10 PS5 Tips da Dabaru: Boye Features Mai yiwuwa Ba ku sani ba

Sony's PS5 da gaske shine 'ƙarni na gaba' na'ura wasan bidiyo; Yana da keɓantacce na musamman na mai amfani, ƙirar na'ura, da ƙari. Idan kawai kun sayi sabon PS5, yakamata ku fara cikin matakin koyo da farko. Kuna buƙatar koyo game da sabbin ayyuka, sabbin dabaru da sabbin hanyoyin yin wasanni.

PS5 yana da abubuwa da yawa waɗanda ke ɓoye daga masu amfani. Ko da Sony bai bayyana komai ba game da ɓoyayyun abubuwan da ke ƙarƙashin menu na saiti. A cikin wannan labarin, mun yanke shawarar rage rabin lokacin koyo.

Jerin abubuwan ɓoye 10 na PS5 waɗanda ƙila ba ku sani ba

A cikin wannan jagorar, za mu raba wasu mafi kyawun nasiha da dabaru na PS5 waɗanda zasu taimaka muku samun mafi kyawun kayan aikin wasan ku. Don haka, bari mu ga yadda ake haɓaka ƙwarewar ku ta PlayStation ba tare da ɓata lokaci ba.

1. Canja wurin bayanai daga tsarin PS4 ku

Canja wurin bayanai daga tsarin PS4 ku

Idan kun sayi PS5, kuna iya sanin cewa PS5 baya dacewa da wasannin PS4. Wannan yana nufin cewa sabon na'ura wasan bidiyo na iya buga yawancin wasannin da aka tsara don PS4. Da cewa a zuciya, za ka iya so don canja wurin your PS4 bayanai zuwa PS5. Wasannin PS4 suna da cikakken aiki a cikin PS5, kuma zaku ga mafi kyawun ƙimar firam, mafi kyawun gani, da ƙari. Wasu wasannin PS4 suna gudu da sauri da santsi akan PS5, godiya ga ginanniyar fasalin Boost Game.

Don canja wurin bayanan PS4 zuwa PS5, kuna buƙatar zuwa Saituna>Tsarin>Tsarin software>Canja wurin bayanai . Yanzu bi umarnin kan allo don kammala aikin canja wurin bayanai.

2. Ajiye baturin mai sarrafa ku

baturi mai sarrafawa

An saita masu sarrafa DualSense waɗanda ke zuwa tare da PS5 don kada su taɓa kashe kansu. Wannan yana nufin cewa ko da ba ka wasa kowane wasa, za su ci gaba da zubar da rayuwar baturi. Koyaya, PS5 yana ba ku damar sarrafa yanayin ceton wuta don adana baturin mai sarrafa DualSense. Don ajiye baturin DualSense, kan gaba zuwa Tsarin > Ajiye Makamashi . A kan shafin Ajiye Makamashi, canza ƙimar "Ka saita lokaci har sai an rufe masu kula." Kuna iya zaɓar kowace ƙimar da kuke so tsakanin mintuna 10 zuwa 60.

3. Canja saitunan sirrinku

Canja saitunan sirrinku

Sabuwar wasan bidiyo na PS5 yana da kyau sosai wajen jagorantar ku ta saitunan sirri. Koyaya, daga baya, idan kuna son canza saitunan sirri, kuna iya yin hakan cikin sauƙi. Kuna iya zaɓar ɓoye bayanan martaba daga sakamakon bincike, cikin wasanni, da ƙari ta amfani da saitunan keɓaɓɓen ku. Hakanan zaka iya tantance wanda zai iya ganin abokanka da hannu.

Don samun dama ga saitunan keɓantawa, kuna buƙatar buɗewa Saituna > Masu amfani da Lissafi > Keɓantawa . Karkashin Sirri, zaɓi Duba ku tsara saitunan sirrinku . Yanzu zaku sami dogon jerin zaɓuɓɓuka don keɓance keɓantawa.

4. Kashe hotunan kariyar kwamfuta

Kashe hotunan kariyar kwamfuta

Idan kun kunna wasannin PS5 na ɗan lokaci, kuna iya sanin cewa sabon na'ura wasan bidiyo yana ɗaukar hoto ta atomatik ko ɗan gajeren bidiyo a duk lokacin da kuka ci ganima a ɗayan wasanninku. Koyaya, idan kun zaɓi kashe fasalin don kowane dalili, kuna iya yin hakan cikin sauƙi. Don musaki PS5 Awards bidiyo da hotunan kariyar kwamfuta, kuna buƙatar zuwa Saituna> Ɗauka da Watsa Labarai> Kyauta . A cikin sashin dama, kashe "Ajiye hotunan ganimar ganima" و "Ajiye bidiyo na ganima".

5. Duba kididdigar wasa

Wannan shine abu na farko da masu amfani ke nema bayan kunna sabon wasa. Ba mu magana game da kididdigar wasan kwaikwayo a nan. Muna magana ne akan adadin lokacin da kuka kashe akan kowane wasa. Sabbin kayan wasan bidiyo na PS5 yana gaya muku adadin lokacin da za ku kashe akan kowane wasa. Don ganin kididdigar sake kunnawa, buɗe babban mashaya menu, kuma je zuwa Bayanan martaba > Wasanni shafin .

Za ku sami kowane wasan da kuka kunna ta amfani da asusun PlayStation ɗin ku. A ƙasa kowane gumakan wasan, za ku ga lambobi suna nuna lokacin ƙarshe da kuka buga wasan da adadin sa'o'in da kuka kashe a ciki.

6. Raba hotunan kariyar kwamfuta da bidiyo

Mafi kyawun hotunan kariyar kwamfuta da bidiyo

Bari mu yarda, yayin wasan bidiyo, wani lokacin muna yin kyawawan motsi. Daga baya mun yi nadama ba mu ajiye shi don rabawa ga wasu ba. Koyaya, na'urar wasan bidiyo ta PS5 tana magance muku wannan matsalar. Ya hada da DualSense Control Share button (karamin maɓalli a saman D-pad) Nuna menu wanda ke ba ku damar ɗaukar hoton allo ko yin rikodin ɗan gajeren shirin. An adana rikodin zuwa PS5 Media Gallery, yana ba ku damar raba su tare da wasu.

7. Zaɓi tsakanin "Performance" ko "Yanayin Ƙimar"

Zaɓi tsakanin Ayyukan Aiki ko Yanayin Ƙaddara

Wani dabarar da ke ɓoye a cikin PS5 shine zaɓi tsakanin yanayin aiki ko yanayin ƙuduri. A cikin yanayin aiki, kuna samun ƙimar firam mafi girma, kuma a cikin yanayin ƙuduri, kuna samun ingancin hotuna masu girma. Idan ya zo ga caca, ya zama zaɓi na sirri na wasan; Wasu ƙila suna son ƙimar firam mafi girma, wasu kuma na iya son ingantattun zane-zane. Don canzawa tsakanin su biyun, shugaban zuwa Saituna> Ajiyayyen bayanai da saitunan wasa/aikace-aikace> Saitattun wasanni . A ƙarƙashin Saitattun Wasan, zaɓi Saituna a ƙarƙashin "Yanayin aiki ko daidaitaccen yanayin".

8. Saita tsoho wahalar wasan

Saita "Tsohuwar Wasan Wasan"

Hakanan akwai ikon saita matakin wahala na tsoho a cikin saitunan wasan. cikin zaɓi Saitin wasa , za ka iya zaɓar matakin wahala da ka fi so ka saita azaman tsoho. PS5 yana ba ku damar zaɓar daga zaɓuɓɓuka Mafi sauƙi, mai sauƙi, na al'ada, Kuma da wuya, da wuya lokacin da kuka daidaita wahalar wasan. Idan kuna son kunna wasan a yanayin wahala na al'ada, zaɓi zaɓin "Al'ada". Koyaya, idan kun kasance ƙwararren ɗan wasa, zaku iya gwada zaɓin 'hard' ko 'wuya'.

9. Ka guji lalata a cikin wasanni

Ka guji lalata a cikin wasanni

Wataƙila ba za ku yarda da shi ba, amma sabon na'ura wasan bidiyo yana ba ku damar sarrafa matakin ɓarna da kuke gani yayin kewaya cikin Shagon PSN. Dangane da abin da kuka kunna ya zuwa yanzu, zaku iya iyakance masu ɓarna zuwa abun ciki mai zuwa wanda wasu 'yan wasa ke rabawa. Don sarrafa saitunan masu ɓarna, je zuwa Saituna> Ajiyayyen bayanai da saitunan wasa/aikace-aikace> Gargaɗi masu ɓarna .

Yanzu a ƙarƙashin gargaɗin ɓarna, zaku iya zaɓar yin gargaɗi game da ɓarna game, zaɓi ɓoye ɓarna waɗanda masu haɓaka wasan suka gano ko zaɓi ɓoye duk abin da ba ku gani ba tukuna a wasan.

10. Kunna XNUMXD audio akan belun kunne

Kunna sautin XNUMXD akan belun kunne

PS5 yana da fasalin sauti na XNUMXD wanda ke ba ku damar haɓaka fitarwar sauti na belun kunne. Abu mai kyau shine sabon algorithm na XNUMXD na Sony yana aiki daidai akan kowane wayar kai. Kawai toshe belun kunne kuma kai zuwa Saituna > Sauti > Fitarwar sauti .

Ƙarƙashin fitarwa na Audio, kunna zaɓi "Kuna XNUMXD Audio" . Koyaya, tabbatar da yin amfani da Zaɓin Daidaita Bayanan Bayanan Sauti na XNUMXD don daidaita fitowar sauti kafin ƙaddamar da wasan.

Don haka, waɗannan su ne mafi kyawun dabaru guda goma don samun mafi kyawun Playstation 5. Ina fatan wannan labarin ya taimaka muku! Da fatan za a raba tare da abokan ku kuma. Idan kun san irin waɗannan dabaru, ku sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi