Yadda ake yin Google Photos azaman tsoho app akan iPhone

Yadda ake yin Google Photos azaman tsoho app akan iPhone

A baya, ba zai yiwu a saita aikace-aikacen da ba na Apple ba azaman tsoho apps akan iPhone da iPad. Amma tare da sakin iOS 14, waɗannan abubuwa sun canza kuma masu amfani yanzu za su iya canza tsoho mai bincike, app ɗin imel, da app ɗin kiɗa akan iPhone. Duk da haka, yana da wuya a saita wani aikace-aikacen hoto na daban azaman tsoho. Idan kana so ka yi amfani da wani daban-daban photo gallery kamar Google Photos a matsayin tsoho photo app a kan iPhone, ga amsar.

Matakan suna aiki akan duka iPhone da iPad. Domin kare kanka da sauki, za mu kawai ambaci iPhone ci gaba.

Yadda Hotunan Google da Hotunan Apple ke Aiki akan iPhone.

Kafin mu gaya muku matakan, kuna buƙatar fahimtar yadda Hotunan Google da Hotunan Apple ke aiki akan iPhone.

The Apple Photos app ne tsoho Gallery app a kan iPhone. Ana iya amfani da shi don duba hotuna da bidiyo da aka ɗauka ta amfani da app na Kamara a kan iPhone. Kuma idan kuna son adana hotunanku, zaku iya ba da damar Hotunan iCloud don adana tsoffin hotuna da sabbin hotuna da bidiyo akan iPhone ɗinku zuwa iCloud na Apple.

Hakazalika, app ɗin Google Photos akan iPhone na iya aiki azaman aikace-aikacen gallery da sabis ɗin ajiyar girgije don wariyar ajiya da daidaitawa tare da sabar Google. Lokacin da kuka shigar da Google Photos app akan iPhone ɗinku, ƙa'idar kawai tana ba ku damar duba hotunan iPhone a cikin app ɗin. Kuma idan kun kunna sabis ɗin madadin a cikin Google Photos app, hotuna da bidiyo na iPhone ɗinku za a yi musu tallafi har zuwa gajimare.

Ana iya amfani da su duka akan iPhone ɗinku, amma idan kuna son amfani da Google Photos app kawai, ga abin da yakamata kuyi.

Za ku iya yin Google Photos tsoho app akan iPhone?

Kodayake yin Google Photos matsayin tsoho app yana kama da tambaya mai sauƙi, abubuwa sun ɗan bambanta. Tabbas kuna iya amfani da Hotunan Google maimakon Hotunan Apple don duba hotuna akan iPhone, amma ba za ku iya adana Hotunan Google azaman tsoffin hotuna ko aikace-aikacen gallery akan iPhone gaba ɗaya ba.

Kuna iya saita app ɗin Hotunan Google azaman tsohuwar ƙa'idar kawai don tallafawa hotunan iPhone ɗinku. Don haka, dole ne a kashe Sabis ɗin Hoto iCloud kuma kunna sabis na madadin a cikin Google Photos app (bayanan da ke ƙasa). Koyaya, da zarar kun adana hotuna zuwa aikace-aikacen Hotunan Google kuma ku cire su daga iPhone ɗinku ta amfani da fasalin sararin samaniya, ba za ku iya samun damar su kai tsaye daga sauran aikace-aikacen akan iPhone ɗinku kamar yadda zaku iya yi da Apple Photos. Amma idan an ajiye su a kan iPhone ɗinku da Google Photos app, kuna iya samun damar su daga wasu aikace-aikacen kuma.

Yadda ake sanya Google Photos tsoho akan iPhone

Yanzu da kun san gaskiyar, zaku iya bin matakan da ke ƙasa daki-daki don ba da damar Hotunan Google don adana hotunanku maimakon iCloud:

1. Zazzage ƙa'idar Hotunan Google a kan iPhone.

2. Bude" Saituna " a kan iPhone da kuma matsa sunanka .

iPhone iCloud Saituna

3. Danna kan iCloud ta biyo baya Hotuna .

iPhone kashe iCloud hotuna

4. Lokacin da ka bi matakai a kasa, za ka ga biyu zažužžukan: "Inganta iPhone Storage" da "Download kuma Ci gaba Originals." Idan ka zaɓi zaɓi na farko, dole ne ka zaɓi "Zazzagewa kuma Ci gaba da Asali" kafin kashe Hotunan iCloud. Wannan zai tabbatar da cewa ana kiyaye hotuna masu inganci a cikin Google Photos app a mataki na gaba. Yana iya ɗaukar ɗan lokaci don iPhone ɗinku don saukar da ainihin hotuna, don haka tabbatar cewa kuna da isasshen sarari don adana su.

Bayan downloading, da toggle kusa da "iCloud Photos" ya kamata a kashe. Tare da wannan, duk wani sabon hotuna daga iPhone ba za a daidaita su zuwa iCloud.

Hotunan iCloud akan iPhone

5. Don buɗe app ɗin Hotunan Google, matsa alamar bayanin martabar hoto a sama, sannan zaɓi Saitunan Hoto na Google daga menu.

Saita Hotunan Google akan iPhone

6. Da zarar an dawo cikin saitunan Google Photos app, danna 'Ajiyayyen & daidaitawa' sannan kunna jujjuya kusa da shi.

iPhone Google Photos Ajiyayyen

7. Da zarar an kunnaAjiyayyen da aiki tareZa ku ga zaɓuɓɓuka.Girman zazzagewa, wanda shine ingancin hotuna da bidiyo da kuke son lodawa. Za ka iya zaɓar tsakanin zaɓuɓɓuka biyu: "High quality (ajiya ajiya)" da "Original".

Vault din yana matsa hotuna da bidiyo don adana sarari, wanda ke nufin cewa hotuna za a matsa su zuwa megapixels 16 idan sun fi haka girma, kuma za a matsa faifan bidiyo zuwa 1080p. Sabanin haka, ingancin asali yana nufin cewa an adana hotunanku da bidiyon ku a daidai wannan ƙudurin da aka ɗauka a ciki. Zaɓi zaɓin da ya dace gwargwadon buƙatun ku. Hakanan zaka iya ƙyale Hotunan Google don adana hotunanka ko bidiyoyi zuwa bayanan wayar hannu.

Quality of Google Photos Ajiyayyen a kan iPhone

Da zarar kun kunna Backup da Sync, hotuna da bidiyon da ke kan iPhone ɗinku za su kwafi, haka ma duk wani sabon hoto ko bidiyo da kuka ɗauka daga iPhone ɗinku za a kwafe su kai tsaye zuwa Google Photos app. Kuna iya samun damar waɗannan hotuna da bidiyo akan kwamfutarka ta kowane mai bincike, ko ta kowace wayar iPhone ko Android ta amfani da app ɗin Google Photos.

A wannan gaba, za a iya isa ga hotuna na iPhone akan duka iPhone da Google Photos app. Kuma idan kana so ka yantar up sarari a kan iPhone, za ka iya cire goyon baya har hotuna da kuma bidiyo daga iPhone ta amfani da "Freean sarari sararia cikin Google Photos app. Ta haka, hotunanku da bidiyonku za su kasance cikin gajimare kawai. Don haka, jeka saitunan app na Google Photos, matsa kan 'Sarrafa ma'ajiyar kayan aiki' sannan ka matsa 'Yantar da sarari'.

Haɗa sarari don share hotuna a cikin iCloud

Lokacin amfani da fasalinFreean sarari sarariA cikin Google Photos app, ba za ku iya yin hulɗa tare da hotuna da bidiyo da aka adana a cikin wasu aikace-aikacen akan iPhone ɗinku ba. Dole ne ku fara zazzage hotuna daga Google Photos app don amfani da su a wasu aikace-aikacen. Don yin wannan, buɗe hoton a cikin Google Photos app, sannan ka matsa sama kan hoton kuma matsa "نزيل.” A madadin, zaku iya danna gunkin share kuma zaɓi "Raba zuwaSannan zaɓi aikace-aikacen da ake so.

Matakan da ke sama zasu taimaka maka adana sabbin hotuna da bidiyo daga iPhone zuwa Google Photos app. Amma menene game da bayanan da aka adana a cikin iCloud? Don magance wannan matsalar, kwanan nan Apple ya ƙaddamar da sabis na asali don canja wurin hotuna da bidiyo daga iCloud zuwa Hotunan Google. Duk da haka, da bayanai ba za a share daga iCloud da wasu sarari za a warware up. Idan kana son dawo da sararin da hotuna da bidiyo suke ɗauka a cikin iCloud, kuna buƙatar amfani da fasalin iCloud.A kashe & Sharea kan iPhone. Don yin wannan, je zuwa Saitunan iPhone > sunanka > iCloud > Gudanar da ajiya > Hotuna > A kashe kuma share.

Hotunan Google ko Hotunan iCloud

Idan kun kasance sababbi don amfani da aikace-aikacen ajiyar girgije, Hotunan Google suna ba da ƙarin sarari a cikin matakin kyauta fiye da iCloud. iCloud yana ba da sarari 5GB kawai a cikin sigar kyauta, yayin da iCloud Hotunan Google 15 GB sarari kyauta. Ko don tsare-tsaren da aka biya, Hotunan Google sun ɗan rahusa fiye da Hotunan Google apple. Dukansu furodusoshi suna raba sarari tare da wasu ayyuka daga alaƙar su.

Hotunan Google suna ba masu amfani damar samun damar hotuna da bidiyo a duk manyan tsarin, ba tare da la'akari da ajiya ba. Ba a samun wannan fasalin a cikin app ɗin iCloud. Bugu da kari, Google Photos app yana ba da babban damar yin hoto da bidiyo.

Kammalawa: Sanya Hotunan Google azaman tsoho akan iPhone

Kamar yadda ya fito a sama, ba shi da sauƙi kamar yadda ake gani a farko. Koyaya, da zarar kun san duk cikakkun bayanai, zaku iya amfani da Google Photos app akai-akai akan iPhone cikin sauƙi. Da fatan, a nan gaba, Apple zai ba mu damar sanya Google Photos matsayin tsoho app don hotuna akan iPhone a cikin nau'ikan iOS masu zuwa. Mu yi fatan alheri.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi