Yadda ake ɗaukar hoto mai rai a cikin Windows 11

Yana da sauƙi don ɗaukar hoton allo akan Windows. Duk abin da za ku yi shi ne danna maɓallin PrtScn ko Print Screen a kan madannai kuma za a jera ku. Sannan zaku iya liƙa hoton hoton a ko'ina kamar app ɗin Paint. Matsalar ita ce kawai yana ɗaukar hoton wurin da ake iya gani. Me zai faru idan kuna son ɗaukar hoton allo a kan Windows 11 don a kama abubuwan da ke ƙasan allon?

Screenshot na gungurawa a kan Windows 11

Wannan amfanin zai zama da amfani a yawan yanayi da aikace-aikace. Wasu misalan da ke zuwa a zuciya sune maƙunsar rubutu, shafukan yanar gizo, zaren Twitter, da ƙari. Yayin da Microsoft ke jigilar kayan aikin Snipping don ɗauka da bayyana hotunan kariyar kwamfuta a kan Windows na dogon lokaci, har yanzu ba ta iya ɗaukar hotunan kariyar allo ba. Amma akwai wasu kari na mashina na ɓangare na uku da aikace-aikacen tebur waɗanda za su iya ɗaukar hotunan kariyar allo a kan Windows 11.

mu fara.

Hoton hoto mai sanyi (Chrome/Chromium da Firefox)

Wataƙila wannan shine ɗayan mafi kyawun kari na hotunan kariyar allo a yanzu kuma ana iya saukewa kuma a shigar dashi kyauta akan Google Chrome da Firefox. Lura cewa duk wani tsawo da ke aiki akan Chrome shima zaiyi aiki akan sauran masu bincike na tushen Chromium kamar Edge, Brave, da sauransu.

Ba za ku iya ɗaukar hotunan kariyar allo kawai ba, har ma da yin rikodin allon tare da menu mai sauƙi da tasiri mai tasiri. Da zarar an ɗauki hoton hoton, akwai kayan aikin da yawa don bayyana hoton. Ya isa magana!

1. Zazzage Awesome Screenshot (Kyauta) ta amfani da hanyar haɗin da aka raba a ƙasa.

2. Bude gidan yanar gizon ko labarin inda kake son ɗaukar hoton allo mai gungurawa. Danna kan sanyin hoton hoton da ke ƙarƙashin shafin Harbi , Gano cikakken shafi . A ƙasa, zaku iya zaɓar don adana fayil ɗin a gida ko zuwa iCloud. Ƙarshen zai haɗa da wasu ƴan matakai don haɗa asusun Google Drive ɗin ku. Mun zaɓi cikin gida don sauƙaƙe abubuwa.

chrome don ɗaukar hoton allo mai gungurawa

3. Da zarar ka fara aikin, za ka lura cewa ƙayyadadden shafin yanar gizon ana gungurawa ta atomatik yayin da tsawo ke yin aikinsa. Kuna iya nuna ma'aunin ci gaba a saman kusurwar dama na allon. Akwai maɓalli kashewa Don dakatar da tsari, ba don soke shi ba. Da zarar an yi, hoton allo da aka kama zai buɗe a cikin sabon shafin.

Ɗauki screenshot na gungurawa browser a cikin windows 11

4. Da zarar an ɗauki hoton allo da sarrafa shi, wanda zai ɗauki ƴan daƙiƙa kaɗan, ya kamata ya buɗe a cikin sabon shafin tare da kayan aikin bayanai a saman. Za ku sami kayan aiki daban-daban a nan kamar sakewa, rubutu, emoji, siffofi, da sauransu. Danna maɓallin  Lokacin da kuka shirya hoton sikirin zuwa ga son ku.

Annotation na gungurawa screenshots a kan windows 11

5. danna maballin kibiya Komawa don komawa kan allon bayanan bayanai. Danna maɓallin Zazzagewa don zazzage hoton allo zuwa naku Windows 11 PC Hakanan akwai zaɓuɓɓuka don raba hoton allo kai tsaye tare da shahararrun aikace-aikacen saƙo kamar Slack da adana hoton zuwa wuraren ajiyar girgije kamar Drive.

Zazzagewa kuma adana hotunan allo akan windows 11

Zazzage babban hoton allo: Chromewuta fox

2. PickPick

Abun da ke tattare da kari na burauza wanda ke ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta sau biyu ne - suna aiki akan duk tsarin aiki ba kawai Windows ba saboda suna da alaƙa da mashigai. Amma a gefe guda, ba za su iya ɗaukar aikace-aikacen tebur ko aikace-aikacen da aka shigar a cikin gida ba.

PicPick editan hoto ne mai ƙarfi amma kyauta wanda kuma zai iya ɗaukar hotunan kariyar allo a ciki Windows 11 da baya. Tunda PicPick aikace-aikacen tebur ne, yana aiki a matakin OS kuma yana aiki a ko'ina.

1. Zazzage kuma shigar da app daga mahaɗin da ke ƙasa.

2. cikin lissafin Fara (Fara), danna maɓallin Tagan gungurawa Don fara ɗaukar hoton allo na kowane app na Windows ko shafin burauza.

Scrolling screenshots tare da pickpic app akan windows 11

3. Da zarar ka ɗauki hoton, za ka iya bayyanawa, sake girman girman, ƙara abubuwan jin daɗi kamar inuwa, alamar ruwa, da sauransu, da ƙari mai yawa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don fitarwa da adana hoton kuma.

Sigar kyauta ta PicPick tana goyan bayan ɗaukar hotunan kariyar allo, don haka babu buƙatar haɓakawa sai dai idan kuna buƙatar amfani da wasu kayan aikin da suka zo tare da ƙa'idar. Lasisin mai amfani guda ɗaya yana farawa a $29.99 don na'urori biyu.

نزيل PicPick

Kammalawa: Ɗauki hotuna masu rai a cikin Windows 11

Yana da ban mamaki cewa bayan duk waɗannan shekarun, ainihin fasalin irin wannan yana ɓacewa daga tsarin Windows. Ya kamata a yi maganin wannan a yanzu amma ba a warware ba. Abin farin ciki, akwai yalwar kari na burauza da aikace-aikacen tebur don ɗaukar hotuna masu rai a kan Windows PC. Waɗannan abubuwan amfani ba su da nauyi, kyauta, kuma masu sauƙin amfani. Wanne kuke amfani da shi?

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi