Yadda ake damfara fayil akan Mac da PC

Kun tafi hutu kawai tare da abokai, kuma suna neman kwafin hotunanku. Na je wurare da yawa har na yanke shawarar tsara su zuwa manyan fayiloli. Amma sai, ta yaya daidai za ku loda manyan fayiloli azaman haɗe-haɗe a cikin imel? To, hanya mafi sauƙi don yin hakan ita ce canza shi zuwa fayil ɗin ZIP. Anan ga yadda ake damfara fayil ko babban fayil akan kwamfutar Mac ko Windows ɗin ku.

Menene fayil ɗin ZIP? 

Ba kamar fayilolin dijital na yau da kullun ba, fayil ɗin ZIP rukuni ne na fayiloli da aka matsa cikin fayil guda. Kamar gungun tsabar kudi ana saka su a cikin jaka guda a rufe da zik din, ta yadda za a iya motsi, ko motsi ko a aika cikin sauki. Baya ga samun damar canja wuri ko imel da yawa cikin sauƙi a lokaci ɗaya, matsa fayil kuma zai rage girman fayil ɗin kuma yana ba ku kariya ta kalmar sirri.

Kwamfutocin Mac da Windows suna da nasu ginannun fasalin matsawa waɗanda ke iya damfara fayiloli ko manyan fayiloli cikin sauƙi.

Yadda ake damfara fayil akan Mac

Idan kana buƙatar aika fayiloli da yawa imel, za ka iya guje wa matsalar haɗa kowane fayil daban-daban zuwa imel ɗin ku. Kuna iya ƙirƙirar fayil ɗin zip ko damfara rukunin fayiloli kuma haɗa su cikin batches. 

Idan kuna amfani da kwamfutar Mac, zaku iya ƙirƙirar fayilolin zip ta bin waɗannan matakan:

  1. Saka duk fayilolin da kuke son damfara su cikin babban fayil guda. Kuna iya kawai ja da sauke fayiloli da manyan fayiloli zuwa wuri guda. Ba komai ya ƙunshi duka fayiloli da manyan fayiloli, muddin suna wuri ɗaya. 
  2. Na gaba, danna dama a kan babban fayil ɗin da ke ɗauke da fayilolinku da manyan fayilolinku waɗanda kuke son damfara. Wannan zai buɗe popup. Hakanan zaka iya amfani da Control-Click don buɗe menu na mahallin kuma.
  3. Danna "Damfara (sunan babban fayil)". Wannan zai kunna ginanniyar fasalin matsawa ta atomatik don damfara fayilolin/ ​​manyan fayiloli da aka zaɓa. Ta hanyar tsoho, fayil ɗin zip zai sami suna iri ɗaya da babban fayil ɗin ku, amma tare da ".zip" a ƙarshen sa. Za ku sami fayil ɗin zip a cikin babban fayil iri ɗaya da ainihin babban fayil ɗin. 

Yadda ake damfara fayil a cikin Windows

Idan kuna amfani da Windows PC, kuma kuna son ƙirƙirar fayil ɗin zip don sauƙin canja wuri, ko kuna shirin aika fayiloli da yawa ta imel, bi matakan da ke ƙasa:

  1. Saka duk fayilolin da kuke son damfara a cikin babban fayil guda . Tabbatar cewa suna wuri ɗaya. 
  2. Na gaba, danna dama a kan babban fayil ɗin da ke ɗauke da fayilolinku da manyan fayilolinku waɗanda kuke son damfara. Idan fayilolin ko manyan fayiloli ba su kusa da juna, riƙe maɓallin Ctrl kuma danna hagu don haskaka ko zaɓi fayilolin/ ​​manyan fayiloli da kuke so.
  3. A ƙarshe, danna Aika zuwa, sannan Zip Folder . Sa'an nan tsarin naka zai ƙirƙiri fayil ɗin zip, wanda zai kasance yana da sunan babban fayil iri ɗaya, amma tare da ".zip" a karshen. 
Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi