8 iPhone kulle allo sanarwar tips kana bukatar ka sani

8 iPhone kulle allo sanarwar tips kana bukatar ka sani.

Fadakarwa suna ɗaya daga cikin mafi kyawun fasalulluka na kowace wayar hannu. A kan iPhone ɗinku, zaku iya tsara yadda ake nuna sanarwar ta yadda za su kasance masu amfani kuma ba su da hankali. Za mu nuna muku yadda.

Canja yadda sanarwar kulle allo ke bayyana

Apple ya canza wurin tsoho don sanarwa a ciki iOS 16 sabuntawa . Fadakarwa yanzu suna bayyana a cikin tarin a kasan allon, suna buƙatar goge sama don duba su. Wannan yana ba ku damar ganin ƙarin fuskar bangon waya da kowane abu Mai amfani da ka ƙara zuwa allon kulle ku .

Kuna iya canza wannan hali a ƙarƙashin Saituna> Fadakarwa ta amfani da Nuni A Matsayin sarrafawa. "Tari" shine sabon halin da ake ciki, yayin da "List" shine yadda ake nuna sanarwar a cikin iOS 15 da baya.

Hakanan zaka iya zaɓar "ƙidaya" don ɓoye sanarwarku da nuna adadin sanarwar, wanda ke buƙatar swiping don nuna duk sanarwar da ke jiran.

Danna ka riƙe don ganin ƙarin bayani

Ba dole ba ne ka buɗe sanarwar ta danna shi don samun ƙarin bayani. Dangane da ƙa'idar, idan ka matsa kuma ka riƙe sanarwar, ƙila za ka iya duba ƙarin cikakkun bayanai ta faɗaɗa akwatin sanarwa.

Wasu misalan sun haɗa da ganin samfoti na kafofin watsa labarai da aka gina a cikin sanarwar Twitter da YouTube, samun damar karanta zurfafa cikin jikin imel ta amfani da aikace-aikacen Gmail, ko samun damar zaɓuɓɓuka kamar "Ajiye don Daga baya" a cikin sanarwar Apple News.

Wani lokaci babu abin da zai faru face ware sanarwar daga hoton fuskar bangon waya mara kyau. Wannan na iya zama da amfani don nuna sanarwar mai shigowa ga wani ba tare da ganin abinda ke ciki ba Sanarwa na app dayan.

Amsa ga saƙonni akan allon kulle

Hakanan zaka iya matsa ka riƙe sanarwar aikace-aikacen Saƙonni don samun damar akwatin amsa da sauri. Wannan yana ba ku damar ba da amsa ga saƙo ba tare da buɗe app ɗin Saƙonni ko barin allon kulle ba. Siffar tana aiki don duka iMessage da tattaunawa ta SMS.

Don wannan fasalin yayi aiki, tabbatar da an kunna Amsa tare da Saƙo a ƙarƙashin Saituna> ID na Fuskar & Lambar wucewa (ko ID na taɓawa & lambar wucewa don tsofaffin na'urori).

Sauri shiru ko kashe sanarwar

Kuna iya sauri kashe aikace-aikace da duka tattaunawa ta hanyar shafa hagu akan sanarwa da danna maɓallin Zaɓuɓɓuka.

Daga nan, zaku iya kashe sanarwar na awa ɗaya ko kwana ɗaya, yadda yakamata kuyi shuru app ɗin ko haɗawa na ɗan lokaci ba tare da ziyartar abubuwan da aka zaɓa ba.

Danna "Tsaya" a ji dadinطsanarwar yel tabbatacce daga wannan takamaiman aikace-aikacen. Kuna buƙatar ziyartar Saituna> Menu na sanarwa kuma danna kan ƙa'idar don sake kunna sanarwar.

Share sanarwar da sauri

Doke hagu, sannan danna Share don kawar da sanarwa ɗaya ko fakiti gaba ɗaya. Wannan yana da amfani idan kun riga kun gano wani abu amma ba ku son buɗe app ɗin.

Duba sanarwar ko da lokacin da aka kulle iPhone

Sabbin samfuran iPhone suna amfani da ID na Fuskar don buɗe na'urar ku. Wannan yana ba da damar fasalin sirri mai fa'ida inda abubuwan da ke cikin sanarwar masu shigowa ke ɓoye don a iya tantance ainihin mai amfani. Lokacin da ID na Face ke aiki akai-akai, wannan ƙwarewa ce mai santsi.

amma idan ID na fuska baya aiki To ko kawai kuna son kasuwanci na sirri don dacewa, zaku iya kashe wannan hali. Je zuwa Saituna> Fadakarwa kuma matsa Nuna Previews. Na gaba, kunna 'ko da yaushe' maimakon 'lokacin buɗewa'.

A madadin, za ka iya musaki previews, wanda ya hana sanarwar daga ana gano ko da lokacin da iPhone ne a bude. Don yin wannan, zaɓi "Kada" a ƙarƙashin zaɓi "Nuna previews". Don karanta sanarwar, kuna buƙatar danna ka riƙe sanarwar.

Isar da sanarwa tare da taƙaitaccen tsari

Sanarwa na iya ɗaukar hankali. Idan kun fi son ci gaba da kunna yawancin sanarwar yayin samun su a daidai lokacin, zaku iya zaɓar karɓar taƙaitaccen sanarwa maimakon. Kuna iya kunna wannan fasalin a ƙarƙashin Saituna> Fadakarwa> Takaitacciyar Tsara.

Lokacin da aka kunna, fasalin zai samar da taƙaitaccen sanarwa a lokutan da kuka zaɓa. Ta hanyar tsoho, waɗannan sune 8 na safe da 6 na yamma, amma kuna iya canzawa ko ƙara ƙarin ciyarwar da aka tsara a cikin yini. Hakanan zaka iya canza waɗanne ƙa'idodin aka haɗa a cikin taƙaitaccen bayani.

Ba zai shafi kowane sanarwar da kuka kunna ba, wanda iPhone ke sarrafa daban. Wannan ya haɗa da faɗakarwa (kamar barin AirPods ɗinku), saƙonni daga mahimman lambobi, ko sanarwar da ke buƙatar aiki a ɓangaren ku, kamar na aikace-aikacen isar da abinci.

Juya sanarwar-lokaci don aikace-aikace

Masu haɓakawa na iya sanya alamar sanarwa mai ɗaukar lokaci a cikin ƙa'idodin su, wanda ke nufin waɗannan sanarwar za a nuna su sosai ba tare da la'akari da duk wani matakin da kuka ɗauka don guje wa raba hankali ba.

Wasu sanarwar ƙila ba za a yi la'akari da mahimmanci ba, don haka za ku iya zaɓar kar a nuna su ƙarƙashin zaɓin sanarwar app.

Wani lokaci idan ka sami sanarwa mai ɗaukar lokaci, za ka ga wani zaɓi dama a ƙasan sa don barin shi kunna ko kashe shi.

Hakanan zaka iya yin canje-canje ga wannan zaɓi a ƙarƙashin Saituna> Fadakarwa ta danna kan ƙa'idodin daban-daban. Kashe Sanarwa Mai Mahimmanci don ɓoye su gaba ɗaya.

Kyauta: Yanayin mayar da hankali yana ɓoye sanarwar da ke raba hankali

Ƙari da ikon taƙaita faɗakarwa ko kashewa Sanarwa masu mahimmancin lokaci , zaka iya Yi amfani da hanyoyin mayar da hankali don ɓoye sanarwar da ke raba hankali  da baji Fadakarwa a wasu sa'o'i na yini.

zaka iya ma Hanyar haɗin kai don kulle allo ko Fuskantar Apple Watch don haɓaka yawan aiki.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi