Yadda ake gyara Bluetooth kunna ta atomatik akan Android

Ko da yake mutane yanzu sun dogara da WiFi don musayar fayiloli, mutane da yawa suna amfani da Bluetooth. Bluetooth sanannen fasaha ce mara waya wacce ake amfani da ita don haɗawa da rage na'urori kamar su lasifika, maɓalli, wayoyi, da sauransu.

Hakanan ana amfani dashi don canja wurin fayiloli daga wannan waya zuwa waccan. Wayar ku ta Android tana da fasahar Bluetooth a ciki, kuma ba kwa buƙatar shigar da kowane ƙa'idar da aka sadaukar don amfani da wannan fasaha mara waya.

Koyaya, akwai wata matsala da ba a saba gani ba da masu amfani da Android ke fuskanta kwanan nan game da Bluetooth. Yawancin masu amfani da Android sun yi iƙirarin cewa haɗin Bluetooth na wayar su yana kunna kai tsaye.

Gyara Bluetooth tana kunna ta atomatik akan Android

Don haka, idan Bluetooth ta kunna kai tsaye akan na'urar Android ɗinku, kuma kuna neman hanyoyin magance matsalar, to kuna karanta jagorar da ta dace. A ƙasa, mun raba wasu hanyoyi masu sauƙi don taimakawa Hana Bluetooth daga kunna ta atomatik na Android. Mu fara.

1) Sake yi na'urar Android

idan Ana kunna Bluetooth ta atomatik A kan na'urar Android, abu na farko da ya kamata ku yi shine sake kunna na'urar ku ta Android.

Waya mai sauƙi ta sake kunnawa tana kashe duk aikace-aikacen bango da matakai. Don haka, idan Bluetooth ta kunna ta atomatik saboda aikace-aikace ko tsari, za a warware ta bayan an sake farawa.

2) Kunna/kashe bluetooth

idan An kunna Bluetooth ta atomatik bayan sake kunnawa , za ku iya kashe shi na ƴan daƙiƙa kaɗan kuma kunna shi baya.

Wannan zai sabunta bluetooth. Za ka iya bi wannan hanya kafin restarting Android na'urar da. Hakanan zaka iya ƙoƙarin kashe Bluetooth kuma sake kunna wayowin komai da ruwan ka. Da zarar an sake kunnawa, kunna ayyukan Bluetooth.

3) Shigar da sabuntawar Android

Yawancin masu amfani sun ci karo da batutuwa iri ɗaya tare da wayoyin hannu na Android. Wannan yana faruwa ta hanyar kwaro a cikin tsarin aiki wanda ke yin katsalandan ga ayyukan sabis na Bluetooth.

Sakamakon haka, Bluetooth yana ci gaba da kunnawa ta atomatik. Don haka, hanya mafi kyau don gyara wannan matsala ita ce shigar da duk sabuntawar Android da ke jiran. Je zuwa Saitunan Android ɗin ku kuma shigar da duk sabuntawar OS masu jiran aiki.

4) Kashe bluetooth tethering

A kan wasu wayowin komai da ruwan Android, an tsara fasalin Haɗin Bluetooth don kunna Bluetooth lokacin da ya gano na'urar da ke akwai don haɗawa.

Yana yiwuwa wayarka tana da wannan fasalin. Lokacin da ya gano duk wata na'ura da ke raba intanet ta hanyar haɗa haɗin Bluetooth, yana kunna bluetooth akan wayarka kuma yana ƙoƙarin haɗawa da ita.

Don haka, kuna buƙatar zuwa kan Saituna akan na'urar ku ta Android kuma zaɓi Haɗa kuma Raba > Haɗin Bluetooth . Kuna buƙatar kashe zaɓin 'Bluetooth Tethering' don kashe fasalin.

5) Sake saita saitunan Bluetooth akan na'urar ku ta Android

Idan har yanzu Bluetooth tana kunna ta atomatik koda bayan shigar da duk ɗaukakawar Android da ke jiran, kuna buƙatar sake saita saitunan Bluetooth ɗin ku. Ga yadda ake sake saita saitunan Bluetooth akan wayoyinku na Android.

1. Da farko, bude aikace-aikace” Saituna akan na'urar ku ta Android.

2. Yanzu gungura ƙasa kuma danna kan tsarin tsarin .

3. A cikin System Settings, gungura ƙasa zuwa ƙarshe kuma zaɓi " Ajiyayyen & Sake saita "

4. Next, matsa a kan Sake saita waya zaɓi kuma matsa a kan " Sake saita saitunan cibiyar sadarwa ".

Wannan shi ne! Wannan zai sake saita saitunan WiFi, Bluetooth, da saitunan hanyar sadarwa ta wayar hannu akan wayarku ta Android.

6) Kashe binciken bluetooth

Bluetooth Scan siffa ce da ke ba apps da sabis damar bincika na'urorin da ke kusa a kowane lokaci, ko da a kashe Bluetooth. An tsara wannan fasalin don haɓaka abubuwan tushen wuri. Koyaya, zaku iya kashe shi don warware Bluetooth kunna Android ta atomatik.

1. Da farko, bude Settings app a kan Android smartphone.

2. Lokacin da Settings app ya buɗe, gungura ƙasa kuma danna kan shafin ".

3. A kan shafin, danna WiFi da Bluetooth Scanning .

4. A kan allo na gaba, kashe kunna maɓallin don Binciken Bluetooth "

Wannan shi ne! Wannan zai kashe fasalin binciken Bluetooth akan na'urar ku ta Android don inganta daidaiton wurin.

7) Kashe damar shiga apps masu zaman kansu

Akwai wasu apps na Android akan Play Store da kuma shagunan app na ɓangare na uku waɗanda ke buƙatar gyara saitunan tsarin. Irin waɗannan aikace-aikacen na iya kunna haɗin Bluetooth ɗin ku ba tare da izinin ku ba.

Don haka, idan kuna zargin cewa kowane app yana gyara saitunan tsarin don amfani da Bluetooth, kuna buƙatar nemo izini kuma ku soke shi. Ga yadda za ku iya.

1. Da farko, bude Settings app a kan na'urarka kuma danna kan " Aikace -aikace ".

2. A cikin Apps, matsa Samun damar aikace-aikacen sirri .

3. A fuska na gaba, matsa Gyara saitunan tsarin .

4. Yanzu, za ka ga duk apps da za su iya gyara tsarin saituna. Idan kuna zargin kowane app, danna shi kuma shigar dashi kashe canza don Bada izinin gyara saitunan tsarin .

Wannan shi ne! Wannan shine yadda zaku iya hana wasu ƙa'idodi daga gyara saitunan tsarin akan wayarku ta Android.

8) Kashe Quick Device Connect a kan Android na'urar

Haɗin na'ura mai sauri sabis ne wanda ke ba na'urarka damar ganowa da haɗawa da wasu na'urori cikin sauri. Yawancin lokaci yana buƙatar izinin wuri, amma yana iya amfani da bluetooth wani lokaci kuma. Don haka, idan kuna shirin warware Bluetooth ta atomatik kunna Android, kuna buƙatar kashe Haɗin Na'urar Sauri.

1. Bude Settings app a kan Android na'urar da kuma matsa "Haɗa ku Raba" .

2. A kan Haɗin haɗi da allo, gungura zuwa ƙarshen kuma kashe "Service" Haɗi mai sauri zuwa na'urar ".

Wannan shi ne! Wannan shine yadda zaku iya kashe fasalin Haɗin Na'ura ta Sauri akan na'urar ku ta Android don gyara kunna Bluetooth ta atomatik.

9) Sabunta duk apps akan Android

Wani lokaci, kwari a cikin ƙa'idodi na iya amfani da aikin Bluetooth kuma kunna ta ta atomatik. Yayin da kuke buƙatar kulawa ta musamman ga ƙa'idodin da ke buƙatar Bluetooth, ana ba da shawarar sabunta duk aikace-aikacen.

Warkar da duk ƙa'idodin zai gyara duk wani kwaro da zai iya haifar da al'amuran Bluetooth, kuma zai kawar da keɓantawa da haɗarin tsaro. Don haka, je zuwa Google Play Store kuma duba idan wani sabuntawa yana jiran aikace-aikacen ku.

Kuna buƙatar sabunta duk aikace-aikacen kan wayoyinku na Android. Wannan na iya ɗaukar ɗan lokaci, amma sakamakon zai zama mai gamsarwa, kuma zai gyara matsalar ku ta bluetooth.

10) Ɗauki wayarka zuwa cibiyar sabis

Idan Bluetooth ta kunna ta atomatik akan Android koda bayan bin duk waɗannan hanyoyin, to kana buƙatar ɗaukar wayarka zuwa cibiyar sabis.

Za su bincika matsalolin hardware da software. Matsalolin kayan masarufi masu alaƙa da Bluetooth ba safai ba ne, amma suna faruwa. Haka yake ga manhajar Android kuma. Don haka, ana ba da shawarar ka kawo wayarka zuwa cibiyar sabis kuma ka bayyana musu matsalar.

Karanta kuma:  10 Mafi kyawun Abubuwan Sauke Torrent don Android

Don haka, waɗannan su ne wasu mafi kyawun hanyoyin da za a gyara Bluetooth da ke kunna ta atomatik akan Android. Muna da tabbacin cewa duk waɗannan hanyoyin za su gyara matsalar bluetooth ɗin ku. Hakanan, sanar da mu wace hanya ce ke aiki a gare ku. Kuma idan wannan jagorar ya taimake ku to ku raba shi tare da abokan ku kuma.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi