Yadda ake ware wasu kalmomi daga rubutun kalmomi a cikin Microsoft Word

Yadda ake ware wasu kalmomi daga rubutun kalmomi a cikin Microsoft Word

Jerin keɓanta rubutun kalmomi jerin kalmomi ne waɗanda za ku iya tilasta wa Kalma ta yi wa alama a matsayin kuskure, koda lokacin da aka jera su a cikin babban ƙamus kamar yadda aka rubuta daidai. Za mu nuna maka yadda ake ƙara jerin kalmomin da aka saba da su koyaushe za ku so su yi wa alama a matsayin kuskure.

Misali, idan kun saba rubuta “da’awar” maimakon “amfani,” ko “iyaye” maimakon “patent,” rubutun na yau da kullun zai yi tunanin cewa “sue” da “asalin” ana rubuta su daidai, alhali ba a cika yin nufin yin hakan ba. a rubuta. Ko wataƙila kana bin jagororin salon kuma kuna amfani da takamaiman kalmomin kalmomi, kamar "wasan kwaikwayo" maimakon "gidan wasan kwaikwayo." A cikin waɗannan misalan, zaku iya ƙara kalmomin "kwat," "asalin," da "wasan kwaikwayo" a cikin jerin abubuwan da aka keɓe domin a keɓe su daga babban ƙamus kuma a yi musu alama a matsayin kuskuren rubutu ko da menene.

Sanya kalmomi a matsayin kuskuren harafin ba yana nufin za a gyara su ta atomatik ba. Idan da gaske kuna nufin amfani da ɗaya daga cikin waɗannan kalmomi a kowane yanayi, zaku iya zaɓar ko kuyi watsi da kalmar duk lokacin da rubutun rubutun ya buga tuta. Jerin keɓance hanya ce ta kewayawa don "cire" kalmomi daga babban ƙamus na Kalma.

Fayilolin lissafin keɓance daidaitattun fayilolin rubutu ne. Kuna iya gyara shi da kowane editan rubutu kamar Notepad, ko ma Word da kanta (muddin kun ajiye shi a cikin tsarin rubutu-kawai). Lokacin shigar da Word, an ƙirƙiri aƙalla fayil jeri ɗaya. Waɗannan fayilolin da farko ba su da komai, suna jiran a ƙara musu kalmomi. Fayilolin lissafin cire mu suna cikin wuri mai zuwa akan tsarin mu Windows 10. Sauya "Lori" tare da sunan mai amfani akan tsarin ku.

C: \ UsersLori \ AppData \ Yawo \ Microsoft \ Uroof

Ya danganta da nau'in Windows ɗin da kuke amfani da shi, wurin da fayilolin lissafin keɓanta na iya bambanta. Idan baku da tabbacin inda zaku sami fayilolin keɓantawa, zaku iya nemo fayilolin a cikin Fayil Explorer (ko Windows Explorer). Duk fayiloli za su fara da "ExcludeDictionary" kuma su ƙare tare da tsawo na ".lex". Don haka, idan ka nemo "ExcludeDictionary *.lex", ya kamata ka nemo fayilolin (wannan alama ce bayan "ExcludeDictionary").

Da zarar ka nemo wurin fayilolin jeri na keɓe, za ka iya ganin fayiloli da yawa. Ta yaya za ku san wanda za ku yi amfani da shi? An ƙera sunan fayil ɗin don taimaka muku gano ainihin hakan. Babban ɓangaren sunan fayil ɗin ya ƙunshi lambar yare mai haruffa biyu, kamar "EN" don Ingilishi da "FR" don Faransanci. Bayan lambar yare, akwai lambobi huɗu (hexadecimal) da ake kira "LCID na harshe". Wannan yana nuna takamaiman yaren yare wanda fayil ɗin keɓe ya rufe. Akwai cikakken lissafi Lambobin LCID don harsuna , amma wannan jeri bai ƙunshi lambobin yare ba. akwai Jerin lambobin yare , amma bai cika cika kamar lissafin da ya gabata ba.

Mun sami fayiloli guda biyu akan tsarin mu kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. Fayil ɗaya kawai muke da shi a cikin Ingilishi, amma ana iya samun fayil sama da ɗaya mai “EN” a cikin sunan. Idan haka ne, za mu nuna haruffa huɗu na ƙarshe a ɓangaren farko na sunan fayil (kafin tsawo) kuma mu dace da waɗannan haruffa tare da abubuwan "Harshe - Ƙasa / Yanki" a cikin jerin. Lambobin LCID Don harshe nemo fayil ɗin da ya kamata ku yi amfani da shi. A cikin misalinmu, "EN" shine lambar yare kuma "0409" shine LCID don Ingilishi na Amurka, don haka za mu yi amfani da fayil ɗin "ExcludeDictionaryEN0409.lex".

Da zarar ka zaɓi fayil ɗin keɓancewa da za a yi amfani da shi, danna-dama akan fayil ɗin kuma zaɓi “Buɗe Da” daga menu na buɗewa.

Yana nuna maganganu yana tambayar yadda kake son buɗe fayil ɗin. Danna "Ƙarin apps."

Gungura ƙasa lissafin kuma zaɓi faifan rubutu. Idan koyaushe kuna son amfani da Notepad don gyara fayilolin ".lex", danna "Kuyi amfani da wannan app don buɗe fayilolin .lex" akwatin rajistan don haka akwai alamar rajistan shiga cikin akwatin. Sannan danna Ok.

Fayil ɗin lissafin keɓancewar yana buɗewa kuma da farko fanko ne. Buga kalmomin da kake son ƙarawa zuwa jerin keɓancewa, sanya kalma ɗaya akan kowane layi. Tabbatar kun haɗa duk nau'ikan kalmar da kuke son Kalma ta yi alama kamar yadda ba a rubuta ba. Alal misali, mun haɗa nau'i uku don kalmar nan "wasan kwaikwayo" da kuma nau'i biyu na kalmar "iyaye."

Idan kun gama ƙara zuwa lissafin, ajiye fayil ɗin.

Idan Kalma tana buɗe yayin da ake canza fayil ɗin jeri, canje-canjen ba za su yi tasiri ba tukuna. Dole ne a rufe kalmar kuma a sake buɗewa don Kalma don ganin sabbin abubuwan da aka ƙara na fayil ɗin keɓewa.

Lokacin da ka samo kuma ka tuta kowace kalma a cikin jerin keɓe yayin duba rubutun, ƙila ba za ka iya tantance madaidaicin rubutun ba. Koyaya, idan zaɓin da ke bincika rubutun ta atomatik yayin da kuke bugawa ya kunna, zaku ga layin jajayen layukan da ke ƙasa da kalmomin da kuka ƙara zuwa fayil ɗin keɓancewa, yana ba ku damar lura da canza waɗannan kalmomin a cikin takaddar ku.

Wata hanya don keɓance kayan aikin rubutu a cikin Word ita ce amfani da ƙamus na al'ada. Waɗannan fayilolin rubutu ne waɗanda ke ba ka damar ƙara kalmomin duba haruffa waɗanda ba su cikin babban ƙamus amma waɗanda ba kwa son sanya alama a matsayin kuskure. Hakanan zaka iya iyakance rubutun zuwa babban ƙamus kawai. Wannan yana da amfani idan kun ƙirƙiri ƙamus na al'ada waɗanda ba ku son amfani da su a halin yanzu amma ba kwa son share su.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi