MacOS Ventura yana jinkirin? Hanyoyi 13+ don haɓaka aiki

MacOS Ventura yana jinkirin? Hanyoyi 13+ don haɓaka aiki.

Wasu masu amfani da Mac suna jin cewa macOS Ventura yana da hankali fiye da macOS Monterey ko Big Sur, yana ba da mafi munin aiki gabaɗaya, kuma lokacin yin ayyuka iri ɗaya akan Macs ɗin su.

Ba sabon abu bane ga masu amfani su ji kwamfutar su ta yi hankali bayan babban sabuntawar macOS, kuma Ventura ba banda. Idan kun ji cewa Mac ɗinku yana da hankali a hankali ko ya fi sluggish, watakila jinkirin aiwatar da aikace-aikacen, ƙarin ƙwallon rairayin bakin teku, ko wasu dabi'un da ba a saba gani ba yayin ƙoƙarin amfani da kwamfutarka, karantawa.

 

1: Mac yana jinkiri sosai bayan sabuntawa zuwa macOS Ventura

Idan sabuntawa zuwa macOS Ventura kwanan nan ne, a cikin ranar ƙarshe ko a cikin ranar ƙarshe, wataƙila Mac ɗin ku zai yi jinkiri saboda ayyuka na baya da ƙididdiga suna faruwa. Wannan yana faruwa tare da kowane babban sabunta software na tsarin.

Hanya mafi kyau don warware jinkirin aiki bayan babban sabuntawar software na tsarin kamar macOS Ventura shine barin Mac ɗin ku a ciki (idan kwamfutar tafi-da-gidanka ce) da kunnawa, kuma bar shi ya zauna ba aiki yayin da kuke ci gaba da rayuwar ku daga kwamfutar. Wannan yana ba Mac damar yin aiki na yau da kullun, ƙididdigewa, da sauran ayyuka, kuma aikin zai dawo daidai lokacin da wannan ya cika.

Yawancin lokaci, barin Mac ɗin ku yana kunna kuma shigar da shi cikin dare ɗaya ya isa ya magance irin wannan matsala bayan sabunta software na tsarin.

2: Shin Mac ɗinku ya girme? RAM mai iyaka?

MacOS Ventura yana da ƙarin buƙatun tsarin Daga nau'ikan macOS da suka gabata, wasu masu amfani sun lura cewa MacOS Ventura da alama yana tafiya a hankali akan tsofaffin Macs ko Macs tare da ƙarancin albarkatu kamar ƙarancin RAM ko sarari diski.

Gabaɗaya, kowane sabon ƙirar Mac mai 16GB na RAM ko fiye, kuma mai sauri, SSD mai sauri zai yi aiki daidai da MacOS Ventura. Macs masu 8GB na RAM ko ƙasa da kuma rumbun kwamfyuta waɗanda ke jujjuya a hankali suna iya jin kasala, musamman lokacin amfani da aikace-aikace da yawa lokaci guda.

3: Sakonnin Hankali

Aikace-aikacen Saƙonni akan Mac yana da daɗi sosai, amma idan kuna yawan musayar lambobi da GIF tare da mutane, buɗe waɗancan windows ɗin saƙon na iya rage aiki akan Mac ɗin ku ta barin app ɗin Saƙon yayi aiki tare da albarkatu don madauki GIF mai rai ko nunin kafofin watsa labarai. abun ciki wasu saƙonni.

Fitar da saƙonni kawai lokacin da ba a amfani da su, ko ma zaɓin tagar saƙo na daban wanda ba shi da abun ciki mai yawa na kafofin watsa labarai, zai taimaka tare da aiki anan.

4: Nemo kayan aiki masu nauyi ta amfani da Aiki Monitor

Wani lokaci aikace-aikace ko hanyoyin da ba ku yi tsammanin ɗaukar CPU ko RAM ba suna yin haka, suna sa kwamfutarka ta yi kasala.

Bude Kulawar Ayyuka akan Mac ɗinku ta latsa Command + Spacebar don kawo Haske, buga “Aiki Monitor” kuma buga Komawa.

Fara farawa ta hanyar amfani da CPU, don ganin ko wani abu yana amfani da yawa na processor ɗin ku. Idan wani abu ya buɗe wanda ba a amfani da shi kuma yana amfani da na'urori masu yawa, wannan app ko tsari na iya zama dalilin da Mac ɗin ke jin jinkirin.

Idan ka ga cewa kernel_task yana ci gaba da dusashewa, yana yiwuwa saboda aikace-aikace da yawa ko shafuka masu bincike suna buɗewa, kuma kernel yana jujjuya abubuwa a ciki da waje daga ƙwaƙwalwar ajiya.

WindowServer kuma galibi ana haifar da shi ta hanyar aikace-aikace masu aiki da yawa ko kafofin watsa labarai akan allon, za mu ƙara zuwa wancan cikin ɗan lokaci.

Google Chrome babban masarrafar gidan yanar gizo ne amma ya shahara wajen amfani da kayan masarufi da yawa kamar RAM da CPU, don haka idan an bude shi da dimbin shafuka ko windows, zai iya rage aiki a kan Mac din ku. Yin amfani da ƙarin mashigin adana albarkatu kamar Safari na iya zama mafita ga wannan matsalar, ko kuma kawai samun ƙarancin windows da shafuka a buɗe a cikin Chrome a duk lokacin da zai yiwu.

Ƙarin masu amfani kuma suna iya gwadawa Kashe aikace-aikace da matakai waɗanda ke amfani da CPU ko RAM da yawa, amma ku tuna cewa tilasta barin aikace-aikacen na iya haifar da asarar bayanai a cikin waɗannan ƙa'idodin, kamar zaman binciken bincike, ko wani abu da ba a adana ba.

Hakanan kuna iya ganin hanyoyin da ba ku gane ba amma suna cinye albarkatun tsarin da yawa, kamar ApplicationStorageExtension , wanda ke amfani da albarkatu masu nauyi don zana allon bayanan amfani da Adana akan Mac ɗin ku, kuma rufe wannan taga kawai zai ba da damar wannan tsari don sauƙaƙe.

5: WindowServer nauyi amfani da CPU da yawan RAM

Kuna iya ganin tsarin 'WindowServer' ta amfani da yawancin CPU da ƙwaƙwalwar tsarin. Wannan yawanci yana faruwa saboda kuna da manyan windows ko aikace-aikacen buɗewa akan Mac ɗin ku.

Rufe windows, kafofin watsa labarai windows, aikace-aikace, browser tabs, da browser windows zai ba da damar WindowServer ya daidaita.

Kuna iya taimakawa WindowServer yayi amfani da ƙarancin albarkatu ta hanyar kashe bayyananniyar gaskiya da tasirin gani akan Mac ɗinku, amma idan kuna da aikace-aikacen da yawa da yawa da shafukan burauzar buɗewa, tabbas zai iya amfani da albarkatun tsarin da yawa don zana waɗancan windows zuwa allon.

6: Kashe abubuwan gani da Candy na Ido kamar nuna gaskiya da motsi

Kashe alewar ido na gani akan Mac ɗinku na iya taimakawa haɓaka albarkatun tsarin don kada a yi amfani da su don tasirin gani.

    1. Bude menu na Apple  kuma je zuwa Saitunan Tsarin
    2. Zaɓi abubuwan da ake so na "Imawa".
    3. Zaɓi saitunan "Nuna".
    4. Juya jujjuyawa don kunna "Rage Motsi" da "Rage Bayyana Gaskiya"

Wannan zai canza kamannin gani na Mac kuma, yana sa windows da sanduna suna bayyana haske da fari idan aka kwatanta da mafi shuɗi da launin toka. Amma, ya kamata ya yi amfani da ƙananan albarkatun tsarin kuma, wanda zai haifar da ƙara yawan aiki.

An kashe bayyana gaskiya Dabarar don hanzarta Macs ya kasance na dogon lokaci, kuma yana aiki da kyau musamman akan tsofaffin injuna tare da ƙarancin albarkatun tsarin gabaɗaya.

Mataki na 7: Gyara tebur na Mac ɗin ku

Idan tebur na Mac ɗinku yayi kama da bala'i tare da ɗaruruwan fayiloli, zai iya rage aikin akan Mac ɗin ku.

Wannan saboda kowane thumbnail da fayil akan tebur ɗinku yana amfani da albarkatu don zana akan allon, don haka kawai zubar da komai daga tebur ɗinku zuwa wani babban fayil kuma hana su bayyana na iya hanzarta Mac ɗinku ta amfani da ƙarancin albarkatu.

Akwai wani zaɓi Boye duk gumakan tebur na Mac wanda da gaske yana kashe tebur (amma ba mai Neman ba), yana hana wani abu bayyana akan tebur. Amma ga yawancin masu amfani, kawai zubar da komai daga tebur zuwa babban fayil ya isa.

8: Shigar da sabuntawar macOS Ventura idan akwai

Apple zai ci gaba da haɓaka macOS Ventura da sake sabunta software don tsarin aiki, kuma yakamata ku shigar dasu yayin da suke samuwa, saboda suna iya magance kwari waɗanda zasu iya haifar da lamuran aiki.

  1. Daga menu na  Apple, je zuwa Saitunan Tsarin, zaɓi Gabaɗaya, kuma je zuwa Sabunta Software.
  2. Shigar da kowane sabunta software akan Ventura

9: Sabunta Mac apps

Kar a manta da sabunta ƙa'idodin Mac ɗinku akai-akai, saboda ana iya inganta su don aiki ko gyara kurakurai waɗanda ke shafar aiki.

Store Store shine inda zaku sabunta yawancin apps akan Mac ɗinku ta zuwa Store Store> Sabuntawa

Wasu ƙa'idodi kamar Chrome na iya ɗaukakawa ta atomatik ko da hannu ta cikin abun menu na Game da Chrome.

Shigar da kowane sabuntawar aikace-aikacen da ake samu don macOS Ventura, wannan kyakkyawan tsarin kulawa ne.

10: Shin Mac ɗinku yana jinkiri ko Wi-Fi / intanit ɗin ku yana jinkirin?

Wasu masu amfani na iya samun jinkirin wi-fi ko al'amuran haɗin Intanet, wanda ke nufin lokacin da suke ƙoƙarin bincika gidan yanar gizon ko amfani da aikace-aikacen tushen intanet, komai yana da hankali. Amma idan haka ne, maiyuwa ba zai zama Mac ɗin kanta ba yana jinkirin, yana iya zama haɗin Intanet kawai.

11: Me yasa Mac ɗina ke yin flicker akai-akai a cikin apps, jinkirin aiwatar da aikace-aikacen

Wataƙila wannan lamari ne na albarkatu wanda ba shi da alaƙa da macOS Ventura, don haka idan kuna da wani buɗe app wanda ke cinye albarkatun tsarin da yawa, kamar Google Chrome tare da manyan windows da shafuka masu buɗewa, yana iya rage aiki a cikin sauran aikace-aikacen.

Hanya mafi sauƙi don haɓaka aiki a cikin yanayin aikace-aikacen irin wannan shine kashe wasu aikace-aikacen da ke amfani da albarkatun tsarin da yawa, da kuma 'yantar da su.

12: Jinkirin aiki a samfoti?

Yin ayyuka masu sauƙi kamar juyawa ko canza girman hotuna a cikin Preview akan Mac ya kasance nan take, amma wasu masu amfani sun ba da rahoton Preview tare da macOS Ventura suna fuskantar hadarurruka, daskarewa, ko ɗaukar mintuna don kammala abin da ake amfani da su don ɗaukar daƙiƙa, kamar canza girman hoto.

Hakazalika da shawarwarin ƙwallon rairayin bakin teku don ƙa'idodin gama gari, wannan yana yiwuwa saboda amfani da albarkatu ta wasu ƙa'idodi, don haka gwada fita ɗaya ko biyu ƙa'idodi masu nauyi sannan ta amfani da samfoti, yakamata a haɓaka.

13: Google Chrome da alama yana da hankali a cikin macOS Ventura?

Wasu masu amfani suna ba da rahoton cewa Google Chrome yana da alama a hankali a MacOS Ventura.

Idan wannan ya shafi ku, tabbatar da shigar da kowane sabuntawa don Google Chrome tun lokacin da kuka sabunta zuwa macOS Ventura. Yana da wuya a sami wani abu na musamman ga Ventura, amma kiyaye sabunta software ɗinku kyakkyawan aiki ne.

Har ila yau, hanya mafi sauƙi don hanzarta ayyukan Chrome ita ce rufe windows da shafuka, wanda ke ba da damar ƙwaƙwalwar ajiya da kayan aiki masu yawa.

-

Kuna jin cewa aiki a cikin macOS Ventura yana da sauri ko a hankali fiye da da? Shin shawarwarin da ke sama sun taimaka muku warware matsalolin aiki a cikin macOS Ventura? Bari mu san abubuwan naku tare da aiki, saurin aiki, da jinkirin aikin tsarin a cikin maganganun.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi