Yadda ake bude Windows 10 da sauri

Yi Windows 10 Buɗe Sauri

Idan kwamfutarka bata fara ba Windows 10  Awwal Windows 11 Da sauri, ana iya samun dalili. Lokacin da ka kunna kwamfutarka, wasu shirye-shirye suna farawa ta atomatik kuma suna aiki a bango. Idan akwai irin waɗannan shirye-shirye da yawa, kwamfutarka na iya yin tawa a hankali.

Wannan taƙaitaccen koyawa zai nuna wa ɗalibai da sababbin masu amfani yadda za su kashe wasu shirye-shirye daga farawa kai tsaye don kada su rage kwamfutarka. Masu kera software sukan saita software don buɗewa a bango don su iya buɗewa da sauri lokacin da kuke buƙatar amfani da su.

Wannan yana da amfani ga shirye-shiryen da kuke amfani da su akai-akai. Koyaya, zaku iya kashe waɗanda ba ku yi amfani da su akai-akai don kada ku rage lokacin da ake ɗauka don fara Windows.

Hanya ɗaya mai sauri don gano wasu shirye-shiryen da ke gudana ta atomatik shine duba wurin sanarwa. Idan akwai gumaka da yawa a wurin, yana nufin cewa yawancin aikace-aikacen suna farawa ta atomatik.

Kashe shirye-shiryen farawa

Don dakatar da wasu shirye-shirye daga aiki ta atomatik, danna  Ctrl + alt + share  A kan madannai don buɗewa Task Manager

Sannan a cikin Task Manager, danna Karin bayani a cikin ƙananan kusurwar hagu, sannan zaɓi Shafin farawa .

Don kashe shirin ta atomatik, zaɓi shirin, sannan zaɓi  musaki .

Idan kuna da tambayoyi game da takamaiman ƙa'idar ko software, duba shafin tallafin software don ƙarin bayani. Sake kunna kwamfutar. Yi abin da kuke yi a baya don ganin ko har yanzu kuna ganin al'amuran ayyuka iri ɗaya.

Wannan shine yadda ake kashe shirye-shiryen da ke farawa ta atomatik akan kwamfutoci masu aikiWindows 10. Idan kun kashe wasu daga cikin waɗannan shirye-shiryen kuma kwamfutarku tana ci gaba da tafiya a hankali, kuna iya yin amfani da riga-kafi ko shirin anti-malware don bincika kwamfutarku.

Kwayoyin cuta sukan rage rage kwamfutarka sosai

Wannan shine yadda ake kashe shirye-shirye ta atomatik.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi