Yadda ake sabunta Chromebook ɗinku

Chromebooks suna kula da kansu, amma yana da kyau a sabunta su akai-akai. Ga yadda ake yi.

Ɗaya daga cikin fa'idodin Chromebook shine cewa yana buƙatar kusan babu kulawa. Babu buƙatar zazzage manyan abubuwan sabunta tsarin akai-akai, kuma lokacin da kuka matsa daga sigar ChromeOS zuwa na gaba, da kyar ba ku lura da wani abu da ke faruwa ba.

Amma, kamar kowane tsarin kwamfuta, ChromeOS yana buƙatar sabuntawa kowane lokaci don tabbatar da cewa kuna gudanar da sabon salo - musamman idan kun bar Chromebook ɗinku a cikin aljihun tebur na tsawon watanni ko ma shekaru. Anan ga yadda ake kiyaye Chromebook ɗinku cikin siffa mafi girma ta hanyar sabunta tsarin aiki.

Ta yaya kuka san lokaci ya yi da za ku sabunta Chromebook ɗinku?

ChromeOS yana bincika sabuntawa akai-akai kuma zai sauke su ta atomatik a bango. Idan ka sake kunna na'urarka akai-akai, za a yi amfani da sabuntawa ta atomatik, amma idan ba haka ba, ko dai za ka ga akwati ya tashi yana gaya maka cewa na'urar tana nan ko kuma za a sami da'irar orange mai kibiya a ciki wanda aka nuna a wurin matsayi a wurin. kasa dama allon.

Waɗanda ke amfani da Chromebooks ɗin su a wurin aiki ko makaranta za su ga ɗayan launuka biyu na ƙarshen, shuɗi yana nuna cewa ana ba da shawarar sabuntawa, da orange yana nuna cewa ana buƙata (yawanci don sabunta fasalin tsaro).

Danna kan da'irar zai ba da zaɓi Sake yi don ɗaukakawa , don haka danna wannan zabin ko An shirya Kunna Chromebook ɗinku da hannu kuma za a yi amfani da sabuntawa.

Yadda ake sabunta Chromebook ɗinku da hannu

Idan kuna tunanin mai yiwuwa Chromebook ɗinku bai ɗauki sabuntawa ba, zaku iya bincika kanku da hannu. Don yin wannan, matsa lokacin a cikin ƙananan kusurwar dama na allon sannan zaɓi gunkin gear domin saituna .

A hannun dama za ku samu Game da Chrome OS a kasan lissafin. sama da wannan.

Na gaba, zaɓi zaɓi Duba don sabuntawa .

Chromebook ɗinku ya kamata yanzu zazzage duk wani sabuntawa da ake samu, sannan kawai danna zaɓi Sake yi don ɗaukakawa Lokacin da ya bayyana, ChromeOS zai kula da sauran.

Abin da za a yi lokacin da sabunta ChromeOS baya aiki

Sabuntawa yawanci suna tafiya lafiya, amma idan kuna fuskantar matsala da ɗayansu, ga wasu abubuwa da zaku iya gwadawa:

Kashe Chromebook ɗinku, sannan kunna shi baya don ganin ko hakan ya sa sabuntawa ya fara.

Tabbatar cewa Wi-Fi ɗin ku ko haɗin bayanan yana aiki daidai. Idan za ku iya, canza zuwa wata hanyar sadarwa don ganin ko haɗin yana haifar da matsala.

Idan baku ji daɗi ba bayan yunƙurin zazzagewa da amfani da sabuntawar akai-akai, zaku iya gwada sake saita Chromebook ɗinku ko a cikin mafi munin yanayi, kuna goge shi gaba ɗaya zuwa yanayin masana'anta tare da Powerwash.

Idan duk waɗannan zaɓuɓɓukan ba su gyara matsalar ba, ya kamata ku gwada ɗauka zuwa ga ƙwararrun gyare-gyaren kwamfuta ko wataƙila ku yi la'akari da maye gurbin ta da sabon samfuri mai haske kamar waɗanda ke cikin jagorarmu. Mafi kyawun Chromebooks .

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi