Yadda ake canza fasalin akwatin saƙon saƙo a cikin Gmail

Shirya imel ɗinku a cikin shafuka, ko ajiye su duka wuri ɗaya.

Gmel yana ba ku nau'ikan nau'ikan nau'ikan tsari - kuna iya samun asusun Gmail da yawa kuma dukkansu suna iya kamanni daban-daban. Misali, zaku iya sanya duk imel ɗinku a cikin dogon jeri ɗaya, zaku iya raba saƙonninku zuwa shafuka masu yawa, ko kuna iya raba akwatin saƙon shiga cikin saƙon da ba a karanta ko karantawa ba.

Bugu da ƙari, akwai wasu hanyoyi da yawa don tsara akwatin saƙon saƙo naka, daga ƙara sashin karatu zuwa fito da nau'ikan ku zuwa tsara imel. Anan ga yadda ake keɓance hanyar haɗin Gmel da bincika duk zaɓuɓɓukan.

Yadda ake canza shimfidar akwatin saƙon shiga:

  • Danna gunkin gear a saman kusurwar dama na allon
  • Wurin saitin saiti mai sauri zai buɗe a gefen dama na akwatin saƙon saƙon ku, wanda zai ba ku damar daidaita wasu saitunan. Misali, zaku iya daidaita girman nuni, wanda ke sarrafa yadda saƙonninku suke bayyana. Hakanan zaka iya zaɓar matsayin ɓangaren karatun da nau'in akwatin saƙon da kake da shi. (Za mu ci gaba zuwa ga waɗannan daga baya.)
  • Danna kan Duba Duk Saituna a saman wannan rukunin yanar gizon don ƙarin zaɓuɓɓuka
  • Danna akwatin saƙon shiga shafin
    Kusa da "Nau'in saƙo mai shigowa", kuna da zaɓuɓɓukan zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga cikin menu mai saukarwa:

     

  • “Tsoffin” yana sanya imel a cikin saban shafuka na tsaye
  • Sashen “Mahimmanci Farko”, “Ba a karanta Farko” da “Tauraro Na Farko” na akwatin saƙon shiga zuwa sassa biyu a kwance: sashin da kuka zaɓa a matsayin farko (mai mahimmanci, ba a karanta ba, ko alamar tauraro) sannan komai da komai.
  • Dukan Akwatin saƙo mai mahimmanci da Akwatin saƙo mai yawa suna ƙirƙirar sassa daban-daban a cikin imel ɗin ku, kuma zaku iya gungurawa ƙasa don duba kowane sashe. (Za mu tattauna yadda ake keɓance saitunan biyu nan gaba a cikin wannan labarin.) Dangane da nau'in akwatin saƙon da kuka zaɓa, ƴan matakai na gaba za su ɗan bambanta.
  • Idan ka zaɓi saitunan akwatin saƙo na asali, ƙarƙashin "Nau'in akwatin saƙo mai shiga" kusa da "Kategories," za ka iya duba akwatunan don tantance yadda ake jera imel ɗinka. Kuna iya shawagi akan kowane nau'in sunan don ganin misalan nau'ikan saƙonnin imel waɗanda za'a jera su a kowace shafi. Idan kana son duk imel ɗinka ya bayyana a shafi ɗaya, zaka iya cire duk akwatunan. (Amma ba za ku iya yanke zaɓin “Primary” ba) Hakanan kuna da zaɓi don “Hada Tauraro a Babban Wasiƙar” ta yadda duk imel ɗin da kuka tauraro zai bayyana a cikin Main Mail, ba tare da la’akari da wane nau'in ya shiga ba. Kuma idan kun sami kanku da tallace-tallacen da ke fitowa a saman akwatin saƙon saƙon shiga daban-daban, za ku iya cire alamar "Ƙungiyoyin tallatawa."
  • Zaɓuɓɓukan "aikin farko," "ba a karanta farko ba," da kuma "wanda aka yi tauraro na farko" suna kama da juna. Ƙarƙashin Sassan Akwatin saƙo, zaku iya danna maɓallin Zaɓuɓɓuka don zaɓar adadin imel ɗin da kuke son bayyana a kowane sashe.
  • Idan ka zaɓi Muhimmin Farko ko Saƙo mai Muhimmanci, za ka ga ƙarin zaɓi wanda zai baka damar canza yadda Gmel ke ƙididdige imel ɗin da ba a karanta ba: ko wannan lambar tana nuna mahimman imel ɗin da ba a karanta ba kawai, duk imel ɗin da ba a karanta ba, ko kaso yana da mahimmanci a kwatanta su duka. .
  • Hakanan kuna da zaɓi don ƙara sashin karatu, sai dai idan kuna cikin shimfidar akwatin saƙon saƙo mai yawa. Bayan duba akwatin da ke kusa da “Kaddamar da aikin karantawa,” zaku iya amfani da zaɓuɓɓukan da ke ƙasa don nemo ɓangaren.
  • A cikin sashin Muhimmanci, zaku iya zaɓar ko Gmel yana nuna shafuka masu launin rawaya (yana nuna muhimmin saƙo) kusa da imel kuma ko Gmel yana sanya su ta atomatik bisa ga ayyukanku.
  • A kasan shafin, akwai zaɓi don "Sake Filters" ko "Kada ku Keɓance Tace". Kuna iya daidaita waɗannan masu tacewa a cikin shafin "Filters and Blocked Address" a cikin Saituna.
  • Idan kun gama, kar ku manta ku danna Ajiye Canje-canje.

Yadda ake saita mahimman wasiku:

Idan ka zaɓi yin amfani da mahimman wasiku, za ka iya amfani da menu mai saukarwa kusa da kowane zaɓi a cikin Sashe na Akwatin saƙo don zaɓar nau'ikan nau'ikan da za a haɗa da waɗanda za a cire, saƙonni nawa daga kowane sashe ya haɗa, da kuma ko za a ɓoye lokacin da yake. fanko.

  • Don ƙara wani sashe, je zuwa Label tab a saman menu na Saituna
  • Danna maɓallin Ƙirƙirar Sabuwar Lakabi a ƙasan menu
  • Buga suna don lakabin ku a cikin taga pop-up. Sannan danna "Create."
  • Je zuwa shafin "Inbox" kuma danna "Zaɓuɓɓuka" kusa da sashin akwatin saƙo
  • Zaɓi "Ƙarin Zaɓuɓɓuka" daga menu mai saukewa
  • Zaɓi lakabin daga zaɓukan zaɓuka waɗanda suka bayyana
  • Danna Ajiye Canje-canje a ƙasan menu

Yadda ake saita akwatunan saƙo mai yawa:

  • Zaɓi akwatunan saƙo mai yawa a cikin nau'in akwatin saƙo.
  • Don saita akwatin saƙon saƙo naka, dole ne ka shigar da kowane nau'i azaman afaretan bincike, kamar: alamar tauraro ko ba a karanta ba. Kuna iya ƙirƙirar har zuwa sassa biyar.
  • Kuna iya ƙara lakabi ga kowane rukuni a cikin sunan sashe
  • Buga adadin imel ɗin da kuke son nunawa a kowane rukuni, kusa da "Mafi girman girman shafi"
  • Don canza matsayi na sassan, saita shi a cikin "Yanayin Akwatin saƙo da yawa"

Shi ke nan, mai karatu, idan akwai wani abu da kake son ƙarawa. Raba ta sashin sharhi.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi