Yadda ake kunna ko kashe Secure Boot a cikin Windows 10
Yadda ake kunna / kashe Secure Boot a cikin Windows 10

Idan kun taɓa yin booting komfuta biyu-boot, ƙila kun saba da amintaccen fasalin taya. Kafin shigar da tsarin aiki da yawa, galibi ana tambayarka don kashe Secure Boot.

Shin kun taɓa yin mamakin menene amintaccen taya kuma me yasa muke buƙatar kashe shi kafin shigar da tsarin aiki da yawa?

A cikin wannan labarin za mu yi magana game da amintaccen fasalin taya. Kawai yanzu, za mu kuma koyi yadda ake kunna / musaki amintaccen fasalin taya akan Windows 10. Bari mu bincika.

Menene amintaccen taya?

To, Secure Boot sigar tsaro ce da ke cikin software na farawa na kwamfutarka. An tsara wannan fasalin don kare tsarin taya lokacin da kwamfutarka ta fara.

Ana samun Secure Boot gabaɗaya akan kwamfutocin zamani waɗanda suka zo tare da firmware UEFI. Babban aikin Secure Boot shine hana direbobin UEFI da ba sa hannu a loda su yayin aikin farawa.

Wani lokaci malware ko software na ƙeta na iya ɗaukar sarrafa kwamfutarka yayin taya. Matsayin Secure Boot shine hana wannan shiga mara izini.

Ana kunna fasalin ta tsohuwa akan kwamfutoci na zamani tare da UEFI. Babban yanayin tsaro ne wanda dole ne a kunna shi kowane lokaci.

Matakai don kashe amintaccen boot a cikin Windows 10

Abinda kawai ke faruwa ga Secure Boot shine yana hana masu amfani yin wasu abubuwa masu amfani akan na'urorin su. Misali, ba tare da kashe Secure Boot ba, ba za ku iya gudanar da tsarin aiki guda biyu a cikin na'ura ɗaya ba.

Don haka, idan kuna son shigar da tsarin aiki da yawa akan na'ura ɗaya, da farko kuna buƙatar kashe amintaccen fasalin taya. A ƙasa, mun raba jagorar mataki-mataki kan yadda ake kashe amintaccen boot a cikin Windows 10.

1. Da farko, buɗe Windows search kuma buga "Babban farawa" . Sa'an nan, danna Canja manyan zaɓuɓɓukan farawa daga lissafin.

2. Wannan zai kai ku zuwa shafin Sabuntawa da Tsaro. Danna shafin "Bayarwa" Kamar yadda aka nuna a kasa.

3. A cikin sashin dama, danna maɓallin "Sake farawa yanzu" a ciki "Babban farawa"

4. Yanzu, kwamfutarka za ta sake farawa a cikin yanayin ci gaba. Gano wuri Shirya matsala> Zaɓuɓɓuka na ci gaba> Saitunan Firmware na UEFI .

5. Yanzu, kwamfutarka za ta sake farawa. Wannan lokacin kwamfutarka za ta fara a cikin BIOS. A cikin BIOS, zaɓi shafin ". Aminci Kuma nemi zaɓi "Safe boot" .

6. Kuna buƙatar zaɓar zaɓi mai amintaccen taya "nakasassu" . Kuna buƙatar amfani da maɓallin kibiya akan madannai don zaɓar wani zaɓi "nakasassu" .

Wannan! na gama Yanzu ajiye canje-canje a cikin BIOS. Idan kuna son kunna fasalin, zaɓi " Wataƙila Ƙarƙashin amintaccen zaɓin taya a ciki mataki a'a. 6 .

Don haka, wannan labarin game da yadda ake kunna / kashe amintaccen boot a cikin Windows 10. Ina fatan wannan labarin ya taimaka muku! Da fatan za a raba tare da abokanka kuma. Idan kuna da wata shakka game da wannan, sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.