Yadda ake fassara imel da takardu a cikin Microsoft Office

Yadda ake fassara imel, takardu, da ƙari tare da Microsoft Office.Ga yadda ake fassara rubutu daga harshe ɗaya zuwa wani a cikin Outlook, Word, da Excel — da yadda ake canza kalmomin magana zuwa taken magana a ainihin lokacin cikin wani yare tare da PowerPoint.

Na taɓa yin aiki da wani kamfani na ƙasa da ƙasa da ke da hedkwata a Switzerland kuma yaruka da yare suna burge ni koyaushe. Na ji daɗin mu’amala akai-akai da ’yan’uwan Switzerland waɗanda suka san harsuna huɗu ko biyar. Saƙonnin imel ɗin su sun ba ni ɗanɗano mai ban mamaki na wata al'ada. Ni kuma rabin Italiyanci ne kuma ina musayar imel akai-akai tare da dangin Italiyanci.  

Lokacin da mutumin da nake imel ɗin ya fi jin daɗin rubutawa da karantawa a cikin yarensu fiye da Turanci, ba na barin rashin iya rubutu cikin wannan yare ya rage ni. Ina amfani kawai Mai fassara na Microsoft Don fassara imel ɗina gare su da imel ɗin su a gare ni. Ba wai kawai yana faɗaɗa ra'ayina game da duniya ba har ma yana ba ni dama in yi magana da Italiyanci na yayin da nake kallon yadda Mai Fassara ke juyar da Italiyanci zuwa Turanci kuma daga Ingilishi zuwa Italiyanci.

Idan kuna son fassara rubutu a cikin imel ɗin Outlook, takaddun Kalma, maƙunsar rubutu na Excel, ko gabatarwar PowerPoint, yana da sauƙin yin hakan. Wataƙila kuna aiki da kamfani na duniya, kamar yadda na yi, ko wataƙila kuna sadarwa tare da abokan aiki ko abokan ciniki waɗanda suka fi jin daɗin rubutawa cikin yarensu na asali. Babu ɗayan waɗannan da ke da matsala ga Office, wanda ke ba da ladabi ga fassarar sabis na Fassara mai ƙarfin AI wanda zai iya fassara zaɓi na rubutu, takarda, fayil, ko gabaɗayan saƙo tsakanin yaruka daban-daban.

za a iya isa Sabis na fassara Fiye da samfuran Microsoft da fasaha da yawa a bangarorin mabukaci da kamfanoni. An haɗa Fassara cikin Bing, Microsoft Office, SharePoint, Microsoft Edge, Mai Fassara Skype, da Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin. Mai Fassarar Microsoft Akwai kuma azaman app Don iOS/iPadOS, Apple Watch, Android OS da Android Wear. 

Mai fassara yana goyan bayan Fiye da harsuna 100 , gami da yarukan da aka fi amfani da su, irin su Ingilishi, Faransanci, Italiyanci, Sifen, Jamusanci, Sinanci, Jafananci, da Larabci, da wasu yarukan da ba a gama amfani da su ba, gami da Fijian, Haitian Creole, Icelandic, Kurdish, Maltese, Serbian, da Ukrainian. 

Ana kimanta daidaiton Fassarar Microsoft ta amfani da maki BLEU (BLEU) (BLEU) . Wannan makin yana auna bambance-bambance tsakanin fassarar inji da fassarar ɗan adam na rubutun tushe iri ɗaya. Rahoton daya daga 2018 Ma'auni na fassarar daga Sinanci zuwa Turanci Microsoft Fassara ya ba da maki 69 cikin 100, wanda shine babban maki idan aka kwatanta da fassarar ɗan adam. Wannan zai yiwu a inganta a kan lokaci kuma, aƙalla bisa ga Don Blog ɗin Fassarar Microsoft a watan Nuwamba 2021 wanda ke nuna yadda kamfanin ke haɓaka fasahar fassarar injinsa. 

Yanzu, ga yadda ake amfani da Translator a cikin aikace-aikacen Office daban-daban. 

Fassara a cikin Microsoft Outlook akan tebur

Idan ka sayi Outlook 2019 ko kuma daga baya don Windows azaman aikace-aikacen keɓantacce ko a matsayin ɓangare na Microsoft Office ko Microsoft 365, ana haɗa aikin fassara. Don saita shi, danna Menu" fayil "Zaɓi" Zaɓuɓɓuka . A cikin Outlook Options taga, zaɓi harshe .

Tagan yanzu yana nuna tsoffin yaren nuni don Office. Gungura ƙasa zuwa sashin Fassara. Anan, zaku iya yanke shawarar yadda ake sarrafa saƙonnin da aka karɓa a cikin wasu harsuna, kuma zaɓi don fassara su koyaushe, bincika su kafin fassara, ko kuma kar a taɓa fassarawa. Na gaba, zaɓi yaren manufa idan ba yaren ku ba ne. Sannan danna maballin " ƙara harshe kuma zaɓi kowane harshe A'a Ina son ganin fassarar ta. 

Kuna iya canza saitunan Fassara a cikin Outlook don sarrafa fasalin da kyau. (Danna hoton don fadada shi).

Rufe taga zaɓuɓɓuka kuma komawa zuwa babban allon Outlook. Bude imel ɗin da kuke son fassarawa zuwa yarenku na asali. Dangane da zaɓuɓɓukan da kuka zaɓa, za a fassara imel ɗin ta atomatik ko kuma ba ku ikon fassara shi. Ko ta yaya, ya kamata ku ga hanyar haɗi a cikin saƙon don fassara saƙon zuwa harshenku. Idan ba haka ba, danna maɓallin " Fassara a kan kintinkiri kuma zaɓi umarni Fassarar saƙo . 

Outlook yakamata yayi tayin fassara saƙo ta atomatik. In ba haka ba, za ka iya kunna subtitles da hannu. (Danna hoton don fadada shi).

Gudanar da umarnin fassarar, kuma duk saƙon zai bayyana a cikin yarenku na asali. Sannan zaku iya canzawa tsakanin juzu'i da rubutun asali kuma kunna fassarar atomatik idan ba'a kunna ta ba. 

Kuna iya canzawa cikin sauƙi tsakanin saƙon da aka fassara da ainihin rubutun. (Danna hoton don fadada shi).

Idan kuna son yin tafiya ta baya kuma ku fassara imel ɗin da kuka ƙirƙira daga yarenku na asali zuwa wani yare daban fa? Abin takaici, Microsoft a halin yanzu ba ya bayar da ingantacciyar hanyar yin hakan a cikin Outlook. Hanya mafi sauƙi ita ce fassara rubutu a cikin Kalma, sannan kwafi da liƙa shi cikin saƙonku a cikin Outlook. 

Fassara a cikin Microsoft Outlook akan yanar gizo

Hakanan ana iya samun damar sabis ɗin fassarar Outlook akan gidan yanar gizo. Don saita shi anan, shiga cikin Outlook tare da asusun Microsoft ko asusun kasuwanci. Danna icon Saituna a hannun dama na sama. A cikin saitunan saituna, danna hanyar haɗin don dubawa Duk saitunan Outlook . A cikin Saituna pop-up taga, zaɓi Wasika Sannan sarrafa saƙo . Gungura ƙasa zuwa ɓangaren Fassara kuma zaku sami saitunan iri ɗaya kamar a cikin sigar tebur na Outlook. 

Outlook akan gidan yanar gizo yana ba da saitunan fassarar iri ɗaya kamar sigar tebur. (Danna hoton don fadada shi).

Lokacin da kuka karɓi saƙo a cikin wani yare daban, fasalin fassarar zai ba da damar fassara muku shi. Danna mahaɗin don fassara shi. Sannan zaku iya canzawa tsakanin ainihin rubutun da fassarar. 

Kamar yadda yake tare da dandanon tebur na Outlook, sigar gidan yanar gizo a halin yanzu ba ta ba da hanya mai amfani don fassara sabon imel daga yarenku na asali zuwa wani yare daban. Har yanzu, fassarar rubutu a cikin Word shine mafi kyawun fare ku. 

Fassara a cikin Microsoft Word

Aiki Fassara fasalin a cikin Microsoft Word Haka yake a cikin tebur da nau'ikan kan layi.

Bude daftarin aiki da kake son fassarawa, ko dai gabaɗaya ko a sashi. Zaɓi shafin duba a kan tef. Don keɓance fasalin kafin amfani da shi, danna maɓallin “”. Fassara kuma zaɓi Zaɓuɓɓukan Fassara . A cikin aikin Fassara da ke bayyana a hagu, tabbatar an saita canjin zuwa Ee don "Bayar da fassarar abun ciki wanda ba a rubuta a cikin harshen da kuka karanta ba." Hakanan zaka iya ƙara kowane harshe A'a son fassara shi. 

Idan kawai kuna son fassara takamaiman rubutu, zaɓi rubutun. Danna maɓallin Fassara a cikin ribbon kuma zaɓi "Zaɓi". Fassara" . A cikin Fassara mai Fassara a hagu, tabbatar cewa kun gano madaidaicin yaren tushe. Idan bai yi daidai ba, danna ƙasan kibiya don yaren da ake nufi kuma canza shi. Dubi kowace kalma a cikin fassarar, kuma fasalin zai nuna maka fassarar kalmar kawai. Don ƙara fassarar zuwa daftarin aiki na yanzu, danna maɓallin ”. Shigarwa Blue a hannun dama mai nisa. 

Zaɓi rubutun da kuke son fassarawa sannan ku gudanar da umarnin Fassara. (Danna hoton don fadada shi).

Hakazalika, don fassara duk takaddun, danna gunkin Fassara a cikin mashaya kuma zaɓi Fassarar daftarin aiki . A cikin Fassara Fassara, tabbatar da zaɓi shafin daftarin aiki . Tabbatar cewa harshen da ake nufi daidai ne. Danna maɓallin Fassara Blue a hannun dama mai nisa. An ƙirƙiri sabuwar takarda kuma tana fitowa tare da cikakkiyar fassarar. 

A cikin Kalma, zaku iya zaɓar don fassara duk takaddun da kuma rubutun da aka zaɓa. (Danna hoton don fadada shi).

Fassara daga harshen ku zuwa wani yana aiki iri ɗaya. Zaɓi rubutun da kuke son fassarawa (ko kada ku yi zaɓi idan kuna son fassara duk takaddun), sannan danna gunkin Fassara A kan ribbon review tab kuma zaɓi ko dai Fassarar zaɓi أو Fassarar daftarin aiki . A cikin fassarar fassarar, saita yaren da ake nufi a cikin Zuwa: filin. Duk wani rubutu da aka zaɓa ana fassara shi ta atomatik kuma ana nuna shi a cikin babban aiki. Don fassara daftarin aiki, danna maɓallin ”. Fassara Blue. 

Fassara a cikin Microsoft Excel

Aiki Tafsirin Excel ترجمة Kawai a cikin nau'in tebur na shirin. Zaɓi ɗayan sel guda ɗaya ko fiye masu ɗauke da rubutu waɗanda kuke son fassarawa. Danna Lissafi duba "Zaɓi" Fassara . A cikin fassarar fassarar, tabbatar da cewa tushen da harsunan da ake nufi daidai ne. Sannan zaku iya shawagi akan kowace kalma don ganin fassarar guda ɗaya. 

A cikin sigar tebur ta Excel, zaku iya zaɓar ɗaya ko fiye da sel don fassara rubutu. (Danna hoton don fadada shi).

Don saka rubutun da aka fassara zuwa tantanin halitta a cikin maƙunsar rubutu, zaɓi fassarar kuma kwafa shi cikin aiki. Danna kan tantanin halitta da aka yi niyya kuma liƙa rubutun. 

Fassara a cikin Microsoft PowerPoint

Kamar yadda yake tare da Excel, suna samuwa Subtitles don PowerPoint Kawai a cikin abokin ciniki na tebur. PowerPoint na iya fassara zaɓin rubutu (ba gabaɗayan gabatarwa ba); Yana aiki kamar fassarar zaɓaɓɓun sel a cikin Excel.

PowerPoint kuma yana ba da fasali mai amfani Zai iya fassara gabatarwar ku yayin da kuke magana da shi, wanda ke da kyau idan kuna da masu sauraro mafi jin daɗi a cikin wani yare. Fassarar taken suna bayyana azaman fassarar magana yayin gabatarwa. 

Don farawa, matsa Menu nunin faifai kuma duba akwatin Yi amfani da fassara koyaushe . sannan ka zaba Saitunan rubutu . A cikin sigar yanar gizo ta PowerPoint, danna Menu nunin faifai kuma zaɓi kibiya ƙasa kusa da Yi amfani da fassarar koyaushe . Zaɓi ko tabbatar da yaren magana. Sannan zaɓi yaren fassarar. Koma zuwa menu na Saitunan Ƙaƙwal don zaɓar inda kake son bayyana fassarar fassarar - an lulluɓe a ƙasa, mai rufi a sama, a saman nunin faifai, ko a ƙasan faifai. 

A cikin PowerPoint, zaku iya zaɓar yare don fassarori kuma saka inda fassarar ke bayyana. (Danna hoton don fadada shi).

Lokacin da kuke kallon gabatarwar ku azaman nunin faifai, faɗi kalmomi daga kowane nunin faifai ko daga sharhin ku. Fassarar karin magana za su bayyana a cikin harshen da kuka zaɓa. 

Fassara suna bayyana a cikin harshen da aka fassara yayin da kuke magana. (Danna hoton don fadada shi).

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi