Yadda ake nemo hotuna da za ku iya amfani da su (bisa doka) kyauta

Yadda ake nemo hotuna da za ku iya amfani da su (bisa doka) kyauta. Yi amfani da waɗannan hanyoyin don nemo hotuna kyauta akan layi

Idan kuna neman hoton da za ku iya sake ginawa a cikin ɗayan ayyukanku kuma ba ku sami damar ɗaukar ɗaya da kanku ba, akwai ɗimbin hotuna masu kyauta da zaku iya amfani da su akan layi ba tare da samun wasu batutuwan haƙƙin mallaka ba - kawai kuna buƙatar sanin inda kuke. duba.

Anan, zamu bi ta wurare daban-daban inda zaku iya nemo hotuna kyauta akan gidan yanar gizo. Ya kamata a lura cewa lokacin neman hotuna kyauta, sau da yawa za ku ci karo da juna Lasisin Ƙirƙirar Commons (CC) wanda ke ba ku damar amfani da hoto kyauta. Amma ya danganta da wane nau'in lasisin CC hoton yake da shi, akwai yuwuwar samun wasu hani waɗanda ke buƙatar ku ƙirƙiri mai zane na asali ko hana ku yin gyara ga hoton.

Shi ya sa yana da mahimmanci koyaushe karanta lasisin da suke da shi kafin amfani da hoto. Kuna iya samun ƙarin bayani game da Bambance-bambance tsakanin lasisin CC da aka ƙayyade anan .

AD

Yanzu, bari mu shiga cikin duk hanyoyi daban-daban da zaku iya nemo hotunan haja kyauta.

NEMAN KYAUTA DOMIN AMFANI DA HOTO A GOOGLE

Akwai kuskuren gama gari cewa ba za ku iya sake amfani da hotunan da kuka samu a cikin Hotunan Google bisa doka ba. Duk da yake wannan na iya zama gaskiya yayin yin bincike na gaba ɗaya, Google yana da hanyoyin taƙaita sakamakonku bisa haƙƙoƙin amfani da hotonku. Ga yadda za a yi:

Zaɓi 'Lasisi na Ƙirƙirar Ƙirƙiri' daga menu na 'Kayan aiki' da aka zazzage.
  • Je zuwa Hotunan Google , sannan ka buga hoton da kake nema.
  • Gano wuri Kayan aiki> Haƙƙin Amfani , sannan zaɓi Lasisin CC .
  • Google zai nuna hotunan da aka ba da lasisi a ƙarƙashin Creative Commons.

Kafin sake amfani da hoton, tabbatar da duba nau'in lasisin CC da kuke amfani da shi, wanda yawanci zaka iya samu ta danna maballin hoton.

Yi amfani da shafin hoto na hannun jari

Ɗaya daga cikin mafi sauƙi hanyoyin nemo hoton kyauta don amfani shine neman hoto a ɗaya daga cikin shafukan hotunan hannun jari, kamar su. Pexels أو Unsplash أو Pixabay . Hotunan da ke kan waɗannan rukunin yanar gizon kyauta ne, kuma bayar da ƙima ga mai zane zaɓi ne (ko da yake har yanzu yana da kyau a yi).

Hakanan kuna da 'yanci don canza hotuna don dalilai na kasuwanci da waɗanda ba na kasuwanci ba, amma ba za ku iya siyar da hotunan ba tare da gyare-gyare mai mahimmanci ba. Kuna iya karanta ƙarin game da abin da za ku iya kuma ba za ku iya yi tare da waɗannan hotuna akan kowane shafin lasisi ba: Pexels و Unsplash و Pixabay .

A cikin wannan misali, za mu nuna muku yadda ake neman hotuna tare da Unsplash. Matakan suna da kyau iri ɗaya, ko da wane rukunin yanar gizon da kuka zaɓa don amfani da su.

A cikin Unsplash, kuna matsa kibiya kusa da "Zazzagewa kyauta" don zaɓar ƙuduri.
  • Buɗe Unsplash, kuma nemo hoto.
  • Lokacin da ka sami hoton da kake so, matsa kibiya mai saukewa zuwa dama na maɓallin free download a kusurwar sama-dama na taga don zaɓar ƙudurin da kuke son zazzage hoton.
  • Yayin da tsarin ba daidai ba ne ga duka Wuraren hoton da aka adana suna can, duk da haka matakan har yanzu iri ɗaya ne.

Nemo hotuna kyauta akan Wikimedia Commons

Wikimedia Commons , wani rukunin yanar gizon mallakar sa-kai guda ɗaya wanda ke gudanar da Wikipedia, wani wuri ne mai kyau don nemo hotuna kyauta. Duk da yake duk hotunan nan suna da kyauta don amfani, suna da lasisi daban-daban tare da buƙatun amfani daban-daban.

Kuna iya samun ƙarin bayani game da ba da lasisin hoto ta danna shi.
  • Don farawa, buɗe Wikimedia Commons Sannan shigar da bincike a saman kusurwar dama na allon.
  • Daga nan, danna kan menu mai saukewa. Lasisi Tace hotuna ta ƙuntatawa waɗanda suka zo tare da lasisin su. Kuna iya zaɓar Yi amfani da sifa da lasisi iri ɗaya , أو Yi amfani da sifa , أو Ba tare da hani ba , أو Sauran .
  • Lokacin da ka zaɓi hoto, za ka iya ganin wane lasisin CC kake amfani da shi, da kuma ƙarin koyo game da kowane hani mai yuwuwa ta danna mahaɗin da aka haɗa.

Idan har yanzu ba za ku iya samun hoton da kuke nema ba, to Flickr Babban madadin. Koyaya, ba kowane hoto anan yana da kyauta don amfani dashi ba, don haka tabbatar da kunna lasisin da kuke buƙata a cikin menu mai saukarwa. babu lasisi don takaita bincikenku.

Nemo Hotunan hannun jari kyauta ta cikin Laburaren Majalisa

Ya ƙunshi Library of Congress Cikakken tarin hotuna na dijital wanda zaku iya amfani dashi. Kamar yadda aka bayyana akan rukunin yanar gizon sa, yana fasalta abubuwan da ta yi imani yana "a cikin jama'a, ba a san haƙƙin mallaka ba, ko kuma mai haƙƙin mallaka ya amince da shi don amfanin jama'a."

Maiyuwa ba za ku sami cikakkun hotuna na haja a nan ba, amma yana da kyakkyawan hanya idan kuna neman hotunan tarihi na alamomi, fitattun mutane, zane-zane, da ƙari. Ga yadda ake amfani da shi:

Na nemo “Gin Gine-ginen Daular Mulki” ta amfani da matatar “Hotuna, Fita, da Zane”.
  1. Buɗe Database Image na Kyauta na Laburaren Majalisa .
  2. Lokacin da kuka isa shafin farko, zaku ga hotunan haja kyauta wanda aka haɗa su da nau'in, kamar "Tsuntsaye," "Masifu na halitta," da "Ranar Independence."
  3. Don bincika takamaiman hoto, yi amfani da sandar bincike a saman allon. Yin amfani da menu mai saukarwa da ke gefen hagu na ribbon, zaku iya tace abubuwan da kuke nema ta rukuni, kamar "Taswirori", "Jaridu", "Abubuwan XNUMXD" da "Hotuna, kwafi da zane-zane". Hakanan zaka iya zaɓar "komai" don bincika duk bayanan.
  4. Bayan zaɓar hoton da kuke so, zaɓi ƙudurin hoton da kuka fi so daga jerin zaɓuka نزيل a ƙasa hoton, kuma zaɓi Don Allah .
  5. Idan ka gungura ƙasa shafin, zaka iya danna gumaka Ƙari kusa da Hakkoki & Samun dama Ƙara koyo game da ƙuntatawa game da amfani da hoto.

Sauran Manyan Albarkatun Hoto Kyauta

Idan har yanzu ba ku sami hoton da kuke nema ba, akwai gidajen tarihi, dakunan karatu, cibiyoyin ilimi, da sauran gidajen tarihi waɗanda ke ba da hotunan buɗe ido waɗanda zaku iya amfani da su:

  • The Smithsonian : Samun damar shiga na Smithsonian yana ba da miliyoyin hotunan haƙƙin mallaka na namun daji, gine-gine, fasaha, shimfidar wurare, da ƙari. Kamar yadda aka ambata a cikin FAQ shafi Duk hotuna anan suna cikin jama'a.
  • Gidan Gallery na Fasaha na Kasa : Idan kuna neman aikin zane na musamman wanda zaku iya sake amfani dashi, duba Tarin NGA. Kowane hoto yana cikin wurin jama'a, yana ba ku damar kwafi, gyara, da rarraba kowane hoto. Kuna iya karantawa game da Manufar Budewa ta NGA tana nan .
  • Cibiyar fasaha ta chicago : Kuna iya nemo ƙarin fasaha a cikin jama'a ta Cibiyar Fasaha ta Chicago. Yaushe browsing dinta , Ku tabbata Ƙayyade matattarar yanki na jama'a Ƙasa Nuna menu na zaɓuka kawai A gefen hagu na allon kafin fara bincike.
  • New York Public Library : Kamar tarin Laburare na Majalisa, NYPL kuma tana ba da ɗimbin hotuna na tarihi waɗanda zaku iya lilo da zazzagewa. Lokacin da kake neman hoto, tabbatar da zaɓar wani zaɓi Bincika kayan yanki na jama'a kawai wanda ke bayyana lokacin da ka danna mashigin bincike.
  • Ƙarfafa Ƙarfafawa ta Ƙarfafawa: Creative Commons, ƙungiya ce mai zaman kanta wacce ta ƙirƙiri lasisin CC, tana da injin binciken buɗaɗɗen tushe wanda zaku iya amfani da shi don nemo hotuna kyauta. Duk hotuna anan ko dai a cikin jama'a ne ko kuma suna da lasisin CC. Tabbatar duba lasisin hoton da aka zaɓa kafin sake amfani da shi.

Wannan shine labarin mu da muka yi magana akai. Yadda ake nemo hotuna da za ku iya amfani da su (bisa doka) kyauta
Raba kwarewarku da shawarwari tare da mu a cikin sashin sharhi.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi