Bayyana yadda za a factory sake saiti iPhone Sake saitin iPhone

Babban hasashe na iPhone shine cewa "Yana aiki kawai." Kuma hakan na iya zama gaskiya lokacin da ka sayi sabon iPhone, amma ka ba shi ƴan watanni na amfani, wasu sabuntawar software, kuma kuna iya samun kanku a cikin yanayin da ba za ku iya ba. Ayyuka IPhone ɗinku yana ciki babu kuma. Amma an yi sa'a, akwai saurin gyara don ƙananan matsalolin da za ku iya fuskanta akan iPhone ɗinku - sake saiti.

Sake saita iPhone na iya nufin abubuwa biyu - sake farawa / sake yi ko factory sake saiti. Dukansu suna da amfani a lokacin da iPhone ba ya aiki da kyau. Amma ba shakka, factory sake saiti yana da matukar wahala saboda yana goge duk bayanan da ke kan na'urarka. Sake kunnawa, a gefe guda, tsari ne mai aminci wanda kawai zai sake kunna tsarin aiki da duk wasu ayyuka don gyara duk wata matsala da ta shafi software na wucin gadi a cikin na'urar.

Akwai mahara hanyoyin da za a zata sake farawa da sake saita your iPhone, da kuma wasu bambance-bambance dogara a kan iPhone model da iOS version amfani.

Yadda za a Factory Sake saitin iPhone

Idan kuna da matsala a kan iPhone ɗinku wanda ba zai tafi tare da sake farawa ba, kuma kun san yana da alaƙa da software, kuna iya yin la'akari da shi. Sake saitin Saituna masana'anta don na'urar ku.

Factory resetting your iPhone yana nufin erasing duk bayanai daga na'urar da mayar da shi zuwa tsoho zažužžukan na iOS version da aka shigar a kan. Wannan yana nufin cewa duk music, photos, apps, da kuma bayanai fayiloli za a share daga iPhone.

Idan kana ba da iPhone ɗinka ga wani, yana da kyau ka goge duk abubuwan da ke ciki da saitunan daga na'urar kafin ka mika shi don kada ka bar bayanan sirri a hannun wani. Muna kuma ba da shawarar cewa ka sake saita iPhone ɗinka kafin mika shi don gyarawa don tabbatar da amincin bayanan sirrinka.

lura: Tabbatar da dauki madadin na iPhone kafin shafa your iPhone. Duba mu cikakken jagora a kan shan wani iPhone madadin ta amfani da iTunes da iCloud.

 

Sake saita iPhone daga saitunan na'urar

  1. Je zuwa  Saituna »Gabaɗaya» Sake saitin .
  2. Gano wuri  Goge duk abun ciki da saituna .
  3. Idan kun kunna madadin iCloud kuma akwai fayilolin da ba a haɗa su ba tukuna a madadin, popup zai bayyana. Don gama zazzagewa sannan a yi scanning . Zaɓi shi.
  4. Shigar  lambar wucewa  و  ƙuntatawa na lambar wucewa  (idan an nema).
  5. A ƙarshe, matsa  Duba iPhone  don sake saita shi.

Bayani mai mahimmanci:  Idan manufar resetting iPhone ne don gyara matsala, muna ba da shawarar ku Saita na'urarku azaman sabo Bayan sake saiti.

Idan ka mayar da iPhone daga iTunes ko iCloud madadin, your iPhone matsala (s) ne iya maimaita. Ko da yake wannan ba koyaushe ba ne kuma kuna iya ci gaba da dawo da ku daga madadin azaman zaɓi na farko. Amma idan ba a warware batun ba, sake saitin mai laushi kuma kar a mayar da shi daga madadin wannan lokacin.

Sake saita iPhone ta amfani da iTunes

  1. Download kuma shigar da iTunes a kan kwamfutarka. Da zarar an gama shigarwa, yi Kaddamar da iTunes akan kwamfutarka.
  2. Connect iPhone zuwa kwamfutarka Amfani da walƙiya zuwa kebul na USB.
  3. idan ya bayyana Aminta da Wannan Kwamfuta نافذة taga pop-up akan allon na'urarka, tabbatar da dannawa Trust .
  4. Idan kana haɗa iPhone / iPad na farko tare da iTunes, popup zai bayyana "Shin kuna son kyale wannan kwamfutar.." Akan allo, zaɓi Ci gaba . Hakanan, lokacin da iTunes ke gaishe ku da allo Barka da zuwa sabon iPhone , Zabi Saita azaman sabon iPhone kuma danna maɓallin Ci gaba .
  5. Danna ikon waya A cikin layi na ƙasa da zaɓuɓɓukan menu a saman hagu. Yana iya ɗaukar ɗan lokaci kafin ya bayyana. Wannan yana buɗe shafi Takaitaccen bayani don na'urar ku.
  6. Danna maɓallin Maida iPhone iPhone… , kuma bi umarnin kan allo.
  7. Wannan tsari na iya ɗaukar mintuna kaɗan. Da zarar an gama, wayarka zata nuna allon maraba. Za a goge duk bayanan ku, kuma wayar ku za ta yi kyau a matsayin sabo.

Yadda za a sake kunna iPhone

Rebooting your iPhone iya samun wani yawan amfani. Yana rufe duk aikace-aikacen kuma yana sake kunna tsarin aiki, don haka sau da yawa shine mafi kyawun yanayi don kawar da lak da ƙananan glitches na software akan na'urar. Hakanan yana da aminci sosai a cikin ma'anar cewa baya haifar da haɗari ga bayanan da aka ajiye akan iPhone ɗinku.

Kashe / kunna iPhone

Idan kuna iya amfani da iPhone ɗinku to kunna ta ta amfani da allon taɓawa, hanya mafi sauƙi don kunna ta baya ita ce kashe ta sannan kuma a sake kunnawa.

IPhone X, iPhone XS, iPhone XR

  1. Latsa ka riƙe Maɓallin Ƙarfi + Ƙarar Ƙara Har sai kun ga sandar gungurawa a kashe akan allon.
  2. Taɓa kuma ja da darjewa Zuwa dama kuma ku bar shi. Wannan zai kashe your iPhone. Yana iya ɗaukar 'yan daƙiƙa kaɗan.
  3. Da zarar ka iPhone kashe, latsa ka riƙe fara button sake har sai Apple logo ya bayyana akan allonka.

IPhone 8+ da na'urorin da suka tsufa

  1. Latsa ka riƙe maɓallin wuta Har sai kun ga sandar gungurawa a kashe akan allon.
  2. Taba kuma ja da darjewa don kashe your iPhone.
  3. Da zarar an kashe gaba ɗaya, danna ka riƙe fara button sake har sai kun ga alamar Apple.

lura: Tare da iOS 11 da sama, zaku iya zuwa Saituna » Gaba ɗaya , gungura ƙasa kuma danna Power off Don zuwa allon Zamewa don kashewa .


Yadda za a tilasta sake kunna iPhone

Idan iPhone ɗinka ya makale ko ba ya amsa, za ka iya yin tilasta sake farawa a kai.

IPhone 8, iPhone X, iPhone XS, iPhone XR

  1. Danna  Kunnawa  maballin Ƙara ƙarar kuma gyara shi Sau ɗaya.
  2. danna maballin Rage kuma saki ƙarar Sau ɗaya.
  3. latsa da  Riƙe maɓallin kunnawa a gefe har sai kun ga alamar Apple akan allon.

iPhone 7 da iPhone 7+

  • Latsa ka riƙe Maɓallin Ƙarfin Ƙarfin + Ƙarar Ƙara tare har sai allon ya ɓace kuma alamar Apple ta bayyana.

IPhone 6S da tsofaffin na'urori

  • Latsa ka riƙe Maɓallin Wuta + Gida tare har sai allon ya ɓace kuma alamar Apple ta bayyana.

Sake kunna iPhone ba tare da maɓalli ba

Idan ikon iPhone ɗinka, ƙarar, ko maɓallin gida ba ya aiki, har yanzu akwai wasu hanyoyin da za a kunna shi.

Amfani da tabawa taimako

Assistive Touch yana ƙara maɓallin kama-da-wane zuwa iPhone ɗinku wanda zai iya yin abubuwa da yawa (ciki har da sake farawa), duk daga maɓalli ɗaya da ake samu azaman mai rufi a cikin tsarin aiki.

  1. Je zuwa Saituna » Gabaɗaya » Samun dama » AssistiveTouch .
  2. Kunna maɓallin don AssistiveTouch a saman allon. Maɓallin kama-da-wane ( gunkin madauwari) zai bayyana akan allon.
  3. Danna kan Maɓallin AssistiveTouch akan allon, sannan ku tafi Na'urar »ƙari , sannan ka matsa Sake yi .
  4. Za a umarce ku don tabbatarwa, matsa Sake yi sake.

لميح: Hakanan zaka iya tsara zaɓuɓɓukan AssistiveTouch Don haɗa da sake kunnawa a matakin sama a cikin menu na AssistiveTouch.

  1. Je zuwa Saituna » Gabaɗaya » Samun dama » AssistiveTouch kuma danna Keɓance menu na babban matakin .
  2. Danna kan + ikon Don ƙara sarari don ƙarin gunki a cikin menu na saman matakin. Zai zama gunki na bakwai.
  3. Danna kan murabba'i + , gungura zuwa kasan lissafin, kuma zaɓi Sake yi na zaɓuɓɓukan da ke akwai.
  4. Danna kan  a saman kusurwar dama ta allo.

iOS 11 da iOS 12 na'urorin

  • Je zuwa Saituna » Gaba ɗaya a kan iPhone.
  • Gungura ƙasa kuma danna rufe na zaɓuɓɓukan da ke akwai. za ku gani Zamewa don kashewa Allon ya bayyana a kan iPhone.
  • Taɓa kuma ja ikon ikon A cikin darjewa zuwa dama don kashe your iPhone.

Shi ke nan. Ji daɗin amfani da iPhone ɗinku!

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi