Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

A yau fiye da biliyoyin mutane sun mallaki kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma muna dogara da su don kasuwanci. Babban batun tare da kwamfutar tafi-da-gidanka shine rayuwar baturi kamar yadda a cikin jadawalinmu ba mu samun isasshen lokaci don cajin kwamfutar tafi-da-gidanka yadda ya kamata kuma a sakamakon haka, ya kasa samar da madadin da ake sa ran.

Kwamfutoci na zamani suna da isasshen ƙarfin baturi don ɗorewa ku duka yini, amma idan kuna karanta wannan labarin, wataƙila, kwamfutar tafi-da-gidanka ba zata daɗe ba. Rayuwar baturi ɗaya ce daga cikin manyan batutuwa tare da tsofaffin kwamfyutocin, kuma masu amfani galibi suna kokawa da shi.

Don haka, idan kuma kuna fama da gajeriyar rayuwar batir na kwamfutar tafi-da-gidanka, to kuna buƙatar gwada wasu gyare-gyaren da za a iya yi a cikin labarin. Koyaya, kafin mu raba tare da ku mafi kyawun hanyoyin magance matsalar ƙarancin baturi akan kwamfutar tafi-da-gidanka, yana da mahimmanci a san dalilin da yasa masu amfani ke fuskantar ƙarancin baturi.

Batirin kwamfutar tafi-da-gidanka yana gudu da sauri

To, akwai dalilai da yawa da ya sa baturin kwamfutar tafi-da-gidanka ke gudu da sauri. Idan kuna fuskantar matsalolin magudanar baturi a tsohuwar kwamfutar tafi-da-gidanka, ya kamata ku sani cewa baturin ya rasa ikonsa na adana wutar lantarki na tsawon lokaci. Wannan al'ada ce ga kowace na'urar lantarki. A irin wannan yanayin, kuna buƙatar sake daidaita baturin ku.

Idan kuna da sabuwar matsalar kwamfutar tafi-da-gidanka, kuna buƙatar bincika direbobi, saitunan haske, shirye-shiryen bango, da sauransu. Wasu abubuwa na iya haifar da batutuwan baturi kamar harin ƙwayoyin cuta, zafin CPU, gazawar wuta, gazawar baturi, da sauransu.

Jerin Hanyoyi 20 masu Sauƙi don Ƙara Rayuwar Batirin Laptop

Ko menene dalili, a ƙasa mun raba wasu mafi kyawu kuma masu sauƙi hanyoyin haɓaka rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka. Don haka, bari mu duba yadda ake ƙara rayuwar batir kwamfutar tafi-da-gidanka.

1. Gyara saitunan ku

Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Hanya mafi kyau don rage amfani da batirin kwamfutar tafi-da-gidanka ita ce ta daidaita saitunan wutar lantarki ta kwamfutar tafi-da-gidanka. Kuna iya canza saitunan amfani da baturi, zaku iya zaɓar mafi kyawun zaɓi na ceton wuta don kwamfutar tafi-da-gidanka inda zaku iya zaɓar saita ƙananan haske da sauran saitunan da yawa.

Kawai buɗe Windows 10 / Fara menu kuma bincika Zaɓuɓɓuka Power . Danna Canja saitunan ƙarfin ci gaba A cikin zaɓuɓɓukan wutar lantarki kuma yi canje-canje a can.

2. Cire haɗin na'urorin waje

Cire Haɗin Hardware na Waje Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Kwamfuta a 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Kyau)
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Duk wani na'ura na waje da aka haɗa da kwamfutar tafi-da-gidanka masu amfani da wutar lantarki, kamar na'urori na gefe kamar linzamin kwamfuta na waje, USB Pendrive, firintocinku, da sauransu, suna cin wuta mai yawa.

Don haka yana da kyau a cire duk na'urorin waje waɗanda ba a amfani da su a halin yanzu. Wannan tabbas zai inganta rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka.

3. Kashe CD/DVD ɗinka

CD/DVD mara komai
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Idan kawai ka saka CD/DVD a cikin faifan kuma ba ka yi niyyar amfani da shi ba. Bayan haka, cire ragowar CD/DVDs ɗin da ke cikin faifai domin rumbun kwamfyuta na yau da kullun na iya zubar da ƙarfin baturi.

4. Kashe Wifi/Bluetooth

Kashe Wifi/Bluetooth da dai sauransu.

Wifi da Bluetooth duk suna cin wuta fiye da yadda kuke tsammani, saboda suna buƙatar siginar waje don aiki, wanda ke buƙatar ƙarin iko. Don haka, yana da kyau a kashe duk waɗannan hanyoyin sadarwar waje don ƙara wariyar baturin na'urar ku.

5. Kashe apps da matakai

Kashe aikace-aikace da matakai
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Wasu matakai da aikace-aikace suna gudana ta atomatik akan kwamfutarka lokacin da kuka kunna ta. Waɗannan aikace-aikacen da matakai suna cinye ƙarfi da yawa yayin da suke gudana akan ROM kuma suna shafar baturin ku.

Don haka, yana da kyau a rufe waɗannan aikace-aikacen daga mai sarrafa ɗawainiya ta latsa Ctrl + Alt + Share akan maballin kuma kawo ƙarshen tsarin da ba a so.

6. Defragmentation

rarrabuwa

To, koyaushe muna tsallake wannan matakin. Duk da haka, wannan yana taimakawa wajen tsara bayanan da kyau, wanda ya sa na'ura mai kwakwalwa ta kasa aiki don samun damar bayanan da muke bukata.

Saboda haka, rumbun kwamfutarka zai yi aiki da kyau tare da ƙarancin kaya. Wannan tabbas zai inganta rayuwar baturin kwamfutar tafi-da-gidanka.

7. Ƙara ƙarin RAM

Ƙara ƙarin RAM
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Mafi kyawun RAM, mafi kyawun aikin kwamfutar kuma mafi kyawun sarrafa wutar lantarki. Don haka yakamata ku sami mafi kyawun RAM don gudanar da ayyukan kwamfutarku.

Don wannan, zaku iya amfani da kayan aikin ɓangare na uku don ƙara RAM ko ƙara ƙarin RAM zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka.

8. Yi amfani da bacci maimakon jiran aiki

Yi amfani da kwanciyar hankali maimakon jiran aiki

Lokacin da kwamfutar tafi-da-gidanka ke cikin yanayin jiran aiki, suna ci gaba da aiki akan amfani da wutar lantarki, amma ƙarfin wutar lantarki yana raguwa zuwa sifili lokacin da kuka sanya kwamfutar cikin kwanciyar hankali.

Haka kuma, shigar da hibernation yana adana duk bayanan ku. Don haka yana da kyau koyaushe a zaɓi kwanciyar hankali maimakon jiran aiki.

9. Sabunta software

Sabunta software
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Software na kwamfutar tafi-da-gidanka da suka wuce na iya cutar da baturin ku sosai saboda yana cinye ƙarfi da yawa yayin gudanar da kowane tsari, don haka yana da kyau. Sabunta direbobi da software.

10. Duba yanayin zafi

Duba yanayin zafi

To, duba yanayin zafin da kuke amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka. Zazzabi mai yawa a hankali yana kashe baturin. Zazzabi yana aiki azaman mai kashe shiru. Don haka, ka tabbata ka bar kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin hasken rana kai tsaye ko cikin motar da aka rufe.

11. A guji yin caji da yawa

A guji yin caji da yawa

Ta hanyar yin caji da yawa, ƙwayoyin baturi sun lalace. Wannan na iya shafar yawancin batirin da aka keɓe, ka guji yin cajin baturi gwargwadon yuwuwar samun ingantaccen baturi daga kwamfutar tafi-da-gidanka.

12. Tsaftace lambobin baturi

Tsaftace lambobin baturi

Makiyoyi ko tuntuɓar da suka haɗa ƙwayoyin baturin ku suna buƙatar ƙarfin kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ke ba da kulawa mafi kyau yayin da ake tattara carbon akan su wani lokaci. Kuma wannan na iya shafar aikin baturin, don haka yana da kyau a tsaftace shi akai-akai.

13. Windows Power Troubleshooter

Windows Power Matsalar matsala

Kuna iya gudanar da matsalar wutar lantarki don daidaita saitunan wutar lantarki na kwamfutarka. Mai warware matsalar wutar lantarki yana bincika abubuwa kamar saitunan lokacin da kwamfutar ta ƙare, kuma yana ƙayyade tsawon lokacin da kwamfutar ke jira kafin kashe nuni ko yin barci. Daidaita waɗannan saitunan na iya taimaka maka adana makamashi da tsawaita rayuwar baturin kwamfutarka.

14. Yi amfani da MSConfig

Amfani da MSConfig

MSConfig shine tsarin amfani don magance matsalar tsarin farawa Microsoft Windows. Yana iya kashe ko sake kunna shirye-shirye, direbobin na'ura, ayyukan Windows waɗanda ke gudana a farawa, ko canza sigogin taya.

Kuna iya guje wa loda shirye-shiryen da ba dole ba a farawa ta hanyar dakatar da su kawai. Bude akwatin maganganu na RUN, sannan a buga MSConfig, kuma latsa Danna maɓallin Shigar don buɗe mai amfani.

15. Zabi mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka

Zaɓi kwamfutar tafi-da-gidanka mafi kyau

Yayin siyan kwamfutar tafi-da-gidanka, yakamata ku nemi mafi kyawun batirin mAh ( milliamperes). Duk lokacin da sa'a Mafi kyau a cikin milliamperes, mafi kyawun baturi. Don haka yakamata ku zaba Mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka Don mafi kyawun madadin baturi.

16. Screen Dim

allo dimming
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke taka muhimmiyar rawa a cikin magudanar baturi shine allon kwamfutar tafi-da-gidanka. A wannan yanayin, rage hasken allo da alama shine mafi kyawun zaɓi don rayuwar baturi gaba ɗaya. Yawancin lokaci, kwamfutar tafi-da-gidanka ta Windows tana zuwa tare da maɓallin da aka lakafta tare da alamar rana wanda ke ba masu amfani damar sarrafa hasken allon.

Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ta ɓace maɓallin haske, kuna buƙatar riƙe maɓallin Windows kuma danna X. Wannan zai buɗe Cibiyar Motsi ta Windows, inda zaku iya canza haske.

17.Kada ka bar kwamfutar tafi-da-gidanka akan caji na dindindin

Kada ku taɓa barin kwamfutar tafi-da-gidanka akan caji na dindindin

To, dukkanmu muna da halin barin kwamfutar tafi-da-gidanka koyaushe. Ya kamata a lura cewa ba za a iya cajin baturan lithium-ion ba. Koyaya, ba shi da kyau ga lafiyar batirin gaba ɗaya.

Yawancin masana'antun kamar Lenovo da Sony sun zo tare da kayan aiki wanda ke ba masu amfani damar iyakance cajin baturi zuwa cikakke don guje wa lalatawar baturi. Don haka, idan kuna son amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka akan ƙarfin baturi kuma ku sami matsakaicin rayuwar batir, kashe mai iyaka kuma ba da damar kwamfutar tafi-da-gidanka ta yi caji a 100%

18. Samun kayan aikin kula da baturi

Sami kayan aikin kula da baturi

Kwamfutocin tafi-da-gidanka yawanci suna zuwa tare da ginanniyar kayan aikin kula da baturi wanda ke ba da zurfin fahimta game da caji, hawan keke, da sauran rayuwa. Idan masana'anta ba su da takamaiman kayan aikin kula da baturi, zaku iya samun kayan aikin kyauta da ake samu akan layi.

19. Kashe wasu fasalolin Windows

Kashe wasu fasalolin Windows

 

Idan kuna amfani da Windows 10 akan kwamfutar tafi-da-gidanka, baturin kwamfutar tafi-da-gidanka na iya zubar da sauri fiye da yadda aka saba. Wannan shi ne saboda Windows 10 yana zuwa da abubuwan da ba dole ba ne waɗanda ke yin komai sai inganta shi.

Bude binciken Windows kuma rubuta fasalin Windows. Na gaba, danna Kunna ko kashe fasalin Windows; A cikin taga na gaba, cire alamar abubuwan da ba ku buƙata kuma danna maɓallin Ok.

20. Yi amfani da adaftar da ta dace koyaushe

Yi amfani da adaftar da ta dace koyaushe
Yadda ake Ƙara Rayuwar Batirin Laptop a cikin 2023 2022 (Hanyoyi 20 Mafi Girma)

Masu amfani koyaushe su tabbata cewa adaftar da suke amfani da ita don cajin baturin kwamfutarsu na gaske ne. Idan ba ka amfani da ainihin asali, tabbatar da adaftan yayi daidai da madaidaitan bayanai. Yin amfani da adaftan da ba daidai ba na iya lalata baturin a cikin dogon lokaci.

Kuna iya ƙara wariyar baturin cikin sauƙi ta bin duk waɗannan matakai da matakan. Ina fata kuna son post ɗin, kar ku manta da raba wannan post ɗin tare da abokinku kuma ku bar sharhi idan kun san wani ƙarin aiki.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi