Google Bard vs. ChatGPT & Hirar Bing: Duk bambance-bambancen da aka bayyana

Kwanan nan Google ya sanar da shiga gasar AI tare da chatbot mai amfani da AI mai ƙarfi, Bard, kuma yanzu a ƙarshe, a wannan Laraba, kamfanin ya fara barin masu amfani da su shiga jerin masu jiransa.

Katafaren injin binciken ya yanke shawarar kaddamar da nasa chatbot mai amfani da AI bayan ya ga nasarar sauran manhajojin AI, irin su GPT-4-powered ChatGPT da Bing Chat, don haka AI chatbots na yin takara kai tsaye da shi.

Kuma a cikin wannan labarin, za mu yi magana game da gagarumin bambanci tsakanin kowane na AI chatbots da kuma wanda ya fi kyau a duk sharuddan, don haka bari mu fara tattaunawa a kasa.

Google Bard vs. ChatGPT & Hirar Bing: Duk cikakkun bayanai

Dukkansu biyun AI chatbots an ƙera su ne a lokaci guda, amma Google yana da wasu matsaloli game da haɓaka AI ta chatbot da ƙirar harshe, wanda shine dalilin da yasa tazarar ƙaddamarwa a tsakanin su ya kai kusan biyar.  Watanni .

Google sanannen kamfani ne tare da sanannen ikon injin bincike, amma duk da haka,   Inc. sarrafa  Buɗe AI tushen San Francisco samun Miliyoyin masu amfani  A cikin wata XNUMX kawai don ChatGPT mai ƙarfin AI.

Bambance-bambancen fasaha

Google

A halin yanzu Google Bard ba ya amfani da jama'a, amma kamfanin ya bayyana bayanai da yawa da kuma tsari game da shi.

Yayin da wannan Bard AI ke gudana akan sauƙaƙan sigar ƙirar harshe na kamfani don aikace-aikacen maganganu ( LaMDA)  , wanda za a bayyana a cikin 2021.

Kamar BABI Google ya kuma horar da Bard don samar da ingantattun amsoshi irin na mutum ta hanyar tsarin sa. A halin yanzu, ba a bayyana ƙarin cikakkun bayanai game da fasahar da ke bayanta ba.

Amma kamfanin ya yi ikirarin bayar da martani mafi daidai kuma babba ingancin , wanda ya fi ChatGPT kyau.

Duk da haka, na yi asara Google kuma Kimanin dala biliyan 100 Lokacin da ta fara bayyana shi a bainar jama'a tare da faifan bidiyo na talla saboda yana ƙunshe da kuskure a cikin makin.

Amma Google ya fi inganta chatbot mafi kyau a nan gaba.

الدردشة

Yanzu a gefe guda, akwai ChatGPT, wanda shine mafi mashahuri AI chatbot a halin yanzu, kuma bayan ganin shahararsa, babbar kamfanin Windows Microsoft ya nuna sha'awa tare da zuba jari mai yawa a fasaharsa.

Ana yin amfani da ChatGPT ta hanyar fasahar GPT-3 Bude AI's internals, wanda kamfanin da kansa ya horar da su, amma akwai iyaka guda ɗaya a gare shi saboda duk bayanan da aka horar da su kawai sun haɗa da bayanai har zuwa Disamba 2021 .

Kwanan nan, kamfanin ya kuma ƙaddamar da ChatGPT Plus, wanda ke aiki da ƙirar harshe na gaba na GPT mai suna. GPT-4 , amma yana bayan bangon biyan kuɗi, don haka yana da ƙarancin masu amfani fiye da Taɗi GPT talakawa.

Koyaya, fasahar GPT-3 kuma tana iya samun ci gaba daban-daban kamar martani irin na ɗan adam, rubuta lambar, da ingantaccen sakamako, har ma ta wuce. Doka da gwaje-gwajen kasuwanci da yawa .

Bambance-bambance a cikin fasali

Hatta Google Bard ya fuskanci suka bayan ya nuna sakamakon karya, amma ana sa ran zai sami karin fasali fiye da ChatGPT.

Misali, zai iya samar da bayanan da aka sabunta a ainihin lokacin saboda da gaske Google yana da iko mai yawa don bincika gidan yanar gizo tare da adadin sabunta bayanai marasa adadi.

A halin yanzu, siffofinsa ba a bayyana su ba saboda ba a samuwa don gwadawa yanzu saboda jerin jira, amma kamar Tattaunawar Bing Hakanan zai ƙunshi yanki mai tushe a cikin martanin da zai nuna tushen abun ciki.

Kuma yana ba ku damar amfani da Google tare da dannawa ɗaya kawai za a sami maɓalli don hakan kuma tare da duk abin da za mu iya cewa Bard yana gaba da ChatGPT da gaske dangane da sauƙin hanyar sadarwa. amfani .

Amma wannan ba yana nufin cewa ChatGPT ya koma baya ba saboda yana da kyau a wasu sharuɗɗansa, kamar Rubutun labarai da sakonni E-mail Da kuma ra'ayoyi Abun ciki .

A ƙarshe, idan kuna so Kwarewar hulɗa Kamar Bing Chat, Google Bard ya fi kyau a gare ku, kuma idan kuna da wani aikin rubutu Yin aiki kamar haka, ChatGPT har yanzu yana da kyau.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi