Daga jigogi da shafin gida zuwa Toolbar da fonts, Firefox tana ba da hanyoyi daban-daban don tsara ƙwarewar binciken ku. Kuna amfani da burauzar ku don kyawawan abubuwan da kuke yi akan layi, don haka me zai hana ku sanya shi yayi kyau yayin amfani da shi.

Anan zamu tattauna duk abin da zaku iya keɓancewa a Firefox, tare da taƙaitaccen umarni don yin hakan.

Yadda ake keɓance shafin gida na Firefox

Shafin gida shine inda ƙwarewar bincikenku ta fara, don haka shine abu na farko da yakamata ku keɓancewa. Don yin wannan, je zuwa Saituna > Gida .

Da farko, zaɓi shafin da kake son bayyana a cikin sabbin windows ko sabbin shafuka. Idan kana son dubawa mai tsabta, za ka iya zaɓar wani shafi mara kyau. Ko za ku iya saita URL na al'ada azaman shafin gida idan kuna son zuwa kai tsaye zuwa injin binciken da kuka fi so ko gidan yanar gizo.

Idan kana manne da Firefox Home, za ka iya keɓance abin da ya bayyana a kai. Kuna iya yanke shawara idan kuna son ganin gajerun hanyoyi, gajerun hanyoyin da aka tallafa, da ayyukan kwanan nan.

Idan kun kunna ayyukan kwanan nan, zaɓi ko kuna son alamun alamunku, shafukan da aka ziyarta, wuraren ajiyar Aljihu, ko abubuwan zazzagewa su bayyana.

Yadda ake canza jigogi a Firefox

Hanya mafi sauƙi don ba Firefox sabon salo ita ce canzawa daga jigon tsoho. Firefox tana da duhu, haske, da jigogi na Alpenglow ta tsohuwa. Haka kuma, ana samun jigogi masu kyau na Colorways da yawa.

Don canza kamanni, matsa ikon menu kuma zaɓi Add-ons da Features . Anan zaka iya ganin duk jigogin da aka shigar da zaɓi don kunna su. Babban abu shine cewa akwai dubban sauran jigogi da ake samu a Firefox azaman add-ons.

Don shigar da waɗannan jigogi, je zuwa shafin ƙari na Firefox kuma zaɓi Siffofin . An rarraba jigogi zuwa cikin m, salon, yanayi, wasanni, kiɗa, hutu, da sauransu. Bincika cikin batutuwa daban-daban kuma shigar da duk abin da kuke so.

Yadda ake ƙirƙirar jigon ku tare da kalar Firefox

Ba za a iya samun kyakkyawan jigo don amfani ba? Kuna iya tsara naku, godiya ga Firefox Color.

Don fara ƙirƙirar jigon Firefox na al'ada, shigar Firefox Color add-on . Bayan shigarwa, sabon shafin yana buɗewa inda zaku iya tsara jigon ku. Firefox tana ba ku damar zaɓar launuka na kayan aiki, mashaya bincike, da rubutun bugu.

Daga Babban Launi shafin , za ka iya ƙididdige launuka don ƙarin abubuwa, kamar zaɓaɓɓun shafuka, maɓallin bangon bango, iyakoki na gefe, da sauransu. Na gaba, zaɓi salon bango don jigon ku. Kuna iya loda hoto na al'ada ko zaɓi daga salon da ake da su.

Idan zaɓin ya mamaye ku, zaku iya zaɓar jigon da aka riga aka yi azaman mafari. Yayin da ake yin canje-canje, ana amfani da su a ainihin lokacin. Amma kuma kuna iya raba ta ta hanyar hanyar haɗin yanar gizo, adana shi a gida azaman fayil ɗin ZIP, ko loda shi zuwa Kasuwar Ƙara-kan Firefox.

Idan kana son mayar da tsohuwar jigon Firefox, kashe Firefox Color tsawo.

Yadda ake keɓance Toolbar a Firefox

Firefox tana ba ku zaɓi don keɓance kayan aikin ku, ta yadda zaku iya samun damar abubuwan da kuka fi amfani da su cikin sauƙi. Don keɓance kayan aikin ku, matsa Alamar menu kuma gungurawa ىلى Ƙarin Kayan aiki > Keɓance Bar Tool .

Ta hanyar tsoho, Firefox tana ba ku damar ƙara abubuwan mashaya kayan aiki zuwa kowane gefen mashaya adireshin. Koyaya, zaku iya ƙara ƙarin sarari mai sassauƙa (mai ɗauke da gajerun hanyoyi) a ko'ina akan mashaya ko sandar shafin.

Tun da Firefox tana ba ku damar ƙara wurare masu sassauƙa da yawa, zaku iya ƙirƙirar gajerun hanyoyi zuwa duk kayan aikin da kuke amfani da su akai-akai.

Yadda ake Ƙara Abubuwan Kayan aiki zuwa Lissafin Cirewa Mai Binciken Firefox

Ƙara abubuwa da yawa akan mashaya kayan aiki yana damun allo. Abin farin ciki, Firefox tana ba ku cikakken menu don tsara abubuwan mashaya kayan aikin ku.

Cikakken lissafin yana bayyana lokacin da ka danna Code >> . Ta wannan hanyar, zaku iya samun dama ga abubuwan mashaya cikin sauƙi ba tare da rikitar da mai binciken ba. Kuna iya tsara cikakken jerin sunayen Gumakan Menu > Ƙarin Kayan aiki > Keɓance sandar kayan aiki .

Yadda ake Ƙara Bar Menu, Bar Address, da Toolbar Alamomin shafi a Firefox

Firefox kuma yana ba ku damar yanke shawara idan kuna son kiyaye mashaya menu, mashaya adireshin, da kayan aikin alamun shafi.

Don nunawa/boye shi, je zuwa Gunkin Menu > Ƙarin kayan aiki > Keɓance mashaya kayan aiki . A ƙasa, zaku ga zaɓuɓɓuka don kunna sandar take, mashaya menu, da kayan aikin alamun shafi.

Abu mai kyau game da mashaya menu shine zaku iya ƙara sararin sassauƙa (da ƙarin abubuwan mashaya kayan aiki) a can. Hakanan, idan kuna yawan buɗe alamun ku, zai fi kyau ku saita su azaman Koyaushe Nuna أو Duba kawai a sabon shafin .

A ƙarshe, zaku iya canza ƙarfin tabawa idan Kuna amfani da Firefox akan na'urorin allon taɓawa. Wannan yana faɗaɗa duk maɓalli da gumaka, yana sauƙaƙa zaɓin zaɓuɓɓuka.

Yadda ake canza fonts da launuka akan shafukan yanar gizo a Firefox

Firefox tana ba ku damar daidaita font, girman font, da launin rubutu akan duk shafukan yanar gizon da kuke ziyarta. Don yin wannan, je zuwa Saituna > Gaba ɗaya > Harshe & Bayyanar .

Zaɓi girman font da girman rubutu daga jerin abubuwan da aka saukar. Danna ci gaba . Bayan zaɓin girman font, kuna iya ƙididdige madaidaitan font, serif, sans serif, da madaidaitan fonts.

A ƙarshe, cire zaɓi Bada shafuka don zaɓar nasu font, maimakon zaɓin da ke sama Don tabbatar da cewa duk shafukan yanar gizo suna bin waɗannan saitunan.

Yadda ake keɓance sandar adireshin Firefox da shawarwarin bincike

Shawarwarin Bincike abu ne mai fa'ida sosai da ceton lokaci. Amma idan ba kwa son samun shawarwari ko kowane takamaiman nau'in, zaku iya tsara mashaya bincike da shawarwarin adireshi.

Je zuwa Saituna > Kere da Tsaro > Mashigin adireshi Kuma zaɓi kowane irin shawarwarin da kuke son bayyana a mashigin adireshi.

Bayan haka, je zuwa Saituna > Bincika > Bincika Shawarwari . Ta hanyar tsoho, an yi Zaɓi Ƙaddamar da Shawarwari na Bincike , amma kuna iya kashe shi. Hakazalika, zaku iya yanke shawara idan kuna son samun shawarwarin bincike a mashaya adireshin da taga mai zaman kansa.

Yadda ake tsara saitunan tab a Firefox

Firefox tana ba da hanyoyi daban-daban don tsara saitunan shafinku. je zuwa Saituna > Gaba ɗaya > Shafukan . Daga can, zaku iya kunna juyawa shafin, samfotin shafin, da canza wasu saitunan.

Yadda ake canza izinin yanar gizo a Firefox

Kodayake izinin rukunin yanar gizon yana da alaƙa da sirrin ku, wasu fasaloli suna shafar ƙwarewar binciken ku. misali , Bidiyo ta atomatik yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke damun gidan yanar gizo .

Don canza waɗannan izini na rukunin yanar gizon, je zuwa Saituna > Kere da Tsaro kuma gungura ƙasa zuwa Izinin Wuri . Kuna iya zaɓar ko don kunna sanarwa da samar da gidajen yanar gizo tare da samun dama ga na'urorin VR ku.

Daga Saitunan wasa ta atomatik , zaku iya toshe audio ko audio da bidiyo tare. Bugu da ƙari, Firefox tana ba ku damar saita keɓanta don takamaiman rukunin yanar gizo daga maɓalli Saituna .

Keɓance ƙwarewar bincikenku

Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da Firefox shine cewa za ku iya tsara yanayin kwarewar bincikenku. Tare da jigogi, zaku iya canza kamanni da yanayin burauzar ku. Hakazalika, zaku iya lilo da sauri ta ƙara kayan aikin da ake yawan amfani da su zuwa kayan aikinku da cikakken menu.

Banda abubuwan da aka saba da su, Firefox tana ba ku damar shigar da add-ons don ƙara haɓaka ƙwarewar ku da haɓaka bincike.