Yadda ake ƙara hoton bango a cikin Google Docs

Yadda ake ƙara hoton bango a cikin Google Docs.

Hanya mafi sauƙi don ƙara hoton bango shine ta hanyar alamar alamar ruwa. Zaɓi Saka > Alamar ruwa kuma zaɓi hoton da kake son amfani da shi azaman bango. Don ƙara hoton bangon waya zuwa shafi ɗaya kawai, yi amfani da Saka> Zaɓin Hoto maimakon. Saita hoton zuwa "bayan rubutun".

Wataƙila kana aiki akan takaddun da zai iya amfana daga hoton baya. Kuna iya ƙara hotuna cikin sauƙi a cikin takaddunku a cikin Google Docs. Za mu nuna muku yadda.

Ba kamar Word ba, wanda ke ba ku damar amfani da hoto a matsayin bangon daftarin aiki Google Docs yana ba ku damar Canja launi shafi Kawai . Koyaya, akwai wasu mafita waɗanda zaku iya gwadawa.

Ƙara kuma daidaita bangon hoton alamar ruwa

Hanya mafi sauƙi don ƙara bayanan hoto a cikin Google Docs ita ce  Yi amfani da fasalin alamar ruwa . Da shi, za ka iya rufe kowane shafi na daftarin aiki da kuma daidaita bayyana gaskiya na hoton.

Buɗe daftarin aiki, zaɓi Menu Saka, kuma zaɓi Alamar Ruwa.

Lokacin da alamar watermark ta buɗe, tabbatar kana kan shafin Hoto. Na gaba, danna "Zaɓi Hoto."

Nemo, zaɓi kuma saka hotonku. Kuna iya loda hoto, yi amfani da kyamarar ku don ɗaukar hoto, shigar da URL, ko zaɓi hoto daga Google Drive, Hotuna, ko Hotuna.

Sannan zaku ga hoton ya bayyana azaman alamar ruwa a cikin takaddar ku. Hakanan za'a nuna shi a ma'aunin alamar ruwa.

A cikin labarun gefe, zaku iya amfani da akwatin saukar da Sikeli don sanya hoton girma ko ƙarami. Don cire bayyana gaskiya, cire alamar akwatin don Faded.

Don yin wasu gyare-gyare kamar haske, bambanci, girma, ko juyawa, zaɓi Ƙarin Zaɓuɓɓukan Hoto.

Lokacin da ka gama yin gyara, zaɓi Anyi don ajiye hoton bangon waya.

Yayin da hoton ya zama wani ɓangare na bayanan daftarin aiki, za ku iya ƙara rubutu, saka teburi, da ci gaba da ƙirƙirar daftarin aiki kamar yadda aka saba. Ba za a dame bangon baya ba.

Idan kana son gyara hoton daga baya, danna bangon bango sau biyu kuma zaɓi Edit Watermark wanda aka nuna a ƙasan shafin. Wannan yana sake buɗe layin gefe don yin canje-canje ko cire alamar ruwa.

Saka, sake girman, da kulle bangon hoto

Amfanin alamar ruwa shine cewa ya shafi duk shafuka a cikin takaddun ku. Idan kuna son amfani da bayanan hotonku zuwa shafi ɗaya kawai, zaku iya amfani da zaɓin saka maimakon.

Je zuwa Saka > Hoto kuma zaɓi wurin da hoton yake a cikin menu na buɗewa. Kewaya zuwa hoton, zaɓi shi, kuma zaɓi Saka.

Canja girman hoto

Lokacin da hoton ya bayyana a cikin takaddun ku, kuna iya buƙatar sake girmansa don dacewa da duka shafin, gwargwadon girmansa. Kuna iya ja kusurwar hoton don sake girmansa da shi Kula da rabon al'amari Ko ja gefe idan rabon ba shi da mahimmanci.

A madadin, zaɓi Zaɓuɓɓukan Hoto a cikin Toolbar, faɗaɗa girman da Juyawa sashin, sa'an nan shigar da ma'auni a cikin Girman yankin.

Saka hoton a bayan rubutun

Na gaba, kuna son sanya hoton a bayan rubutun daftarin aiki . Zaɓi hoton kuma zaɓi gunkin Bayan Rubutun a cikin kayan aiki da ke iyo a ƙasa.

Ko danna Zaɓuɓɓukan Hoto a saman kayan aiki na sama don buɗe shingen gefe. Fadada sashin Rubutun Rubutu kuma zaɓi Bayan Rubutu.

Kulle yanayin hoto

A ƙarshe, ya kamata ku Kulle matsayin hoto akan shafin don kada ya motsa lokacin da aka ƙara rubutu ko wasu abubuwa. Zaɓi hoton kuma zaɓi "Gyara Matsayi akan Shafi" a cikin akwatin saukar da kayan aiki masu iyo.

lura: Ba za ku ga wannan akwatin zazzagewa a cikin kayan aiki ba har sai kun zaɓi gunki a bayan rubutun, kamar yadda aka nuna a sama.

A madadin, danna Zaɓuɓɓukan Hoto a saman kayan aiki na sama, fadada sashin Matsayi, sannan zaɓi Matsayi akan zaɓin Shafi.

ƙarin gyare-gyare

Ya danganta da yadda kuke son hoton ku ya bayyana, kuna iya so gyara . Kuna iya sa shi ya zama bayyananne, canza haske, ko canza launi.

Zaɓi hoton kuma zaɓi Zaɓuɓɓukan Hoto a saman kayan aiki na sama. Kuna iya amfani da sassan Recolor da Daidaitawa na mashigar labarun don canje-canjenku.

Idan ka yanke shawarar cire bangon hoton daga baya, zaɓi hoton kuma danna maɓallin sharewa ko danna dama akan shi sannan ka zaɓi Share.

Kuma shi ke nan! 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi