Koyi game da fa'idodi da fasalulluka na igiyoyin fiber optic

Koyi amfanin igiyoyin fiber na gani

Sannu da maraba zuwa Mekano Tech 'mabiya da baƙi a cikin sabon labari mai fa'ida akan igiyoyin fiber na gani, ko wani maraice na fiber na gani. Bari mu fara da fahimtar ainihin abin da waɗannan igiyoyin fiber na gani suke; Na farko, saitin igiyoyin sadarwa ne waɗanda ke ƙunshe da takamaiman filaye na gilashi a cikin nau'in rassan da aka sanya a cikin kumfa mai rufi. An ƙera shi don dogon nisa, cibiyar sadarwar bayanai ce mai girma ban da sadarwa. Idan aka kwatanta wannan aiki da iya aiki tare da igiyoyi masu waya, waɗannan igiyoyin gani suna da mafi girman kewayon mitar sabili da haka suna da ikon watsa bayanai a nesa mai nisa. Tabbas akwai wasu dalilai da yasa kamfanoni ke amfani da wannan kayan fiber maimakon wani abu.

Fiber fiber na gani sun ƙunshi:

 

1. Cibiya, silinda mai sirara na gilashin haske mai haske, wanda kaurinsa bai wuce kaurin gashin da haske ke tafiya ba.
2. Ƙaƙwalwar tsakiya ko mai nunawa (cladding), wanda shine tsakiya wanda aka tsara don ci gaba da nuna haske don kasancewa a cikin gilashin gilashi.
3. Insulating shafi ne na filastik kunsa wanda ke rufe mahimmanci da mahimmanci kuma yana kare su daga lalacewa.

Bari mu dubi fa'idodin:

• Dole ne a yi la'akari da ƙarancin kashe kuɗi

Tabbas, adadin kuɗin da ake buƙata abubuwa ne da yawa. Kowa zai iya zaɓar layin kebul mai rahusa idan aka kwatanta da wasu yayin samar da kyakkyawan sabis. An ce ana iya ba da tan mil mil na irin wannan nau'in na USB don samuwa akan farashi mai rahusa idan aka kwatanta da sauran nau'ikan. Wannan ba kawai yana adana mai bada ku ba, har ma da yawan kuɗin ku. Don haka lallai yakamata ku zaɓi irin wannan nau'in don adana ƙarin kuɗi daga kashewa.

 

• Ƙarfin sufuri yana da girma sosai

Tun da diamita na waɗannan zaruruwa ya fi sirara, ana iya haɗa yawancin wayoyi tare don amfani idan aka kwatanta da sauran nau'ikan. Wannan yana ba da hanya mai faɗi da yawa don tsallake ƙarin layukan waya a cikin layin kebul ɗaya ko wataƙila samun ƙarin tashoshi na kebul a cikin akwatin saman. Ko ta yaya, amfanin yana da yawa. Don haka mafi girman kaya, mafi girman fa'ida.

Mafi ƙarancin damar rasa lalacewa

Mafi kyawun fasalulluka kuma mafi amfani mai yiwuwa su kasance ga duk masu amfani da irin wannan nau'in na USB, kuma yuwuwar lalata filaye na gani ya ragu sosai, don haka koyaushe mutane suna zaɓar kada su fuskanci matsalar asarar sigina. Yana iya zama mataki mai ban haushi sosai lokacin da kake da layin kebul tare da matsalolin samun sigina marasa ƙima. Don haka, don guje wa wannan matsala, mutane suna zaɓar fiber optics kuma suna jin daɗin amfani da su sosai.

Ta hanyar ganin mafi mahimmancin fa'idodi da za ku iya samu cikin sauƙi, akwai wasu fa'idodi masu mahimmanci a cikin amfani da waɗannan kayan da za su iya ba ku tsari mai sauƙi, don haka ya kamata ku zaɓi waɗannan fasalulluka ba tare da bata lokaci ko tattaunawa ba.

watsa siginar dijital:

Zaɓuɓɓukan gani sun dace don watsa siginar dijital da ake amfani da su a cibiyoyin sadarwar kwamfuta.

Amintacce daga wuta:

Fiber na gani ba sa amfani da kowane siginar lantarki, don haka hanya ce mai aminci don isar da bayanai da siginar gani a nesa mai nisa ba tare da tsoron lalacewar wuta ta hanyar cajin lantarki ba.

hur:

Fiber na gani ba su da nauyi idan aka kwatanta da wayoyi na tagulla, kuma suna ɗaukar ɗan ƙaramin yanki idan aka kawo su a ƙarƙashin ƙasa, idan aka kwatanta da babban yanki da ke ɗauke da igiyoyin ƙarfe na ƙarfe.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi