10 sabbin abubuwan Windows 11 yakamata ku yi amfani da su

10 sabbin abubuwan Windows 11 yakamata ku yi amfani da su.

ko kuna amfani Windows 11 Na ɗan lokaci yanzu ko kun fara farawa Amfani da sabuwar kwamfuta tare da Windows 11 Akwai wasu sabbin abubuwa masu fa'ida waɗanda ƙila kun rasa. Ga manyan guda goma waɗanda yakamata ku yi amfani da su.

Menu na saitunan sauri

Ɗaya daga cikin mafi kyawun sabbin abubuwa a cikin Windows 11 shine menu Saitunan Sauri , wanda ke ba ku damar canza ƙarar tsarin da sauri, haske, saitunan Wi-Fi, zaɓuɓɓukan wuta, da ƙari. Sauya cibiyar aiki daga Windows 10.

Don amfani da shi, danna Windows + A akan madannai naka ko danna ƙarar da gumakan Wi-Fi a kusurwar dama na mashaya. Lokacin da ya tashi, za ku ga maɓalli iri-iri waɗanda ke ba ku damar sarrafa abubuwan da ke cikin kwamfutarku. Kuna iya tsara menu ta danna gunkin fensir a kusurwar dama na menu na ƙasa.

Sabon Jerin Karfe

Siffar Snap - wanda ke ba ku damar canza girman windows da sauri zuwa wuraren da aka riga aka ƙayyade na allon ba tare da haɗawa ba - Ba sabon abu bane a cikin Windows 11. Amma menu na Snap mai amfani shine. Yana ba ku damar zaɓar daga shimfidu daban-daban na taga guda shida tare da kyawawan sigogi don tunani. don amfani da shi ، Dubi maballin "Maximize" (akwatin a kusurwar sama-dama na sandar taken taga kusa da "X"), sannan danna sashin shimfidar da kuke son amfani da shi. Tagan za ta rikiɗe zuwa matsayi. yayi kyau sosai!

windows tasha

Ya kasance Windows Terminal Akwai don Windows 10, amma ya zo tare da Windows 11 ginannen ciki, wanda babbar hanya ce ta samun damar layin umarni. A zahiri, zaku iya canzawa tsakanin Windows PowerShell, Command Prompt, Azure Cloud Shell, har ma da Ubuntu Linux idan kuna da shi. Windows Subsystem don Linux (WSL) shigar. Don amfani da Windows Terminal, nemo shi a cikin Fara menu, ko danna maɓallin Fara dama kuma zaɓi Terminal Windows a cikin menu da ya bayyana.

Sabbin jigogi da fuskar bangon waya

Windows 11 ya ƙunshi kyawawan sabbin jigogi da fiye da dozin sabbin fuskar bangon waya zabi daga. Fuskokin bangon waya suna ba kwamfutarku sanyi, kamanni na zamani, kuma jigogi suna ba ku damar canzawa da sauri tsakanin salo dangane da yanayin ku.

Don canza bangon tebur ɗin ku, danna Windows + i (don buɗe saitunan Windows) kuma je zuwa Keɓancewa> Fage. Don canja jigogi, buɗe Saituna kuma jeka Keɓancewa > Jigogi. Danna kan thumbnail na jigon da kake so, kuma zai canza nan take.

Gumakan gunkin ɗawainiya na tsakiya

Wataƙila kun lura cewa Windows 11 Saka maballin fara Gumakan aikace-aikacen suna a tsakiya kaset Ayyuka ta tsohuwa - babban canji daga Windows 10 (ko da yake har yanzu kuna iya daidaita su zuwa hagu idan kun fi so). Wannan zane na tsakiya yayi kyau akan allon taɓawahardware, amma muna kuma mamakin yadda yake da amfani a yanayin tebur, ma - musamman akan nunin Ultra HD (abin da kuke buƙata shine daidai a tsakiyar allon). Don haka, idan kun daidaita gumakan ɗawainiyar ku nan da nan zuwa hagu lokacin da kuka fara amfani da Windows 11, gwada Icons Center - kuna iya jin daɗin sa.

Kwamfutoci na zahiri tare da fuskar bangon waya na musamman

Ba kamar Windows 10 ba, Windows 11 yana ba ku damar saitawa Fuskokin bangon tebur na al'ada ga kowane kama-da-wane tebur. Wannan yana ba da sauƙi don gano Desktop ɗin da kuke aiki da su cikin sauri. Don saita fuskar bangon waya, canzawa zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka, danna dama akan tebur kuma zaɓi Keɓancewa. Sannan zaɓi "Background", kuma zaku iya canza bayanan ku a can.

Kuma idan ba ku sani ba game da kwamfutoci masu kama-da-wane, ya kamata ku amfani da shi kuma . Danna gunkin duba ɗawainiya a cikin ma'ajin aiki (murabba'i biyu masu mamayewa) kuma danna maɓallin ƙari ("+") mai lakabin "Sabon tebur." Kuna iya canzawa tsakanin kwamfutoci a cikin Duba Aiki a kowane lokaci ta danna ƙananan gumakan tebur daban-daban.

Sabon faifan rubutu

Windows 11 yanzu an haɗa sabon saki Daga editan fayil ɗin rubutu na Notepad (da bayanin kula Bayanan kula mai sauri Kyakkyawan ) yayi daidai da fasalin tsarin tare da sasanninta mai zagaye. Hakanan ya haɗa da zaɓi don ko dai aiki cikin yanayin duhu ko canzawa tsakanin haske da yanayin duhu ta atomatik bisa jigon tsarin (danna gunkin gear a kusurwar dama na taga faifan rubutu don canza waɗannan saitunan). Mafi kyawun duka, har yanzu kuna iya buga F5 don tambarin kwanan wata/lokaci nan take, wanda shine fasalin da muka fi so.

Ƙungiyoyin Microsoft

Idan kasuwancin ku ko ƙungiyar ku na amfani Ƙungiyoyin Microsoft Don daidaitawa da sadarwa tare da juna, za ku yi farin cikin sanin cewa Ƙungiyoyin sun haɗa sosai a cikin Windows 11 godiya ga fasalin taɗi da za ku iya shiga ta danna alamar kumfa mai launin shuɗi a kan ɗakin aikinku. Hakanan zaka iya amfani da Ƙungiyoyi don haɗin gwiwa, raba kalanda, da kuma taɗi na bidiyo, don haka yana iya zama babban kayan aiki mai girma.

Rufe raba

Wannan wani nau'i ne na zamba, saboda akwai Hakanan a cikin Windows 10 , amma mutane kaɗan ne suka sani game da Share Kusa da alama kamar sabon salo. Yana ba ka damar canja wurin fayiloli ba tare da waya ba tsakanin na'urorin Windows guda biyu ta amfani da Bluetooth a irin wannan hanyar zuwa AirDrop na Mac. don amfani Wasikar Kusa Kuna buƙatar kunna shi a cikin Saituna> Tsarin> Rarraba Kusa. Sannan, zaku iya danna kowane fayil dama a cikin Fayil Explorer, zaɓi gunkin Raba, sannan zaɓi PC ɗin da aka nufa a cikin jerin. Mai karɓa yana buƙatar kunna Rarraba Kusa da haka.

Run Android apps

Godiya ga Amazon Appstore, akwai kyauta a cikin Shagon Microsoft, yanzu kuna iya Run Android apps A kan Windows 11 idan PC ɗin ku yana goyan bayan haɓakar kayan aiki. Don yin wannan, buɗe Shagon Microsoft (nemo shi a cikin menu na farawa), sannan shigar da Amazon Appstore, kuma za a jagorance ku ta hanyar shigar da Windows Subsystem don Android. Bayan sake farawa, Amazon Appstore zai buɗe ta atomatik. Shiga tare da asusun Amazon ɗin ku, kuma kuna iya saukewa kuma ku yi amfani da aikace-aikacen Android. Ina saurare!

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi