Yadda ake gudanar da umarni da yawa a cikin CMD
Yadda ake gudanar da umarni da yawa a cikin CMD (hanyoyi XNUMX)

Idan kuna amfani da Windows 10 na ɗan lokaci, kuna iya sani game da Umurnin Umurnin. Command Prompt yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aikin Windows 10 waɗanda ke ba ku damar sarrafa kansa da kammala ayyuka da yawa.

Akwai abubuwa da yawa da zaku iya yi tare da Command Prompt. Alal misali, za ka iya amfani Mafi kyawun Dokokin CMD Don yin abubuwan asali. Hakazalika, akwai lokutan da muke son gudanar da umarni da yawa a cikin Umurnin Saƙon.

Kuna iya aiwatar da umarni da yawa a cikin Command Prompt, amma dole ne ku yi shi da hannu. Me zai faru idan na gaya muku cewa zaku iya gudanar da umarni da yawa a lokaci guda a cikin Umurnin Saƙon?

Hanya mafi kyau guda biyu don gudanar da umarni da yawa a cikin CMD

Ee, zaku iya gudanar da umarni guda biyu akan layi ɗaya a cikin Umurnin Umurnin Windows. Don haka, kuna buƙatar ƙirƙirar fayil ɗin rubutu ta amfani da Notepad. A ƙasa, mun raba mafi kyawun hanyoyi guda biyu don gudanar da umarni da yawa a cikin CMD akan Windows 10 PCs. Bari mu bincika.

1. Yi amfani da Notepad

Wannan hanyar ta ƙunshi ƙirƙirar rubutun tsari don gudanar da umarni da yawa. Da wannan, zaku iya aiwatar da duk umarnin ku ɗaya bayan ɗaya ta atomatik. Don haka, za mu yi amfani da umarnin don sake saita cache dns don Windows 10 -

  • ipconfig/displaydns
  • ipconfig / flushds
  • ipconfig / sigar
  • ipconfig / sabuntawa

Mataki 1. Da farko, bude Notepad a kan kwamfutarka.

Mataki 2. Yanzu shigar da umarnin da kuke son aiwatarwa tare da dannawa ɗaya. A cikin wannan misalin, muna amfani da umarni huɗu da muka ambata a sama.

Mataki na uku. Na gaba, danna kan fayil ɗin kuma zaɓi zaɓi "Ajiye azaman" .

Mataki 4. Yanzu ajiye wannan fayil tare da tsawo .bat. Misali, DNSreset.bat

Mataki 5. Idan kuna son sake saita cache na DNS, danna sau biyu akan fayil ɗin rubutun batch.

Wannan! na gama Wannan shine yadda zaku iya gudanar da umarni da yawa a cikin Command Prompt.

2. Yi amfani da haruffa na musamman

A wannan hanyar, za mu yi amfani da wasu haruffa na musamman tsakanin umarni don aiwatar da su a lokaci guda. Bi matakan da aka bayar a ƙasa.

Mataki 1. Idan kana son gudanar da umarni biyu ko fiye a lokaci guda, kawai shigar “&” tsakanin umarni. Misali -ipconfig /flushdns & ipconfig /renew

Mataki 2. Idan kuna son aiwatar da umarni na biyu bayan nasarar farko, yi amfani da "&&" tsakanin umarni. Misali -ipconfig /flushdns && ipconfig /renew

Mataki 3. Idan kuna son gudanar da umarni na biyu kawai idan umarnin farko ya kasa aiwatarwa, shigar "||" tsakanin umarni. Misali -ipconfig /flushdns || ipconfig /renew

Wannan! na gama Kuna iya amfani da waɗannan alamun tsakanin umarni yadda kuke so.

Don haka, wannan labarin shine game da yadda ake gudanar da umarni da yawa a cikin CMD akan Windows 10. Ina fatan wannan labarin yana taimaka muku! Da fatan za a raba tare da abokanka kuma. Idan kuna da wata shakka game da wannan, sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.