Yadda ake haɗa waya da tv don android

Yadda ake haɗa waya da tv don android

Yi jifa da allon wayarku ko kwamfutar hannu kuma jera abun ciki daga Android zuwa TV - ga yadda

Tare da Talabijan na zamani suna tallafawa kewayon aikace-aikacen buƙatu na yau da kullun da yawo kai tsaye, kwatanta abun ciki daga waya ko kwamfutar hannu ba kasafai bane mafi kyawun mafita don samun wannan abun cikin babban allo - aƙalla ba lokacin da kuke gida ba.

Amma lokacin da ba ku da gida kuma ba ku shiga cikin aikace-aikacenku ba, kuna amfani da tsohuwar TV ɗin da ba ta da wani aiki mai wayo, ko kuma abubuwan da kuke son kallo mallakar ku ne - hotuna da bidiyon da aka ɗauka akan wayarku, misali - sauran mafita za a fi son.

Kuna iya haɗa wayarku ta Android ko kwamfutar hannu zuwa TV ba tare da waya ba ko tare da kebul. Za mu zayyana zaɓuɓɓukanku a ƙasa.

Haɗa wayar zuwa TV ta amfani da HDMI

Idan ba ka son yin rikici tare da saituna, mafita mafi sauƙi don haɗa wayar Android ko kwamfutar hannu zuwa TV ita ce amfani da kebul na HDMI - muddin na'urarka tana goyan bayan yawo na HDMI. Kuna toshe ƙarshen ɗaya a cikin tashar jiragen ruwa a bayan TV ɗin, da kuma wani ƙarshen zuwa tashar cajin wayarku, sannan ku canza tushen akan TV don nuna shigarwar HDMI.

Za ku lura cewa daidaitaccen kebul na HDMI ba zai dace da wayarka ba. Idan wayarka ko kwamfutar hannu suna da tashar USB-C, yana da sauƙin kewayawa, kuma zaka iya siyan kebul na HDMI wanda ke da haɗin USB-C a gefe ɗaya. muna so UNI. Cable Wannan daga Amazon ne ko kowane kantin sayar da.

Idan wayarka ko kwamfutar hannu suna da tsohuwar haɗin Micro-USB, abubuwa sun fi rikitarwa. zaka iya amfani MHL Adafta (Haɗin Babban Ma'anar Waya) , wanda kuma za ku buƙaci Don haɗa daidaitaccen kebul na HDMI . Lura cewa adaftar yawanci zai buƙaci a yi amfani da shi ta USB, kuma ba duka wayoyin Android da Allunan ke tallafawa MHL ba.

SlimPort wani lokaci ne da za ku ji an ambata. Fasaha ce mai kama da ita amma ta ɗan bambanta da fasahar MHL, kuma baya buƙatar wutar lantarki daban. Yana iya fitarwa zuwa HDMI, VGA, DVI, ko DisplayPort, yayin da MHL ke iyakance ga HDMI. A cikin kwarewarmu, mutane da yawa suna amfani da waɗannan sharuɗɗan musanya, amma a zahiri suna magana ne kawai game da adaftar ko kebul wanda zai iya canza abincin daga USB zuwa HDMI.

 

Wasu allunan na iya samun haɗin Micro-HDMI ko Mini-HDMI, wanda ke sauƙaƙa abubuwa. Da waɗannan, zaku iya amfani da Micro-HDMI ko Mini-HDMI zuwa kebul na HDMI, amma yakamata ku duba ƙayyadaddun na'urar ku don tabbatar da cewa kuna siyan kebul ɗin daidai (waɗannan haɗin suna da girma dabam dabam). Da ke ƙasa akwai misalan igiyoyi Micro-HDMI و Mini HDMI Akwai akan Amazon.

Idan ba ku da tashoshin jiragen ruwa na HDMI a bayan talabijin, kuna iya buƙatar siya HDMI adaftar Don ƙara ƙarin, yantar da tashar jiragen ruwa don haɗa wayarka ko kwamfutar hannu.

Haɗa waya zuwa TV ba tare da waya ba

Tun da ba duk wayoyi da allunan suna tallafawa haɗin haɗin HDMI ba, kuma igiyoyin da aka warwatse a cikin falo na iya zama mara kyau, mafita mara waya na iya zama mafi kyau.

Yin jefa abun ciki daga wayarka ko kwamfutar hannu zuwa TV ɗinku yana da sauƙi, amma abin da ke damun abubuwa shine yawan adadin kalmomin da aka yi amfani da su tare da shi, daga Miracast da mara waya ta allo zuwa madubin allo, SmartShare da duk abin da ke tsakanin. Akwai kuma AirPlay, amma wannan shi ne kawai amfani da Apple na'urorin.

Shawarwarinmu: Kada ku damu da yawa game da waɗannan sharuɗɗan: kawai ku nemi zaɓi a cikin saitunan wayarku ko kwamfutar hannu wanda ke faɗin simintin gyare-gyare ko madubi, wanda za'a iya samunsa ƙarƙashin Connected Devices ko Nuni Saituna, dangane da na'urar ku.

hoto

Mafi kaifin baki TVs za su goyi bayan Android mirroring. Idan ba ku da TV mai wayo, nunin mara waya mai arha kamar Chromecast و shekara Yana iya sauƙaƙe haɗin mara waya tsakanin wayarka ko kwamfutar hannu da TV, kuma kuna da amfani masu amfani da yawa kuma. Tabbatar cewa an kunna zaɓin madubin allo a cikin saitunan na'urar da kuke amfani da ita.

Yanzu koma kan wayarka ko kwamfutar hannu, kuma tabbatar an haɗa ta zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi iri ɗaya da TV ɗin ku. Nemo zaɓin simintin gyare-gyare kuma zaɓi TV ɗin ku (ko Chromecast/Roku/sauran na'urar HDMI mara waya) don fara madubin allo. Ana iya tambayarka don shigar da lambar da aka nuna akan TV don tabbatar da cewa an haɗa ka da madaidaicin na'ura.

Kuna buƙatar sanya wayarka ko kwamfutar hannu cikin yanayin shimfidar wuri, tabbatar da cewa abun ciki da kuke son gani a buɗe yake a cikin cikakken allo, kuma tabbatar da cewa ba'a sauke ƙarar ko kashewa ba. Hakanan kuna iya yin la'akari da saita zaɓuɓɓukan kar a dame don hana sanarwar shigowa daga katse sake kunnawa, musamman idan mai yuwuwar zama na sirri. 

Idan wayar ko kwamfutar hannu app inda kake duba abun ciki yana da alamar Cast a samansa, ko kuma idan wayarka ko kwamfutar hannu suna da zaɓin Cast a cikin saitunan shiga da sauri a mashigin sanarwa na Android, tsarin kuma ya fi sauƙi. : matsa Cast kuma zaɓi TV ko na'ura mai wayo don fara madubin allo.  

Lura cewa wasu ƙa'idodi, kamar waɗanda ke cikin Sky, ba za su ƙyale ka aika abun cikin su zuwa babban allo ba. Babu wata hanya ta kusa da wannan ba tare da biyan kuɗin kunshin da zai ba ku damar kallon wannan abun cikin TV ɗinku maimakon wayar hannu ba.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi