Yadda ake nemo maɓallin samfurin ku Windows 11

Duk da yake Windows 11 ya zo azaman haɓakawa kyauta don masu amfani da Windows 10, masu amfani har yanzu suna son nemo maɓallin samfurin su idan sun rasa kunnawa bayan ƙaura zuwa Windows 11. Don haka don sauƙaƙa muku, mun haɗa wannan jagorar mai taimako kan yadda ake amfani da su. nemo maɓallin samfurin ku na Windows 11 a cikin jiffy. Komai idan kana da lasisin dijital da ke da alaƙa da asusun Microsoft ko lasisin OEM wanda ke da alaƙa da kwamfutar tafi-da-gidanka, zaka iya samun maɓallin samfur cikin sauƙi a kan Windows 11. Don haka ba tare da wani bata lokaci ba, bari mu bincika hanyoyi daban-daban.

Nemo maɓallin samfurin ku Windows 11

Mun haɗa hanyoyi daban-daban guda huɗu don nemo maɓallin samfur Windows 11 akan PC ɗin ku. Kuna iya kewaya zuwa kowane ɗayan hanyoyin daga teburin da ke ƙasa kuma duba maɓallin samfur. Kafin wannan, mun bayyana ainihin abin da ainihin maɓallin samfurin Windows yake da yadda ake gane shi.

Menene maɓallin samfur don Windows?

Maɓallin samfur shine ainihin lambar haruffa 25 da za ku iya amfani da ita don kunna tsarin aiki na Windows. Kamar yadda muka sani, Windows ba cikakken tsarin aiki ba ne, Kuma kuna buƙatar siyan maɓallin samfur don cin gajiyar fasali da yawa . Amma idan ka sayi kwamfutar tafi-da-gidanka wanda aka riga aka loda shi da Windows, za a kunna shi tare da maɓallin samfur. Wannan shine tsarin maɓallin samfurin Windows:

MUSULUN SAURARA: XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXX-XXXX

Koyaya, idan kuna gina PC na al'ada, dole ne ku sayi maɓallin samfurin siyarwa don Windows. Ka tuna cewa zaku iya ci gaba da amfani da wannan maɓallin siyarwa yayin haɓaka kayan aikin ku akan lokaci. A gefe guda, maɓallin samfurin da ke zuwa tare da kwamfyutocin Windows yana daura da motherboard kuma ana iya amfani da shi kawai akan takamaiman kwamfutar tafi-da-gidanka. Ana kiran waɗannan maɓallan samfur Maɓallan Lasisin OEM. Wannan taƙaitaccen bayani ne na abin da maɓallin samfurin Windows yake.

Yadda za a bincika idan na kunna Windows 11 kwamfuta?

Don bincika idan naku Windows 11 kwamfutar tafi-da-gidanka ko PC an kunna ko a'a, kawai je kan saitin app. Kuna iya buɗe app ɗin Saituna da Windows 11 gajeriyar hanyar keyboard  "Windows + I". Bayan haka, je zuwa Tsarin -> Kunnawa . Kuma a nan, za ku iya bincika idan naku Windows 11 PC ya kunna ko a'a.

Dole ne Matsayin kunnawa ya kasance yana aiki don nemo naku Windows 11 maɓallin samfur.

Hanyoyi biyar don nemo maɓallin samfur naka Windows 11

Hanyar 11: Nemo maɓallin samfurin ku Windows XNUMX ta amfani da Umurnin Umurni

1. Da farko, danna maɓallin Windows sau ɗaya Kuma nemi Umurnin Umurni . Sa'an nan, danna kan Run a matsayin mai gudanarwa a cikin sashin hagu na sakamakon binciken Umurnin Ba da izini.

2. A cikin taga umarni, kwafa da liƙa umarnin da ke ƙasa. Bayan haka, danna Shigar.

wmic way SoftwareLicensingService sami OA3xOriginalProductKey

3. Nan da nan za ku ga maɓallin samfurin ku a cikin taga Command Prompt. shi ke nan Hanya mafi sauƙi don nemo maɓallin samfurin ku a cikin Windows 11 .

Hanyar 2: Nemo maɓallin samfur naku Windows 11 ta amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku

1. Wata hanya mai sauƙi don nemo maɓallin samfur naka Windows 11 shine amfani da kayan aiki na ɓangare na uku mai suna ShowKeyPlus. ci gaba Zazzage ShowKeyPlus ( مجاني ) daga Shagon Microsoft.

2. Da zarar an shigar, bude ShowKeyPlus a kan Windows 11 PC. Kuma voila, Za ku sami maɓallin da aka shigar , wanda shine ainihin maɓallin samfur don kwamfutarka, akan shafin farko da kansa. Tare da wannan, zaku kuma sami wasu bayanai masu amfani kamar sigar saki, ID na samfur, samuwar maɓallin OEM, da sauransu.

Hanyar 11: Nemo maɓallin samfur akan Windows XNUMX ta amfani da rubutun VBS

Idan saboda wasu dalilai hanyoyin da ke sama ba su yi aiki ba, to babu buƙatar damuwa. Kuna iya kuma Yi amfani da rubutun Kayayyakin Kaya Don nemo maɓallin samfurin ku Windows 11. Yanzu, wannan hanya ce ta ci gaba inda za ku buƙaci ƙirƙirar fayil ɗin rubutu na VBS da kanku. Don yin wannan, bi umarnin da ke ƙasa:

1. Da farko, kwafi da liƙa wannan lambar a cikin sabon fayil ɗin Notepad. Tabbatar kun kwafi dukkan rubutun in ba haka ba ba zai yi aiki ba.

Saita WshShell = CreateObject ("WScript.Shell") MsgBox ConvertToKey(WshShell.RegRead("HKLMSOFTWAREMicrosoftWindows NTCurrentVersionDigitalProductId")) ConvertToKey(Key) Const KeyOffset = 52s Yi Cur = 28 x = 2346789 Do Cur = Cur * 0 Cur = Maɓalli (x + KeyOffset) + Cur Key (x + KeyOffset) = (Cur \ 14) Kuma 256 Cur = Cur Mod 24 x = x -255 Loop Yayin x >= 24 i = i -1 KeyOutput = Mid (Chars, Cur + 0, 1) & KeyOutput If (((1 - i) Mod 1) = 29) Kuma (i <> -6) Sannan i = i - 0 KeyOutput = "-" & Ƙarshen Fitarwar Maɓalli Idan Maɗaukaki Yayin i >= 1 ConvertToKey = Aikin Ƙarshen Fitar da Maɓalli

3. Gudanar da rubutun VBS, kuma za ku samu Nan da nan akan bugu Ya ƙunshi maɓallin lasisi na ku Windows 11. Wannan shi ne.

Hanyar XNUMX: Duba alamar lasisi akan kwamfutarka

Idan kuna da kwamfutar tafi-da-gidanka na Windows, za a liƙa sitidar lasisi Gabaɗaya a ƙarƙashin kwamfutar . Kawai mayar da kwamfutar tafi-da-gidanka kuma nemo maɓallin samfurin ku mai haruffa 25. Ka tuna, idan ka sayi naka Windows 10 ko kwamfutar tafi-da-gidanka 7, maɓallin lasisi har yanzu zai yi aiki ba tare da wata matsala ba akan haɓakawa Windows 11 PC.

Koyaya, idan kun sayi maɓallin samfur akan layi, kuna buƙatar bincika imel ko zamewar daftari kuma nemo maɓallin lasisi. Ko da kuwa, idan kun sami maɓallin samfur daga fakitin dillali, duba cikin kunshin kuma tweaks don nemo maɓallin.

Hanyar XNUMX: Tuntuɓi mai sarrafa tsarin ku don samun maɓallin samfur

Idan kai wani ne wanda ke gudana Windows 11 Pro ko Kasuwanci, kuma ƙungiyar ku/kasuwanci ke sarrafa ku, ba za ku iya samun damar maɓallin lasisi da kanku ba. A wannan yanayin, dole ne ka tuntuɓi mai kula da tsarin wanda ya tura tsarin aiki zuwa na'urarka.

Hakanan zaka iya tuntuɓar sashen IT na kamfanin ku don nemo maɓallin samfur don tsarin ku. Ana amfani da waɗannan na'urori Generic MSDN Volume License Microsoft ne ya samar, kuma mai gudanarwa ne kawai zai iya samun dama ga maɓallin samfur.

Ba za a iya samun maɓallin samfurin ku Windows 11 ba? Tuntuɓi Tallafin Microsoft

Idan ba za ka iya nemo naka Windows 11 maɓallin samfur ba bayan bin duk hanyoyin da ke sama, yana da kyau a tuntuɓi Tallafin Microsoft. zaka iya ziyarci wannan mahada da yin rikodi Shiga da asusun Microsoft ɗin ku Ku yi rajistar korafinku. Na gaba, shigar da lambar wayar ku kuma wakili daga Microsoft zai tuntube ku game da kunnawa. Ta wannan hanyar, zaku iya gano maɓallin samfur naku Windows 11 kai tsaye daga Tallafin Microsoft.

Duba maɓallin samfur na Windows 11 akan PC ɗin ku

Waɗannan su ne hanyoyi guda biyar waɗanda za ku iya amfani da su don nemo maɓallin samfur na Windows 11 akan PC ɗin ku. A gare ni, gudanar da umarni a cikin taga CMD abin fara'a ne. Idan hakan bai yi muku aiki ba, kayan aiki na ɓangare na uku shine kyakkyawan madadin. Ba tare da ambaton cewa har yanzu kuna da rubutun VBS wanda ke nuna maɓallin lasisinku nan da nan.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi