Yadda ake haɓaka aikin caca akan wayar ku ta Android

Yadda ake haɓaka aikin caca akan wayar ku ta Android. Wannan shine labarin na yau wanda a cikinsa zamu ba da haske game da zazzagewa na sanya kwarewar wasan nishaɗi da sauri.

Wadannan matakai guda XNUMX masu sauki suna nuna muku yadda ake inganta wayarku ta Android don sanya ta zama abokantaka na caca.

Shin kun san cewa zaku iya canza wasu zaɓuɓɓuka akan wayarku ta Android don sanya wasanninku suyi tafiya cikin kwanciyar hankali? Waɗannan ƴan canje-canje ne waɗanda suke da sauƙin yin, kuma ba kwa buƙatar tushen yawancin waɗannan nasihun inganta wasan don Android.

Bari mu ga wasu daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za ku sa wayar ku ta Android ta zama mafi kyawun wasan kwaikwayo.

1. Ƙara ƙimar farfadowar allo

Mafi girman adadin wartsakarwar allo, mafi kyawun jin daɗin fitowar wasanninku, tare da raye-raye masu santsi. Canjawa zuwa babban adadin wartsakewa shine ɗayan mafi sauƙi hanyoyin kan yadda ake haɓaka aikin caca akan Android ba tare da tushe ba.

Na'urorin Android da yawa - gami da ƙirar flagship daga irin su Samsung da OnePlus - suna ba ku damar canza ƙimar sabunta allo. Idan kun canza wannan zuwa saman abin da wayarku ke bayarwa, zaku iya haɓaka abubuwan gani na wasanninku sosai.

A kan wayoyin da ke goyan bayan wannan fasalin (ba duk wayoyi ba ne suke samuwa), ga yadda ake haɓaka ƙimar sabuntawa:

  1. Kaddamar da app Saituna a wayar ka kuma danna nuni .
  2. Gano wuri ci gaba akan sakamakon allo.
  3. danna sama da annashuwa .
  4. Zaɓi mafi girman ƙimar wartsakewa mai yuwuwa daga zaɓuɓɓukan akan allonku.

Kamar yadda akwai nau'ikan nau'ikan nau'ikan Android, ainihin matakan zasu bambanta daga wannan na'ura zuwa waccan. Bincika ainihin ƙirar wayar ku akan layi idan ba za ku iya samun zaɓi ba kuma ku tabbata cewa na'urarku tana da ƙimar wartsakewa mai girma.

2. Canja zuwa haɗin Intanet mai sauri

Idan kuna kunna wasannin kan layi akan wayarku ta Android, saurin haɗin Intanet ɗinku yana shafar aikin wasanku. Wannan saboda wasanninku suna buƙatar aikawa da karɓar bayanai akai-akai. Idan haɗin intanet ɗin ku ba shi da kyau, zai ɗauki lokaci mai tsawo don canja wurin bayanai. Bi da bi, zai bata kwarewar wasanku.

Don haka, don tabbatar da cewa wasannin ku na kan layi suna tafiya cikin sauƙi kuma ba tare da latti kamar wasannin layi ba, yi la'akari da amfani da haɗin Intanet mai sauri lokacin da kuke kunna wasanninku.

Kuna iya amfani da kowace haɗin gwiwa da sauri isa. Yana iya zama haɗin Wi-Fi ko ma haɗin bayanan wayar hannu, musamman idan kuna da damar yin amfani da 5G. Amma idan kun kunna wasanni masu yawa, lura cewa za ku sami ƙarancin ping akan Wi-Fi na gida fiye da bayanan salula.

3. Kashe Ƙarfi 4x

Force 4x MSAA wani zaɓi ne da ake samu a wasu wayoyin Android kuma yana haɓaka ingancin wasannin ku sosai. Ya zuwa yanzu shine mafi kyawun saitunan zaɓuɓɓukan haɓaka don haɓaka kamannin wasanninku, don haka ba za mu zarge ku ba idan kuna gudanar da su koyaushe.

Abin takaici, wannan saitin yana ƙasƙantar da aikin wasa sosai. Idan na'urar sarrafa wayoyin ku ba ta da ƙarfi sosai, zaku sami faɗuwa a cikin firam yayin kunna wasannin da ake buƙata kamar PUBG Mobile, Fortnite, Apex Legends, Kira na Layi: Wayar hannu da ƙari. Bugu da kari yana zubar da baturin da sauri.

Don haka, gwada kashe shi don ganin yadda wasanninku ke gudana cikin sauƙi akan wayarku. Mafi mahimmanci, za ku iya yin wasa na tsawon lokaci ba tare da damuwa game da cajin shi ba.

Ka tuna cewa ba duk wayoyin da ke can suna goyon bayan Force 4x ba. Amma kuna iya bincika idan kuna da zaɓi ta bin matakan da ke ƙasa:

  1. Buɗe app Saituna , kuma danna Game da waya , sannan ka matsa Ƙirƙiri lambar sau bakwai. Wayarka yakamata ta ce kai mai haɓakawa ne.
  2. Koma zuwa babban menu na Saituna kuma matsa tsarin .
  3. danna Danna Zaɓuɓɓukan Haɓakawa .
  4. Nemo zaɓin da ya ce Ƙungiyar 4x MSAA Kuma kashe shi.

Idan waɗannan matakan ba su yi muku aiki ba, bincika da sauri Karfi 4x Amfani da saman bincike a cikin Saituna app. Ka tuna cewa dole ne ka fara kunna zaɓuɓɓukan haɓakawa.

4. Cire fayilolin takarce daga wayarka

Yawan fayilolin da kuke adanawa akan wayarku, gwargwadon yadda wayarku zata yi hankali. Wannan shi ne yanayin musamman idan wayarka ba ta aiki ƙasa da sararin ajiya.

Idan kun adana duk wani fayiloli akan wayarku waɗanda ba ku da niyyar amfani da su kuma, yakamata ku kawar da waɗannan fayilolin don inganta aikin wayarku. Wannan ingantaccen aikin zai yi tasiri ga zaman wasan ku.

Wayarka Android tana tattara abubuwan da ba'a so daga tushe da yawa. Sauran abubuwan da ba a shigar da su ba, tsoffin fayilolin mai jarida, da sauran takaddun da ba a yi amfani da su ba suna cikin wannan takarce.

Kuna iya amfani da fasalin da aka gina a cikin wayoyi masu yawa na Android don nemowa da share fayilolin da ba a yi amfani da su ba daga wayar. Ga yadda ake nemo da amfani da wannan fasalin:

  1. Shiga Saituna a wayarka, kuma danna Adana .
  2. danna maballin Wurin Kyauta .
  3. Zaɓi abubuwan da ba ku yi amfani da su ba, kuma danna Danna Kyauta Up a kasa dama.

5. Kunna Dolby Atmos Sauti

Sau da yawa ana yin watsi da amincin sauti a cikin wasannin hannu. Amma ƙwararrun ƴan wasa sun fahimci mahimmancin alamun sauti a cikin wasanni masu yawa.

Dolby Atmos kewaye sauti yana haɓaka ingancin sautin wasannin ku sosai. Don haka, idan kuna da wayar Android wacce ke goyan bayan wannan, zaku iya kunna wannan fasalin kuma ku more ingantattun sauti masu inganci a wasanninku.

Yawancin wayoyin Samsung Galaxy suna da wannan fasalin, kuma kuna iya kunnawa da kashewa daga menu na Saituna. Ga yadda:

  1. Buɗe app Saituna a wayarka, kuma danna Sauti da rawar jiki .
  2. Danna ingancin sauti da tasiri akan allon gaba.
  3. kunna Dolby Atmos .

Yanzu, za ku san bambancin da fasaha ke haifarwa ko kuna amfani da belun kunne ko ginannen lasifikan sitiriyo na wayarku.

6. Yi Amfani da Wasan Booster App

Tare da ƙarin mutane suna yin wasanni a wayoyinsu na Android, yanzu akwai apps don inganta na'urar ku ta Android don yin caca.

Waɗannan ƙa'idodi masu haɓaka wasan suna canza zaɓuɓɓuka daban-daban akan wayarka don tabbatar da cewa wayarka za ta iya gudanar da wasanni cikin sauƙi, kuma za su kulle sanarwar don kar a sami katsewa yayin da kake wasa. Ba kwa buƙatar haɓaka kowane zaɓi da hannu saboda app ɗin yana yi muku a dannawa ɗaya.

Booster Game App ne na inganta wasan kyauta wanda zaku iya amfani dashi don sanya na'urar ku ta Android ta dace da caca. Akwai wasu 'yan sauran masu haɓaka wasan don Android waɗanda zaku iya amfani da su. Kuma idan wayar Android ɗinka tana da yanayin wasan kwaikwayo, tabbatar da kunna ta a duk lokacin da kake son kunnawa.

7. Amfani da na'urorin haɗi na wasan hannu

Baya ga shirin, zaku iya yin canje-canje ga na'urorinku don haɓaka wasan kwaikwayo akan na'urar ku ta Android.

Misali, zaku iya samun na'urar wasan bidiyo ta waje don kunna wasanni akan wayarka. Wannan mai sarrafa zai taimaka muku don sarrafa motsin ku a cikin wasanninku. Misali, zaku iya

Bugu da kari, zaku iya siyan mariƙin shirin wayar hannu don na'ura wasan bidiyo don samun mafi kyawun ƙwarewar wasan kwaikwayo. Yawancin waɗannan na'urorin haɗi na wasan suna da sauƙin shigarwa. Kuna haɗa su kawai zuwa wayarka, kuma sun fara aiki.

Android ingantawa don wasanni

Idan na'urar ku ta Android ita ce na'urar wasanku ta farko, shawarwarin da ke sama zasu taimaka muku haɓaka aikin wasanku akan wayarku. 'Yan tweaks a nan da can za su sa na'urar ku sarrafa duk wasannin da kuka fi so mafi kyau.

Android tana da wasanni da yawa da za a zaɓa daga ciki, kuma akwai kuma wasannin da ba sa buƙatar haɗin Intanet kwata-kwata.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi