Yadda ake amfani da PS5 DualSense Controller akan iPhone da iPad

Yadda ake amfani da PS5 DualSense Controller akan iPhone da iPad

Tare da sakin iOS 14.5, a ƙarshe zaku iya amfani da mai sarrafa DualSense don kunna wasanni akan iPhone da iPad ɗinku. Ga yadda.

PlayStation 5 na Sony kayan aiki ne mai ban sha'awa, yana ba da ƙwarewar wasan bidiyo mai inganci cikakke tare da wasan kwaikwayo na 4K, ƙirar ƙirar ƙira da santsi, amma mai sarrafa DualSense ne wanda ke satar wasan kwaikwayon, yana ba da tsokaci mai ƙarfi da injunan haɓakawa don isar da su. gameplay More immersive.

IPhone da iPad masu tawali'u kuma sun ga haɓakawa a cikin sashin wasan caca a cikin ƴan shekarun da suka gabata, musamman tare da sakin Apple Arcade da kashe wasannin AAA masu dacewa da wayar hannu gami da PUBG Mobile da Call of Duty Mobile.

Me zai faru idan za ku iya haɗa mai sarrafa DualSense tare da babban ɗakin karatu na wasanni masu tallafawa na'ura akan iOS? Tare da sakin iOS 14.5, yanzu zaku iya yin daidai wannan - kuma ga yadda.  

Haɗa Mai Sarrafa DualSense tare da iPhone ko iPad

Yana da sauƙin amfani da DualSense Controller akan iPhone ko iPad ɗinku muddin na'urarku tana gudana iOS 14.5 (ko iPadOS 14.5 akan sikelin allunan Apple). Baya ga iOS 14.5, kuna buƙatar iPhone ko iPad kuma ba shakka Sony DualSense Controller .

Da zarar kun sami duk waɗannan, bi waɗannan matakan:

  1. A kan iPhone ko iPad ɗinku, kan gaba zuwa ƙa'idar Saituna.
  2. Danna Bluetooth kuma ka tabbata an kunna shi.

  3. A kan mai sarrafa DualSense ɗin ku, latsa ka riƙe maɓallin PS da maɓallin Share (a hagu na sama) har sai LED ɗin da ke kewayen waƙa ya haskaka.
  4. A kan na'urar ku ta iOS, matsa DualSense Mai Kula da Mara waya a cikin jerin na'urorin da ake da su.

Ya kamata a haɗa iPhone ko iPad ɗinku tare da DualSense, shirye don wurin wasan caca ta hannu akan wasannin da suka dace da ake samu ta Apple Arcade da App Store. Yayin da ayyukan maɓalli suka bambanta daga wasa zuwa wasa, aikin maɓallin rabo na duniya ne, yana ba ku damar ɗaukar hoton allo tare da taɓawa ɗaya kuma fara rikodin allo tare da taɓa sau biyu.

Yana da kyau a lura cewa da zarar an haɗa su tare da na'urar iOS, za ku sake haɗa mai sarrafa DualSense zuwa PS5 don dawo da haɗin mara waya.

Zan iya saita taswirar maɓallin al'ada akan iPhone da iPad?

Yayin da a tarihi ba ku sami damar canza ayyukan maɓallin ku akan iPhone ko iPad ɗinku ba, hakan ya canza tare da gabatarwar iOS 14.5. Bayan shigar da sabuntawar software, yanzu zaku iya keɓance abubuwan sarrafawa ba kawai don mai sarrafa DualSense ba, har ma da kowane mai sarrafa iOS mai jituwa.

Don canza ayyukan maɓalli, bi waɗannan matakan:

  1. Bude aikace -aikacen Saituna.
  2. Danna Gaba ɗaya.
  3. Danna kan Mai sarrafa Wasan.
  4. Danna kan Sabuntawa.
  5. Daga nan, za ku iya sake saita kowane maɓallan da ke kan mai sarrafa ku, kuma kuna iya musaki fasalulluka kamar ra'ayin haptic da ayyukan maɓallin rabo daga wannan menu kuma.

Shin akwai wasu hani yayin amfani da DualSense Controller akan iPhone ko iPad?

Mai sarrafa DualSense na Sony tabbas shine mafi ƙarfin siyar da PS5, yana ba da fasali na musamman gami da abubuwan da ke haifar da amsa mai ƙarfi waɗanda za su iya yin kwatankwacin jin jan harbin bindiga ko zana laƙabi, kuma wannan yana ƙara haɓaka ta hanyar taɓawa ta ci gaba da aka nuna daga na'urar wasan bidiyo.

Yayin da zaku iya amfani da mafi yawan maɓallan akan mai sarrafa DualSense, kar ku yi tsammanin ganin goyan bayan abubuwan da ke haifar da ruɗarwa ko taɓawa waɗanda suka wuce ayyukan asali. Baya ga kasancewa sabuwar fasaha wacce ke keɓance ga PS5 har yanzu, babu amfani da yawa a cikin masu haɓaka iOS waɗanda ke ƙara tallafi don faɗakarwa mai ƙarfi da injin injin da ke tunanin kawai ƙaramin yanki na tushen mai amfani da su zai yi amfani da masu sarrafa DualSense a yanzu.

Yadda ake amfani da PS5 DualSense Controller akan Android

Yadda ake canza nau'in NAT akan PS5

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi