Yadda ake amfani da Windows 10 Media Creation Tool

To, kwanakin nan sun shuɗe lokacin da muka dogara da DVD don shigar da sabon tsarin aiki akan PC ɗinmu. A kwanakin nan, mutane sun dogara da kebul na USB kamar na'urori masu ƙarfi na waje ko PenDrive don shigar da tsarin aiki akan kwamfuta.

Idan aka kwatanta da DVD, na'urorin USB masu ɗaukar nauyi ne da sauri. A kwanakin nan, kwamfutar tafi-da-gidanka ba su da na'urar DVD. Har ila yau, yana da sauƙi don taya Windows akan sabuwar kwamfuta ta hanyar kebul na USB.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ƙirƙirar na'urar USB mai bootable. Mun riga mun raba cikakken jagora inda muka jera wasu daga cikin Mafi kyawun Kayan Aikin Media na USB don Windows 10 . Kuna iya amfani da kowane ɗayansu don ƙirƙirar Pendrive mai bootable.

Koyaya, idan muna da zaɓi mafi kyau don ƙirƙirar kafofin watsa labarai na shigarwa, za mu zaɓi kayan aikin ƙirƙirar Media na Windows 10. Wannan labarin ya tattauna kayan aikin ƙirƙirar Media na Windows 10 da yadda ake amfani da shi don haɓaka PC ɗinku.

Menene Windows 10 Media Creation Tool?

Windows 10 Media Creation Tool kayan aiki ne na kyauta wanda Microsoft ke bayarwa don sabunta tsarin aiki na Windows. Kayan aiki na Windows 10 ne, amma yana aiki da kyau har ma akan tsofaffin nau'ikan Windows kamar Windows 7, Windows 8, da Windows 8.1.

Abu mai kyau game da kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labaru shine cewa yana iya yin manyan ayyuka guda biyu. Na farko, zai iya haɓaka PC ɗin ku; Na biyu, yana iya ƙirƙirar kebul na USB mai bootable Windows 10.

Don haka, Kayan aikin Ƙirƙirar Media shine mafita ta tsayawa ɗaya don Windows 10 haɓakawa ko shigarwa kuma, kar a manta kuma cewa kayan aiki ne na kyauta wanda Microsoft kanta ke bayarwa. Don haka kwanciyar hankali da tsaro ba za su zama matsala ba.

1. Yi amfani da Windows 10 Media Creation Tool don haɓaka PC naka

Windows 10 Media Creation Tool za a iya amfani dashi don haɓakawa Windows 10. Bi wasu matakan da aka bayar a ƙasa don haɓaka PC ɗinku ta Kayan Aikin Media Creation.

Mataki 1. Da farko, kai kan wannan Haɗi Zazzage kayan aikin Media Creation na Windows 10.

Mataki 2. dama Yanzu Kaddamar da Kayan aikin Ƙirƙirar Mai jarida kuma zaɓi zaɓi "Haɓaka wannan kwamfutar yanzu".

Mataki 3. Yanzu, jira Kayan Aikin Mai jarida don zazzage abubuwan sabuntawa daga intanit.

Mataki 4. Da zarar an sauke, danna maɓallin " Girkawa "Kamar yadda aka nuna a kasa.

Wannan! na gama Yanzu kwamfutarka za ta sake farawa sau da yawa don kammala shigarwa. Dangane da ƙayyadaddun kwamfutarka, tsarin shigarwa na iya ɗaukar ɗan lokaci don kammalawa.

2. Yadda ake ƙirƙirar bootable USB Drive ta Media Creation Tool

Idan kuna son shirya kebul na USB don shigar da Windows 10, kuna buƙatar bin matakan da aka bayar a ƙasa. Anan ga yadda ake ƙirƙirar kebul ɗin bootable a cikin Windows 10 ta Kayan aikin Ƙirƙirar Media.

mataki Na farko. Da farko, ƙaddamar da kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labaru akan tsarin ku kuma zaɓi zaɓi "Ƙirƙiri kafofin watsa labarai na shigarwa"

 

Mataki 2. A mataki na gaba, zaɓi yare, sigar, gine-gine kuma danna maballin "Maɓallin" na gaba ".

 

Mataki 3. Yanzu za a tambaye ku zaɓin kafofin watsa labarai da kuke son amfani da su. Gano wuri Kebul flash drive daga zabin kuma danna maballin" na gaba ".

Mataki 4. dama Yanzu Saka kebul na USB a cikin kwamfutar Kuma zaɓi kebul na USB. Da zarar an yi, danna maɓallin "na gaba" .

Mataki 5. Yanzu, jira Kayan aikin Media Creation don saukewa kuma shirya kebul na USB don shigar Windows 10.

Wannan! na gama Wannan shine yadda zaku iya amfani da Kayan aikin Media Creation don ƙirƙirar kafofin watsa labarai masu bootable.

Don haka, wannan jagorar duka game da yadda ake amfani da Kayan aikin Ƙirƙirar Mai jarida. Fata wannan jagorar ya taimake ku! Da fatan za a raba tare da abokan ku kuma. Idan kuna da wata shakka game da wannan, ku sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi