan fasalin yana da amfani musamman idan na'urar tana cikin tsaro kamar gida ko ofis, kuma na'urar tana kulle ta Apple Watch da zarar mai amfani ya fita daga na'urar.

Don kunna wannan fasalin, mai amfani dole ne ya sauke sabbin nau'ikan iOS da watchOS, kuma ya kunna fasalin a cikin saitunan na'urar da ta dace. Don tabbatar da cewa na'urar da ake amfani da ita tana goyan bayan wannan fasalin, zaku iya duba gidan yanar gizon Apple na hukuma, kuma ku karanta ƙarin yadda ake kunnawa da amfani da shi.

tambayoyin gama gari:

Shin za a iya amfani da Apple Watch don buɗe iPads?

Ba za a iya amfani da Apple Watch don buɗe iPads daidai da iPhone ba. Tsarin buɗe na'urar yana buƙatar Face ID ko fasahar Touch ID, wanda galibi ana samunsa akan iPhones kawai. Don haka, za a iya amfani da Apple Watch ɗin ku kawai don buɗe iPhone ɗinku, ba iPad ɗinku ba.

Zan iya amfani da Apple Watch dina don buše iPhone ta idan yana kulle da iCloud kulle?

Ba za a iya amfani da Apple Watch ɗin ku don buɗe iPhone ɗinku ba idan an kulle shi da kulle iCloud. Tsarin buɗe na'urar tare da kulle iCloud yana buƙatar shigar da sunan mai amfani daidai da kalmar sirri don asusun iCloud da ke hade da na'urar. Don haka, ba za a iya amfani da Apple Watch ɗin ku don buɗe iPhone ɗinku ba idan yana kulle tare da kulle iCloud.
Yana da mahimmanci a lura cewa idan an kulle iPhone ɗinku tare da kulle iCloud, ba za a iya buɗe shi kai tsaye ba. Dole ne ka shigar da daidai sunan mai amfani da kalmar sirri na iCloud lissafi hade da na'urar don buše shi da kuma cire kulle. Idan kun manta sunan mai amfani ko kalmar sirri ta iCloud, zaku iya amfani da kayan aikin dawo da kalmar sirri da ke cikin gidan yanar gizon Apple don dawo da shiga asusunku.

Ta yaya zan kunna fasalin kulle auto akan Apple Watch?

Ana iya kunna fasalin kulle atomatik akan Apple Watch ta hanyar ɗaukar matakai masu zuwa:
1-Bude Watch app a kan iPhone.
2- Danna shafin "My Watch" a kasan allon.
3- Danna "Passcode" a cikin jerin.
4- Kunna makullin code, idan ba'a kunna shi ba.
5- Danna "Auto-Lock".
6-Zabi lokacin da kake son kulle agogon bayan rashin amfani da shi, kamar 2, 5 ko 10 seconds.
Bayan kun kunna fasalin kulle-kulle, Apple Watch ɗin ku zai kulle kansa ta atomatik bayan lokacin da kuka saita a matakin ƙarshe ya ƙare. Don haka, zaku iya kare agogon ku daga shiga mara izini idan kun manta makullin. Hakanan zaka iya amfani da fasalin don buɗe agogon ta amfani da iPhone mai alaƙa don buɗe agogon da sauri ba tare da shigar da lambar kulle kowane lokaci ba.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi