Yadda za a kashe AutoPlay a cikin Windows 10 da Windows 11

Yadda za a kashe AutoPlay a cikin Windows 10 da Windows 11

Anan ga yadda ake kashe fasalin AutoPlay akan Windows PC ɗin ku:

  • Danna kan Maɓallin Windows + I gajeriyar hanya don buɗewa Saituna .
  • Gano wuri Na'urori> Kunna atomatik .
  • a cikin saituna  AutoPlay  , kunna canjin zuwa kashewa.

 

Lokacin da ka haɗa diski mai cirewa zuwa kwamfutar Windows ɗinka, za ka ga wani bazuwar popup yana tambayarka don ɗaukar mataki da fayilolin da ke kan tuƙi.

An san dalilin wannan aikin Yin wasa ta atomatik , fasalin da aka gabatar da baya tare da Windows 98, wanda ke bincika sabbin abubuwan cirewa da aka haɗa don bayanai, kuma yana ba ku zaɓuɓɓuka da yawa - kamar kunna bidiyo, sauti, buɗe babban fayil, da sauransu - Dangane da fayilolin da ke cikin na'urar cirewa.

Duk yadda wannan fasalin ya zo da amfani, saboda dalili ɗaya ko wani, mutane da yawa suna son a kashe shi. Idan kana ɗaya daga cikinsu, kada ka damu. Kawai bi sashin da ke ƙasa, kuma zaku koyi yadda ake kashe AutoPlay ba tare da wahala ba.

Yadda za a kashe autoplay a cikin Windows 11

Kashe fasalin AutoPlay a cikin Windows 11 tsari ne mai sauƙi, bai fi wahala ko sauƙi ba Toshe AutoPlay a cikin Microsoft Edge . Kawai bi matakan, kuma za a yi ku nan da nan.

  1. Kaddamar da Saituna app. Jeka mashaya Bincika a cikin menu na farawa , rubuta "Settings," kuma zaɓi mafi kyawun wasa. Maimakon haka, yi amfani da taƙaitaccen bayani Windows Key + I.
  2. Daga can, zaɓi zaɓi Bluetooth da na'urori .
  3. Gano wuri Yin wasa ta atomatik .

Za a kai ku zuwa saitunan AutoPlay, inda za ku sami zaɓi don kashewa da gyara saitunan AutoPlay.

Don kashe fasalin autoplay, tashi canza key "Autoplay" a saka Kashewa .

Kashe AutoPlay a cikin Windows 10

Bugu da ƙari, tsarin rufewa ta atomatik a cikin Windows 10 zai kasance kama da wanda muka bi da Windows 11. Kawai bi matakan da ke ƙasa, kuma za a yi ku ba tare da bata lokaci ba.

  1. Danna kan Maɓallin Windows + I Don buɗewa Saituna .
  2. Gano wuri Hardware > AutoPlay .

Da zarar kun shiga Saituna Yin wasa ta atomatik , kunna canjin zuwa kashewa .

Kuma shi ke nan; Windows AutoPlay zai kasance a kashe har sai kun kunna shi.

Har ila yau, maimakon musaki autoplay kai tsaye daga bat, za ku iya yin rikici tare da daidaitawa daga menu na saiti, don haka ba kwa buƙatar kashe shi tun da farko. Kuna iya canza saitunan da ke sa ku ɗauki mataki (ko wani lokacin, babu wani aiki) lokacin da kuka haɗa faifan ciruwa ko katin ƙwaƙwalwa.

Ci gaba da kashe autoplay

Mun fahimci cewa babu masu amfani biyu da ke son kiyaye saitunan Windows iri ɗaya. Tare da sabunta Windows Autoplay kamar yadda aka bayyana a sama, yanzu ba lallai ne ku yi tunanin AutoPlay ba da kansa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi