11 Canja saitunan keɓantacce Windows 11

11 Canza saitunan sirrin Windows 11:

Idan kun kimar sirrin ku fiye da kowane abu, akwai ƴan zaɓuɓɓukan saiti da zaku iya canzawa akan ku Windows 11 PC don adana bayananku ga kanku. Anan akwai wasu manyan saitunan keɓantawa don tweak akan kwamfutarka.

1. Kashe gane magana akan layi

Aikace-aikacen da ke amfani da fasahar gano magana ta kan layi ta Microsoft suna aika bayanan muryar ku zuwa cibiyoyin sarrafa Microsoft. Idan baku amfani da irin waɗannan aikace-aikacen, yana da kyau a kashe wannan fasalin. Lura cewa ba duk ƙa'idodin da ke da alaƙa da sauti a cikin Windows 11 sun dogara da wannan fasaha ba. Misali, gane magana ta Windows baya amfani da wannan fasaha ta Intanet.

Don musaki zaɓin, je zuwa Saituna> Keɓantawa & Tsaro> Magana kuma kashe "Gane da Maganar Intanet".

2. Kashe Windows 11 ad tracking

Windows 11 yana ba ku takamaiman tallan talla lokacin da kuke amfani da PC ɗinku. Wannan mai ganowa yana bawa masu talla damar yi muku hidima na keɓaɓɓen tallace-tallace dangane da amfanin kwamfutarka. Idan ba kwa son karɓar waɗannan keɓaɓɓun tallace-tallacen, kashe fasalin sa ido na tallan kwamfutarka.

Don yin wannan, buɗe Saituna> Keɓantawa & Tsaro> Gabaɗaya kuma kashe "Bada apps don nuna tallace-tallace na keɓaɓɓen ta amfani da mai gano tallata."

3. Hana kwamfutarka daga aika bayanan bincike zuwa Microsoft

Microsoft yana tattara bayanai daga kwamfutarka don taimakawa kamfanin inganta tsarin Windows, kiyaye shi, da kuma tabbatar da cewa yana aiki kamar yadda aka zata. Bugu da kari, yana tattara bayanan bincike na zaɓi daga na'urarka, waɗanda suka haɗa da rukunin yanar gizon da kuke lilo, yadda kuke samun damar aikace-aikace da fasali, da ingantaccen rahoton kuskure.

Kuna iya hana kwamfutarku aika waccan bayanan na zaɓi ga Microsoft, kuma kamfanin ya ce kwamfutarka za ta kasance cikin aminci ko da ba ka aika da ƙarin bayanan zuwa gare ta ba.

Don canza wannan zaɓi, je zuwa Saituna> Keɓantawa da Tsaro> Bincike & Feedback> Bincike. Anan, kashe Aika Bayanan Bincike na Zaɓin.

4. Kashe Tarihin Ayyuka

Tarihin ayyuka a cikin Windows 11 yana tattara bayanai daban-daban game da ku, kamar rukunin yanar gizon da kuke nema, fayilolin da kuka buɗe, da yadda kuke samun damar aikace-aikacenku da fasalulluka. Yayin da ake adana wannan bayanan a cikin gida akan tsarin ku, Microsoft zai sami damar yin amfani da shi idan kun shiga makarantarku ko asusun wurin aiki kuma kun ba kamfanin izinin duba bayanan ku. Microsoft ya ce yana amfani da wannan bayanan don samar muku da abubuwan da suka dace.

Idan baku son kamfanin ya duba wannan bayanan game da ku, je zuwa Saituna> Keɓantawa & Tsaro> Tarihin ayyuka kuma kashe zaɓin "Ajiye tarihin ayyukana akan wannan na'urar". Na gaba, share bayanan da kuka riga kuka tattara ta danna Share.

5. Sarrafa shiga wurin aikace-aikacen ku

Ba duk aikace-aikacen da ke kan kwamfutarka ba ne ke buƙatar samun damar yin amfani da bayanan wurinka, amma duk da haka yawancinsu suna buƙatar tattara bayanai da yawa game da kai gwargwadon yiwuwa. Abin farin ciki, zaku iya hana wannan ta hanyar kashe hanyar shiga wurin waɗancan ƙa'idodin.

Don yin haka, buɗe Saituna> Keɓantawa da Tsaro> Wuri> Bada ƙa'idodi don samun damar wurin da kake. Nemo app ɗin da ba kwa son ba da bayanin wurin ku, sannan kusa da ƙa'idar, kashe jujjuyawar.

Ka'idodin da kuka zaɓa ba za su iya samun damar bayanan wurin ku ba.

6. Rushe abubuwan da aka raba

Windows 11 ’ Abubuwan da aka raba suna ba ku damar barin aiki akan na'ura ɗaya kuma karɓe shi akan wata inda kuka shiga cikin asusun Microsoft iri ɗaya. Mahimmanci, wannan yana nufin cewa Microsoft ne ke tattara bayanan ayyukanku don ba ku damar ci gaba da ayyukanku akan wata na'ura.

Idan ba kwa son hakan ya faru, je zuwa Saituna> Aikace-aikace> Apps & Features> Ketare Na'urar Rarraba kuma zaɓi Kashe.

7. Kunna DNS akan HTTPS

Lokacin da kake ƙoƙarin shiga gidan yanar gizon, kwamfutarka tana tambayar sabobin DNS ɗin ku don fassara sunan yankin zuwa adireshin IP. Ana amfani da wannan tsari akan haɗin da ba a ɓoye ba, yana sanya sirrin ku cikin haɗari.

Tare da DNS akan HTTPS (DoH), zaku iya ɓoye waɗannan buƙatun ta yadda abubuwan waje kamar ISP ɗinku ba za su iya samun damar su ba. Kuna buƙatar kunna zaɓi a cikin naku Windows 11 Saitunan Saitunan PC don kunnawa da amfani da wannan fasalin, don haka duba jagorar sadaukarwar mu akan batun don koyon yadda ake yin hakan.

8. Kashe keɓaɓɓen shawarwari

Microsoft na iya amfani da bayanan binciken da kuka ƙaddamar don yi muku hidima tare da tallace-tallace na musamman, shawarwari, da shawarwari. Idan ba ku son waɗannan abubuwan da suka dace da su, kashe su.

Je zuwa Saituna> Keɓantawa da Tsaro> Bincike & Feedback> Kwarewar Keɓaɓɓen kuma kashe jujjuyawar.

9. Yi amfani da asusun gida maimakon asusun Microsoft na kan layi

Muddin an shigar da ku cikin asusun Microsoft a kan kwamfutarku, akwai damar kuna amfani da app ko sabis ɗin da ke aika bayanan ku ga kamfani. Don rage waɗannan yuwuwar, la'akari da yin amfani da asusun gida maimakon asusun Microsoft akan PC ɗinku.

Kuna iya canza asusun PC ɗin ku na kan layi zuwa asusun gida, don haka ba lallai ne ku ƙirƙira da daidaita ɗaya daga karce ba. Duba jagorarmu akan batun don gano ainihin yadda ake yin hakan.

10. Kashe OneDrive

OneDrive shine sabis ɗin ajiyar girgije na Microsoft wanda ke da alaƙa da Windows 11. Idan ba kwa amfani da wannan mai samar da ma'ajiyar gajimare, kuma ka gwammace kada a loda wani abu a wurin, ana ba da shawarar kashe sabis ɗin akan kwamfutarka.

Mun rubuta jagora kan yadda ake kashe OneDrive, don haka bi umarnin can don koyon yadda ake kawar da wannan app daga kwamfutarka.

11. Share bayanan asusun Microsoft ɗin ku

A ƙarshe, kuna iya share bayanan da Microsoft ya rigaya ya tattara game da ku. Wannan ya haɗa da rukunin yanar gizon da kuka ziyarta a cikin Edge, wuraren da kuka kasance, da ƙari. Kuna iya duba duk waɗannan bayanan da kanku kuma zaɓi wane bayanan zaku share.

Don yin wannan, buɗe mai binciken gidan yanar gizo akan kwamfutarka kuma je zuwa Shafin sirri na Microsoft . Shiga cikin asusunku idan ba ku riga kuka yi ba.

Bayan shiga, fadada zaɓuɓɓuka daban-daban akan rukunin yanar gizon don dubawa da cire bayanan ku. Misali, don ganin bayanan wurin da Microsoft ke da shi, fadada Ayyukan Wurin. Don share bayanan akan wannan shafin, danna kan zaɓin "Clear duk ayyukan gidan yanar gizon".

Hakazalika, bincika duk shafuka akan shafin yanar gizon don dubawa da share duk wani bayanan da Microsoft ya tattara game da ku.


Anan akwai wasu hanyoyi don zama masu sirri akan ku Windows 11 PC.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi