Yadda ake share cache da cookies akan Microsoft Edge

Shin kuna fuskantar halayen ba zato ba tsammani a gidan yanar gizon da kuke yawan yawaitawa? Share cache da kukis don ɗaukar matakin farko don magance matsalar.

Cache da kukis suna tafiya hannu da hannu idan ana maganar binciken yanar gizo. Yayin da cache ke adana bayanai masu alaƙa da gidan yanar gizo a cikin na'urar ku, kukis suna tunawa da abubuwan gidan yanar gizon ku na sirri, kamar abubuwan siyayya, saitunan gani, da kalmomin shiga tsakanin sauran abubuwa.

Yawancin lokaci, sharewa ko cire cache da kukis daga kwamfuta ba a ba da shawarar ba; Akwai manyan dalilai guda biyu na wannan, na farko, an tsara cache ɗin don cirewa ta atomatik daga tsarin ku. Koyaya, wasu caches za su kasance a cikin tsarin na ƴan kwanaki yayin da wasu na iya kasancewa na kwanaki/shekara.

Wani dalili na rashin share caches da kukis shine cewa zai fitar da ku daga duk asusunku, share abubuwan da masu amfani ke so don gidajen yanar gizo waɗanda za su kawo cikas ga ƙwarewar mai amfani a lokacin da kuka ziyarci rukunin yanar gizon.

Koyaya, idan kuna fuskantar matsala ko halayen da ba zato ba tsammani akan gidan yanar gizon, share cache ɗin ku da kukis ɗinku shine matakin farko kuma na farko wanda zai iya taimaka muku gyara matsalar.

1. Share cache akan Microsoft Edge

Share cache a cikin Microsoft Edge aiki ne mai sauƙi wanda kusan yayi kama da tsari a cikin sauran masu bincike. Bugu da kari, zaku iya saita mai binciken don share bayanan da aka adana ta atomatik a duk lokacin da kuka fita daga mai binciken.

Daga Microsoft Edge, danna alamar "Ellipsis" sannan danna kan zaɓin Saituna. Wannan zai buɗe sabon shafin.

Share cache
Share cache

Na gaba, danna kan zaɓin "Sirri, Bincike da Sabis" a gefen hagu na shafin.

Share cache
Share cache

A kan Sirri, Bincike, da Sabis ɗin shafi, gungura ƙasa zuwa sashin Share bayanan bincike kuma danna Zaɓi abin da za a share maɓalli don ci gaba.

Share cache

Akwatin maganganu don "Clear browsing data" zai buɗe. Zaɓi kewayon kwanan wata ta danna maɓallin zazzagewa kuma duba akwatin kusa da zaɓin "Hotunan da aka adana da fayiloli". Sannan danna maballin "Goge Yanzu".

share yanzu

Shi ke nan, yanzu an share cache daga mai binciken.

Share cache ta atomatik lokacin fita

Share bayanan da aka adana ta atomatik lokacin da Edge ya rufe abu ne mai kyau. Don kunna shi, sami damar saitunan Microsoft Edge daga zaɓuɓɓukan menu.

Share cache
Share cache

Kamar yadda a cikin hanyar da ta gabata, danna kan "Sirri, Bincike da Sabis" a gefen hagu na shafin.

Share cache na Microsoft Edge

Na gaba, a cikin sashin "Clear browsing data", danna kan "Zaɓi abin da za ku share duk lokacin da kuka rufe burauzar ku."

Sannan, matsa maɓallin juyawa da hotuna da fayilolin da aka adana su biyo baya don kawo shi zuwa Matsayin Kunnawa.

na wucin gadi ajiya

Idan ba kwa son share kukis da sauran bayanan rukunin yanar gizon don takamaiman gidan yanar gizon,  Sannan danna maɓallin Ƙara kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

Wani sabon maganganu zai buɗe muku don shigar da adireshin gidan yanar gizon. Shigar da adireshin gidan yanar gizon a cikin akwatin rubutu da ke ƙasa zaɓin "Location". Kuna iya kunna ko kashe bincika gidajen yanar gizo na ɓangare na uku akan wannan rukunin yanar gizon ta hanyar dubawa/cire maballin kusa da shi. Sannan danna maɓallin Ƙara.

Share cache

Microsoft Edge yanzu zai share cache ɗin ku ta atomatik lokacin da kuka rufe burauzar ku ban da kowane gidan yanar gizon da kuka ƙara a cikin keɓancewa.

2. Share kukis a kan Microsoft Edge

Kamar yadda aka ambata a sama, kukis fakiti ne na bayanan da gidajen yanar gizo ke ajiyewa a ma'ajiyar kwamfuta ta gida don tunawa da abubuwan da kuke so. A cikin Microsoft Edge, zaku iya share kukis don duk gidajen yanar gizo ko don gidan yanar gizo ɗaya.

Don share kukis ga duk gidajen yanar gizo Daga allon gida na Microsoft Edge, danna gunkin "Ellipsis" sannan danna kan zaɓin Saituna.

Microsoft Edge

Na gaba, danna kan zaɓin "Kukis da Izinin Yanar Gizo" daga ɓangaren hagu.

Microsoft Edge

Sa'an nan, daga sashin hagu na taga, danna kan "Sarrafa kuma share cookies da bayanan yanar gizo" don ci gaba.

Ƙwaƙwalwar cache

Yanzu, danna kan zaɓi 'Duba duk kukis da bayanan rukunin yanar gizo'.

Na gaba, danna maɓallin Cire Duk don cire duk kukis da aka adana don duk gidajen yanar gizo.

Share cache na Microsoft Edge

Idan kuna son cire kukis don gidan yanar gizo ɗaya kawai Kuna iya amfani da mashigin bincike a saman dama na shafin ko kuma da hannu gungurawa ƙasa don nemo gidan yanar gizon. Da zarar ka gano shi, danna shi don ci gaba.

Sa'an nan, danna alamar "sharar" don share kukis daga ma'ajiyar gida. Maimaita tsari don kowane rukunin yanar gizon. Shi ke nan, kun yi nasarar goge kukis na wasu gidajen yanar gizo a cikin Microsoft Edge.

datti

Don share kukis na gidan yanar gizon da ke buɗe a halin yanzu a cikin burauzar ku Je zuwa shafin da gidan yanar gizon ke buɗe kuma danna alamar "kulle" a cikin adireshin adireshin. Na gaba, danna kan zaɓin "Cookies". Wannan zai buɗe taga daban akan allonku.

Yanzu, danna kan nau'in kukis don zaɓar shi kuma danna maɓallin Cire don share kukis daga ma'ajin ku na gida. Maimaita tsari don kowane rukuni.

Share cache na Microsoft Edge

Shi ke nan, mutane. Idan kuna fuskantar takamaiman matsala akan gidan yanar gizo ko tare da burauzar ku, zaku iya kawai share kukis da cache ta amfani da hanyoyin da ke sama.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi