Yadda ake sabunta apps akan Windows 11

Koyaushe kiyaye ƙa'idodin da wasanni akan PC ɗin ku don mafi kyawun ƙwarewa.

Yayin da Microsoft ke tura tsarin aikin sa sabon ƙarni gaba tare da Windows 11, Shagon Microsoft ya kasance wani ɓangare na tsarin aiki. Yanzu mun yi alkawarin tallafa wa aikace-aikacen Android, ba zai ɗauki lokaci mai tsawo ba don samun tarin abubuwan da muka fi so na Android akan PC ɗinmu.

Wannan jagorar za ta ƙunshi yadda ake sabunta ƙa'idodin da kuka sauke daga Shagon Microsoft. Zai shirya ku da wuri, domin idan lokaci ya yi, ba za ku damu ba.

Me yasa za ku sabunta apps?

To, akwai kyawawan dalilai da yawa a gare ku don ci gaba da sabunta aikace-aikacenku. Kadan daga cikinsu sabbin fasalin fasali ne ko canje-canje ga tsarin da ake dasu, musamman don aikace-aikacen da ke buƙatar haɗi zuwa sabar don aiki. Wasu dalilai sun haɗa da sabunta tsaro da haɓaka aiki ko kwanciyar hankali, waɗanda kuma yakamata kuyi la'akari.

Masu haɓakawa suna ci gaba da turawa don sabunta ƙa'idodin, wasu akai-akai fiye da wasu. Don haka, kiyaye ƙa'idodin ku na zamani yana tabbatar da cewa kun sami sabbin abubuwa da gyaran kwaro yayin da suke samuwa.

Sabunta apps a cikin Windows 11

Kuna da hanyoyi guda biyu waɗanda za ku iya amfani da su don sabunta aikace-aikacenku a cikin Windows 11. Da farko, za ku iya kunna sabuntawa ta atomatik, wanda zai kula da tsarin sabuntawa a gare ku. Ko kuna iya sabunta kowane app da hannu.

Babu bambance-bambance da yawa tsakanin waɗannan hanyoyin guda biyu. Ya zo ga abubuwan da kuke so. Idan ba ku son sautin binciken mutum ɗaya don sabuntawa da zazzagewa ga kowane app, ci gaba da kunna sabuntawa ta atomatik. A gefe guda, idan kuna da jinkirin intanet ko taƙaitaccen bayanai, shigar da sabuntawar app da hannu zai ba ku damar adana bayanai.

Kunna sabuntawa ta atomatik na apps

Ana kunna zaɓin sabuntawa ta atomatik don aikace-aikacen Store na Microsoft ta tsohuwa a cikin Windows 11. Idan ba haka lamarin yake a gare ku ba, kunna zaɓin sabunta atomatik yana da sauri da sauƙi.

Da farko, ƙaddamar da menu na Fara ta danna gunkin Windows akan ma'aunin aiki. Sa'an nan, a ƙarƙashin sashin da aka shigar, danna gunkin aikace-aikacen Store na Microsoft don buɗe shi.

Madadin haka, zaku iya nemo “Shagon Microsoft” a cikin Fara menu sannan ku ƙaddamar da app daga sakamakon binciken.

A cikin taga Ma'ajiyar Miscorosft, danna kan "Icon Profile" dake cikin kusurwar dama ta sama na allo.

Zaɓi "Saitunan Aikace-aikacen" daga zaɓuɓɓukan menu na Shagon Microsoft.

A cikin saitunan Store na Microsoft, kunna jujjuya kusa da "Appsaukakawa."

Sabunta aikace-aikace da hannu daga Shagon Microsoft

Idan kun fi son sarrafa abin da kuke yi kuma kuna da iyakacin haɗin kai, zaku iya kashe fasalin sabuntawa ta atomatik kuma sabunta ƙa'idodi da hannu.

Kaddamar da Shagon Microsoft ta hanyar nemo shi a cikin Fara menu kuma danna zaɓin "Library" a gefen hagu na ƙasa na taga.

Wannan zai loda jerin duk aikace-aikacen da ka shigar daga Shagon Microsoft akan kwamfutarka.

Na gaba, danna maɓallin Samun Sabuntawa a saman kusurwar dama na allon ɗakin karatu.
Zai ɗauki 'yan mintoci kaɗan kuma idan ana samun sabuntawa ga kowane ƙa'idodin da aka shigar akan tsarin ku, za su bayyana a nan kuma ƙila su fara ɗaukakawa ta atomatik.
Idan ba haka ba, kawai danna maɓallin Sabuntawa kusa da ƙa'idar don sabunta shi da hannu.

Ta yaya ake sabunta apps banda Store apps?

Kuna iya amfani da Shagon Microsoft don sabunta ƙa'idodin da aka riga aka shigar, kawai tabbatar suna da menu na kantin.
Ka'idodin da ke da jeri na Store kaɗai za a iya sabunta su ta Shagon Microsoft.
Abin takaici, ba za ku iya sabunta ƙa'idodin ɓangare na uku ko software ta amfani da Shagon Windows ba.
Don haka, kuna buƙatar ziyartar gidan yanar gizon mai haɓakawa ko gidan yanar gizon hukuma na wannan takamaiman software.

Umarni

Tambaya: Bana samun sabuntawa. me yasa?

NS. Idan ba za ku iya karɓar kowane sabuntawa ba, tabbatar cewa kuna da tsayayyen haɗin Intanet, cewa saitunan kwanan ku da lokacinku daidai ne, sannan ku duba don tabbatar da ayyukan Sabuntawar Windows suna gudana.

Tambaya: Shin yana da kyauta don sabunta ƙa'idodi?

A: Gabaɗaya, sabunta ƙa'idar ba ta kashe kuɗi, kodayake babu tabbacin hakan. A lokuta da ba kasafai ba, mai haɓakawa na iya cajin ku don sabuntawa.

Yadda ake ajiye fayilolinku a cikin Windows 11 kuma ku koma Windows 10

Yadda ake ɓoye rumbun kwamfutarka da sauri akan Windows 11

Yadda za a canza tsoho mai binciken gidan yanar gizo a cikin Windows 11

Hanyoyi 5 masu ban mamaki don sake farawa Windows 11

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi