Yadda ake kunna Kalmomin Live a cikin Windows 11

Kunna Kalmomin Taɗi na Live don sauƙaƙa samun damar na'urar ku.

Microsoft ya ƙara fasalulluka masu isa ga sabon tsarin aiki, Windows 11. Live Captions ɗaya ne irin wannan ƙari ga yanayin Windows. Rubuce-rubuce ta atomatik yana sauƙaƙa wa mutanen kurma, masu wuyar ji, ko a cikin yanayi mai hayaniya don ƙarin fahimtar abun cikin sauti.

Abu ne mai sauqi don kunna fasalin Live Captions a cikin Windows 11 tare da hanyoyi da yawa don yin hakan. Ga duk abin da kuke buƙatar sani game da su, gami da yadda ake kunna su.

Ta yaya Auto Transcript ke aiki?

Ana samun fasalin Kalmomin Taɗi na Live a cikin tsarin aiki Windows 11 Kawai tare da ver 22H2 ko kuma sabo. A halin yanzu, kawai suna tallafawa abun cikin sauti na Ingilishi (US).

Kalmomin kai-tsaye na iya ganowa da kwafin duk sauti ta atomatik a cikin yare mai goyan baya, kodayake magana ce kawai ake ganowa kuma an rubuta ta. Sauran siginar sauti kamar tafi ko kiɗa ba a gano ko kwafi ba. Hakanan yana iya ganowa da rubuta kalmomin waƙoƙin waƙa, amma rubutun ba shi da aminci kamar yadda yake na magana.

Ƙari ga haka, dangane da keɓantawa, ba lallai ne ku damu ba. Microsoft yana sarrafa duk sauti kuma yana haifar da taken magana akan na'urarka kawai. Babu bayanai da suka taɓa barin na'urarka, ba a ɗora su zuwa kowane gajimare, kuma ba a raba su da Microsoft.

Haka kuma, sharhin kai tsaye ba zai iya rubuta sautin lasifikar (ko lasifikan kai) kawai ba, har ma da sautin daga makirufo. Koyaya, sautin daga lasifikar yana fifita sauti daga makirufo. Misali, idan kuna cikin taro, kuma ku da wani ɗan takara ku ƙarasa magana a lokaci guda, Zaɓuɓɓukan Live za su yi rikodin muryar mahalarta taron, ba ku ba.

Kalmomi na iya raguwa ko ma faɗuwa gaba ɗaya yayin gudanar da aikace-aikace masu ƙarfi. Kuna iya buƙatar taƙaita ayyukan aikace-aikacen a cikin wannan yanayin don tabbatar da cewa Takaitattun Takalmi suna aiki da kyau. Misali, idan kuna cikin taro kuma kuna da asalin asali ko wasu tasirin musamman da aka kunna, kashe su don sanya taken kai tsaye ya gudana cikin sauƙi.

Kunna fasalin "Rubutun atomatik".

Akwai hanyoyi da yawa don kunna taken kai tsaye a cikin Windows 11. Za mu lissafa duk hanyoyin don ku iya yanke shawarar wacce ta fi dacewa da ku.

Hanya mafi sauri don kunna taken kai tsaye ko dai ta hanyar Faɗakarwar Saitunan Sauri ko gajeriyar hanyar madannai.

Je zuwa kusurwar dama na taskbar kuma danna akwatin 'Batir, cibiyar sadarwa da ƙara' don buɗe saitunan gaggawa.

Daga cikin Saurin Saituna pop-up, matsa kan zaɓin Samun dama.

Na gaba, kunna jujjuyawar don "Kaɗaicin Magana."

A madadin, zaku iya amfani da gajeriyar hanyar madannai WindowsCtrlLDon kunna Kalmomin Live idan saurin ku ya yi sauri.

Hakanan zaka iya kunna shi daga menu na farawa. Bude Fara menu kuma danna kan All Apps zaɓi.

Sannan danna akwatin Accessibility.

Daga zaɓuɓɓukan da suka faɗaɗa, danna kan zaɓin Zaɓuɓɓukan Taɗi na Live.

A ƙarshe, ana iya samun dama ga Kalmomin Live daga Saituna app. Bude aikace-aikacen Saituna akan kwamfutarka kuma danna zaɓin Samun dama daga menu na kewayawa a hagu.

Sa'an nan gungura ƙasa a kan panel na hagu kuma danna kan zaɓin "Captions".

Kunna jujjuyawar kusa da "Life Captions" don kunna shi.

Lokacin da kuka kunna taken Live a karon farko, komai hanyar da kuke amfani da ita, kuna buƙatar saita ta. Danna maballin Zazzagewa a cikin taga mai yawowa Live Captions don ci gaba.

Jira zazzagewar ta cika kuma fasalin Rubutun Auto zai kasance a shirye don amfani.

Canza matsayin Live Comments

Lokacin da aka kunna Takaddun Taɗi na Live, ta tsohuwa za su bayyana a cikin taga mai iyo. Kuna iya ja da sauke wannan taga mai iyo ko'ina akan allon. Hakanan zaka iya canza yadda ake nuna sharhi kai tsaye. Danna gunkin Saituna a hannun dama na taga Kalmomin Live.

Je zuwa "Position" daga menu na Saituna.

Sa'an nan zaɓi "Up" ko "Ƙasa" daga cikin madaidaicin menu.

Tare da saiti na sama ko ƙasa, ana daidaita ra'ayoyin kai tsaye zuwa daidai matsayin da aka tanada musamman don amsawa. Ba sa toshe kowane aikace-aikacen a wannan matsayi saboda Windows yana sake tsara allon don farawa a ƙasa (ko sama) rubutun.


An shigar da fasalin Rubutun Kai a saman.

Don komawa zuwa taga mai iyo, zaɓi "Float On." allona kowane lokaci daga menu na ƙasa.

Daga saitunan, zaku iya yin wasu canje-canje kamar canza salon taken, tweaking saitunan lalata, gami da sautin makirufo, da sauransu.

Siffar Kwafi ta atomatik na iya zama da amfani sosai a wasu yanayi kuma ya sa na'urar ta zama abokantaka. Kuma Windows 11 yana sauƙaƙe kunna su tare da dannawa kaɗan kawai.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi