Bayanin shigar da Windows 11 daga kebul na USB, cikakken jagora

Bayyana yadda ake shigar da Windows 11 daga kebul na USB

Shigar da Windows 11 daga kebul na USB ya fi sauƙi fiye da sauti. Anan akwai cikakken jagorar mataki-mataki don gudana Windows 11 akan PC ɗin ku.

Windows 11 ya haifar da cece-kuce a tsakanin masu sha'awar fasaha. Yana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodin haɗe tare da ɗimbin fasalulluka masu sauƙin amfani. Idan kuna shirin canzawa zuwa Windows 11 akan PC ɗinku, ga yadda ake shigar da shi daga kebul na USB mai bootable.

Ƙirƙirar faifan USB mai bootable na iya zama kamar aiki ne na fasaha da ban gajiya, amma tare da ingantaccen software da ɗan lokaci kaɗan, zaku iya ƙirƙirar ɗaya cikin sauƙi. Koyaya, kafin ku yi farin ciki sosai, akwai buƙatu guda biyu waɗanda dole ne a cika su kafin ku iya shigar da Windows 11. Dole ne ku cika. Kunna Secure Boot da TPM 2.0 Daga "BIOS Saituna". Da zarar an gama, ci gaba da shigarwa.

Mun raba labarin zuwa sassa biyu, na farko da ke ba da cikakken bayani game da matakan ƙirƙira Windows 11 kebul na USB, na biyu kuma yana jagorantar ku ta hanyoyin shigar da Windows 11 daga faifan.

Ƙirƙiri Windows 11 Kebul na USB Bootable

Kafin ci gaba, tabbatar da cewa kebul na USB da za ku yi amfani da shi yana da ƙarfin ajiya na 8GB ko fiye. kuma kun yiنزيل Windows 11 Fayil na ISO akan kwamfutarka.

Don ƙirƙirar faifan bootable, za mu yi amfani da su Rufus Zazzagewa  shirin sannan kuma kunna/bude shirin.

Idan an haɗa kebul na USB ko diski ɗaya na waje, za a jera shi ƙarƙashin Na'ura. Idan an haɗa na'ura fiye da ɗaya, danna kan menu na zazzage na'ura kuma zaɓi zaɓin da ake so.

Bayan haka, ka tabbata an zaɓi Hoton Disk ko ISO a ƙarƙashin Zaɓin Boot sannan ka danna Zaɓi don lilo kuma zaɓi hoton ISO da kake son ƙonewa zuwa drive.

A cikin taga File Explorer da ke buɗewa, gano wurin fayil ɗin, zaɓi shi sannan danna Buɗe a ƙasa.

A ƙarƙashin Zaɓin Hoto, zaku sami nau'ikan nau'ikan guda biyu da aka jera a cikin jerin zaɓuka, "Windows Standard Install" da "Windows To Go." An zaɓi na farko ta tsohuwa kuma ana ba da shawarar yin amfani da saitunan tsoho a wurin. Hakanan, Rufus zai zaɓi Tsarin Rarraba bisa na'urarka. A cikin yanayin "UEFI" Bios Mode, za a saita tsarin rarraba zuwa GPT yayin da a cikin yanayin "Legacy", za a saita shi zuwa MBR.

Hakanan, ana ba da shawarar yin amfani da saitunan tsoho don zaɓuɓɓukan Tsarin kuma, kodayake kuna iya canza Label ɗin ƙara, idan an buƙata. Hakanan, zaku sami sashin Zaɓuɓɓukan tsarawa na ci gaba wanda yakamata a bar shi azaman aiki mai sauri da sauƙi. A ƙarshe, danna "Fara" don ƙirƙirar kebul na USB mai bootable Windows 11.

Yanzu za ku sami akwatin faɗakarwa wanda ke sanar da cewa za a share bayanan da ke cikin kebul ɗin. Danna Ok don ci gaba.

Tsarin zai fara kuma yana iya ɗaukar kusan mintuna biyu don kammalawa. Da zarar ya cika, cire kebul na USB. Yanzu lokaci ya yi da za a shigar da tsarin aiki na Windows 11 wanda kawai muka kunna shi zuwa kebul na USB.

Sanya Windows 11 daga kebul na USB

Yanzu da kuna da bootable Windows 11 kebul na USB, lokaci yayi da za a fara aikin shigarwa. Kashe tsarin da kake son shigar da Windows kuma haɗa kebul na USB.

lura: Mun shigar da Windows 11 akan kwamfutar tafi-da-gidanka na HP Compaq. Maɓallin Menu na Farawa da maɓalli na iya bambanta daga masana'anta zuwa masana'anta. Duba cikin littafin jagorar mai amfani ko bincika gidan yanar gizo don samun ra'ayin tsarin ku, kodayake ra'ayin ya kasance iri ɗaya ne.

Yanzu, danna maɓallin wuta don kunna kwamfutar kuma danna ESCDa zarar allon ya haskaka don shigar da Menu na Farawa. Bayan haka, danna F9Makullin shine shigar da Menu Zaɓuɓɓukan Boot.

Yanzu, zaɓi abin kebul ɗin da kuka kunna a baya ta amfani da maɓallin kibiya kuma latsa ENTER.

Tsarin zai ɗauki mintuna biyu don shirya abubuwa, kar a kashe kwamfutar a cikin wannan lokacin ko da alama abubuwa ba su ci gaba ba. Bayan ɗan lokaci, allon saitin Windows zai bayyana.

Zaɓi Tsarin Harshe, Lokaci da Ƙasa, da Allon madannai ko Hanyar shigarwa, sannan danna Gaba a ƙasa.

Na gaba, danna kan "Install Now" zaɓi.

Sannan allon kunna Windows zai buɗe. Shigar da maɓallin samfur a cikin sararin da aka bayar kuma danna Gaba a ƙasa. Koyaya, idan ba ku son shigar da maɓallin samfur nan da nan, danna maɓallin "Ba ni da maɓallin samfur", ci gaba da shigarwa, sannan shigar da shi sau ɗaya Windows 11 an shigar.

Yanzu, zaɓi Operating System da kake son sakawa daga lissafin sannan danna Next a ƙasa. Mun shigar da tsarin aiki "Windows 11 Pro".

Shafi na gaba ya lissafa sharuɗɗan lasisi da sanarwa na Windows 11. Da zarar kun gama karantawa, zaɓi akwatin "Na karɓi sharuɗɗan lasisi", sannan danna Next.

Yanzu za a gabatar muku da zaɓuɓɓukan shigarwa guda biyu. Idan ka zaɓi Haɓaka, fayilolinku, apps, da saitunanku za a canza su zuwa Windows 11. Duk da haka, yawancin masu amfani suna fuskantar kuskure yayin ƙoƙarin zuwa haɓakawa. Idan ka zaɓi Custom, za a cire duk bayanan da ke kan tsarin kuma za a shigar da sabon kwafin Windows 11. Idan kuna fuskantar kuskure tare da zaɓin haɓakawa ko kuma kawai kuna son fara abubuwa da Windows 11, zaɓi zaɓi na Custom. .

bayanin kula : Zaɓin zaɓin "Custom" zai share bayanan. Saboda haka, ana ba da shawarar ƙirƙirar madadin fayiloli da shirye-shirye masu mahimmanci, idan ya cancanta.

Na gaba, zaɓi drive ɗin da kake son shigar da Windows 11 kuma danna Next a ƙasa.

Akwatin sanarwa na iya bayyana don sanar da kai cewa idan ɓangaren da kuka zaɓa ya ƙunshi fayiloli daga sigar da ta gabata, za a motsa su zuwa sabon babban fayil. Danna Ok don ci gaba.

Shi ke nan! Windows 11 yanzu zai fara shigarwa akan kwamfutarka.

Jira tsarin shigarwa don kammala kuma zata sake farawa kwamfutarka. Yanzu, saita Windows ta bin umarnin kan allo kuma Windows 11 zai tashi kuma yana gudana a cikin 'yan mintuna kaɗan. Kuma a nan na shigar da Windows 11 daga kebul na USB

Related posts
Buga labarin akan

Ra'ayoyi guda biyu game da "Bayyana na shigarwa Windows 11 daga kebul na USB, cikakken jagora"

Ƙara sharhi