Yadda ake saita saitunan uwar garken wakili a cikin Windows 10

kuna so Kiyaye sirrin ku a Intanet? Kuna son shiga Ƙuntataccen abun ciki ? kuna so ajiye ƙari Daga bandwidth don kiran ku? Ko kuna son toshewa zirga-zirgar intanet mai cutarwa ؟ To, idan kuna son samun duk waɗannan abubuwan ko fiye, to, mafita mai kyau a gare ku ita ce ku yi amfani da ita uwar garken wakili . Uwar garken wakili ƙofa ce don canja wurin adireshin IP ɗin ku tare da Anonymous adireshin IP na jama'a Wanda ya yarda ta boye naka Adireshin IP na sirri daga Intanet. Don haka matsakaita ce tsakanin kwamfutarka da Intanet. Akwai ma software na ɓangare na uku da yawa da gidajen yanar gizo waɗanda za su iya ba ku damar amfani da sabar wakili amma don kasancewa a gefen amintaccen, idan Microsoft Siffa Proxy في Yana da Windows 10 tsarin aiki , don haka idan kuna amfani da Windows 10, yi amfani da Configure saitunan wakili Hada .

Buƙatun da kuka yi don samun dama ga wasu gidajen yanar gizo da ayyuka za a kula da su ta hanyar uwar garken wakili a madadin ku. Yin amfani da uwar garken wakili yana taimakawa wajen sanya adireshin IP ɗin ku ya ɓoye akan Intanet. Hakanan yana taimaka muku wajen adana bayanan intanet da rage yawan amfani da hanyoyin haɗin yanar gizonku saboda rukunin yanar gizon da kuke buƙata ana adana su ta hanyar uwar garken wakili kuma lokacin da kuka nemi wannan rukunin yanar gizon wakili yana ba da abun ciki daga bayanan da aka adana.

Ba wai kawai za a iya amfani da uwar garken wakili don shiga rukunin yanar gizon da aka toshe ba, amma kuma ana iya amfani da shi don toshe rukunin yanar gizo ta hanyar daidaita saitunan uwar garken wakili, wannan zai iya taimaka muku wajen hana ma'aikatan ku shiga kafofin watsa labarun da sauran shafuka yayin lokutan aiki. Wannan shine babban fasalin da muka tattauna amma uwar garken wakili yana da ikon fiye da waɗannan abubuwan kawai. A cikin wannan labarin, zan yi muku jagora kan yadda ake saita saitunan uwar garken wakili a cikin Windows 10.

Yadda ake amfani da uwar garken wakili a cikin Windows 10

A cikin matakai masu zuwa, zaku koyi yadda ake daidaitawa da amfani da hanyoyi daban-daban don amfani da uwar garken wakili a cikin Windows 10. Windows 10 yana ba ku damar amfani da sabar wakili don haɗin Wi-Fi da Ethernet amma za a kashe idan kun kasance. Amfani da VPN (Virtual Private Network)

Ci gaba da buɗe saitunan Windows, don yin wannan, danna gunkin Windows akan taskbar, wannan zai buɗe menu na farawa. Daga menu na Fara, danna gunkin Saituna kamar yadda aka nuna a sama.

Daga sashin Saitunan Windows, danna kan hanyar sadarwa da zaɓin Intanet kamar yadda aka nuna a sama. Wannan zai kai ka zuwa cibiyar sadarwa da saitunan Intanet.

Bayan bude cibiyar sadarwa da saitunan Intanet, danna Option wakili Daga menu na kewayawa na hagu kamar yadda aka nuna a sama. Wannan zai buɗe rukunin saitunan wakili.

Yanzu daga sashin saitin wakili, zaku ga cewa akwai hanyoyi guda biyu da zaku iya saita sabar wakili. Hanyoyi biyu na farko suna ba ka damar saita uwar garken wakili ta atomatik kuma ɗayan hanyar ita ce saitin wakili na hannu.

Saita uwar garken wakili ta atomatik:

Sabar wakili ta atomatik tana ba ku damar magance zaɓuɓɓuka biyu don saita wakili na atomatik a cikin Windows 10.

Hanya ta farko a cikin saitin wakili na atomatik shine " Gano saitunan ta atomatik" Kamar yadda aka bayyana a sama Windows 10 yana da wannan fasalin yana kunna ta tsohuwa, kuma wannan yana taimakawa Windows gano saitunan wakili ta atomatik. Koyaya, wannan zaɓin bazaiyi aiki akan cibiyoyin sadarwar kamfanoni saboda ƙila sun saita hanyar sadarwar su ta amfani da saitunan wakili na sirri.

Hanya ta biyu ita ce amfani da tsarin saitin kamar yadda aka bayyana a sama. Ta hanyar ba da damar wannan zaɓi, dole ne ka shigar da adireshin rubutun da kamfani ko mai amfani da ke ɗaukar nauyin rubutun suka ba ku. Bayan shigar da taken rubutun, Windows za ta gano saitunan ta ta atomatik. Ka tuna cewa taken rubutun yana kama da URL (misali www. proxyserver . net ).

Bayan amfani da zaɓin saitin rubutun, tabbatar da buga taken rubutun sannan danna maɓallin ajiye Don amfani da canje-canjen da za a yi.

Saitin wakili na hannu:

Windows 10 yana ba ku damar saita saitin wakili da hannu. Don saita wakili da hannu, duk abin da kuke buƙata shine adireshin IP na jama'a da lambar tashar jiragen ruwa. Kamfanin da ya ƙirƙiri hanyar sadarwar su na iya ba da adireshin IP da lambar tashar jiragen ruwa ko kuma za ku iya samun adiresoshin IP na jama'a da lambar tashar tashar su daga Intanet. Don saita wakili a cikin ku Windows 10 da hannu, bi matakan da ke ƙasa.

  1. Daga faifan saitin wakili, tabbatar cewa an kashe zaɓukan "Gano saitunan ta atomatik" da "Yi amfani da rubutun saitin". Yanzu gungura ƙasa zuwa matakin saitin wakili na hannu kamar yadda aka nuna a sama. A ƙarƙashin sashin saitin wakili na Manual, kunna zaɓin “Yi amfani da sabar wakili” ta danna maɓallin juyawa. Bayan gudanar da uwar garken wakili, za a kunna ku don saita saitin wakili na hannu kamar yadda aka nuna a sama.
  2. Buga adireshin IP a filin Adireshin da lambar tashar tashar ta a cikin filin Port.
  3. Kuna iya rubuta url na gidan yanar gizon don ƙirƙirar keɓancewa akan sa don uwar garken wakili, ta wannan wakili ba zai gudana akan shigarwar gidan yanar gizon da aka bayar ba. Kuna iya ƙara gidajen yanar gizo da yawa ta hanyar raba su da ";" (semicolon) a cikin filin akwatin rubutu.
  4. A ƙarƙashin akwatin rubutu, zaku iya ganin “Kada ku yi amfani da uwar garken wakili don adiresoshin gida” akwatin rajistan, kuma kuna iya zaɓar shi don haskakawa idan ba ku son zirga-zirgar hanyar sadarwar ku ta cikin uwar garken wakili. Wannan yana ba da damar uwar garken wakili kar ya haɗa zuwa albarkatun gida sai dai idan kamfanin ku ya buƙaci su
  5. Yanzu kawai danna maɓallin Ajiye don amfani da canje-canjen da zasu faru.

Wannan! Ina fatan wannan labarin ya taimaka muku sanin yadda ake saita saitunan uwar garken wakili a cikin Windows 10. Idan kuna da rudani ko fuskantar wata wahala a bin umarnin da ke ƙasa, da fatan za a sanar da mu a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ɗaya daga cikin ra'ayi kan "Yadda za a saita saitunan wakili a cikin Windows 10"

Ƙara sharhi