Yadda za a sake saita factory sake saiti Windows 10

Bayyana Sake saitin masana'anta don Windows 10

Wannan koyawa tana nuna yadda ake sake saitin masana'anta Windows 10 daga Umurnin Saurin ko na'ura mai kwakwalwa.

Ko kuna son gyara Windows PC mai jinkirin ko kuma idan kuna son siyar da shi ba tare da bayanan ku ba, kuna iya sake saita Windows 10.

Akwai hanyoyi da yawa don sake saita Windows. Mutum na iya amfani da Windows Control Panel ko amfani da Umurnin Saƙo don yin hakan. A kowane hali ya kamata ka sake saita Windows.

Duk da haka, yin amfani da layin umarni yana aiki mafi kyau idan kwamfutarka ta kasance da jinkirin cewa yana ɗaukar lokaci mai wuya don samun damar Control Panel. Kawai buɗe Umurnin Umurni azaman mai gudanarwa kuma gudanar da umarnin layi ɗaya don sake saitin tsarin Windows na farko.

Ga ɗalibai da sababbin masu amfani waɗanda ke neman kwamfuta don fara koyo, wuri mafi sauƙi don farawa shine Windows 10. Windows 10 shine sabon sigar tsarin aiki don kwamfutoci masu zaman kansu waɗanda Microsoft suka haɓaka kuma suka fitar a matsayin ɓangare na dangin Windows NT.

Don fara sake saitin Windows daga layin umarni, bi matakan da ke ƙasa:

Da farko, buɗe Umurnin Umurnin Windows a matsayin mai gudanarwa. Don yin wannan, rubuta " umurnin m A cikin mashayin bincike na Windows, sannan danna aikace-aikacen Ba da izini daga sakamakon binciken.

Lokacin da Command Prompt ya buɗe, gudanar da umarnin da ke ƙasa don sake saitin Windows na farko.

systemreset -factoryreset

Wannan yakamata ya ƙaddamar da Wizard na Sake saitin Windows tare da zaɓi don zaɓar nau'in sake saiti don yi. Anan, zaku iya zaɓar ko dai cire ƙa'idodi da saitunan, adana fayilolinku na sirri, ko kuna iya cire komai, gami da fayiloli na sirri, ƙa'idodi, da saituna.

Idan kun sayar da kwamfutar ku, kuna buƙatar zaɓar zaɓi don cire komai. Idan kuna son sake saita Windows a sauƙaƙe zuwa saitunan tsoho ba tare da rasa fayilolinku da saitunanku ba, zaɓi zaɓi kiyaye fayilolinku.

Idan kun zaɓi cire komai, yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo don kammalawa, amma wannan zai tabbatar da cewa an goge duk bayanan sirrinku kuma an share su.

Kwamfutar tafi-da-gidanka na yau da kullun na iya ɗaukar awanni 5 don kammala cire fayil ɗin da zaɓin tsaftacewa. Wannan zabin zai yi wahala mutum ya iya dawo da fayilolin da aka goge don haka ne idan kuna sake amfani da komfutar ku kuna siyarwa to zaɓi shine mafi kyawun zaɓi.

Idan kawai kuna cire fayil ɗin ku kawai, yakamata ya ɗauki ɗan lokaci kaɗan amma ba shi da tsaro. Dole ne ku zaɓi wannan zaɓi idan kuna son gyara Windows PC.

Lokacin da kuka shirya, danna maɓallin Huta don farawa.

ƙarshe:

Wannan sakon ya nuna yadda ake sake saita kwamfutocin Windows. Idan kun sami kowane kuskure a sama, da fatan za a yi amfani da fam ɗin sharhin da ke ƙasa don ba da rahoto.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi