Yadda ake kunna Low Power Mode akan Apple Watch don tsawaita rayuwar batir

Yi amfani da Yanayin Ƙarfi don adana baturi yayin da har yanzu kuna samun dama ga yawancin ayyuka akan Apple Watch ɗin ku.

The Apple Watch ne mai kyau yanki na inji, duka daga hardware da software view. Amma koyaushe akwai abu ɗaya da na ji ba shi da shi - yanayin ƙarancin wuta wanda ba zai sa agogon ya zama mara amfani.

A ƙarshe, burina ya cika. A taron Far Out, inda Apple ya fitar da sabon layin sa na wearables, Series 8, Watch Ultra da Second Generation SE, wata sanarwar ta albarkaci kunnuwanmu. Haɗin Yanayin Ƙarfin Wuta a cikin watchOS 9.

Lokacin da ba a haɗa fasalin ba a cikin sanarwar WWDC'22 don watchOS 9 bayan da ya yi tsauraran matakan jita-jita, an yi hasashe cewa zai iya kasancewa don sabbin agogon kawai. Abin farin ciki, ba haka lamarin yake ba.

Menene Low Power Mode akan Apple Watch?

Yanayin Ƙarfin Ƙarfi akan Apple Watch ɗinku yana aiki sosai kamar yanayin ƙarancin wutar lantarki akan iPhone, iPad, ko Mac ɗinku. Yana adana ƙarfin baturi ta iyakance ayyuka akan Apple Watch.

Ya bambanta da yanayin Reserve Power wanda ake amfani dashi don dakatar da cikakken aikin agogon ku. A cikin Yanayin Wutar Wuta, agogon zai yi kyau kamar a kashe, sai dai zai nuna lokacin da kuka danna maɓallin gefe. Shi ba ko da alaka to your iPhone lokacin da yanayin ne aiki. Don dawo da aikin agogon ku, dole ne ku sake kunna shi.

A madadin, Yanayin Ƙarfin Ƙarfi yana kashe wasu ayyukan Apple Watch, kamar nunin koyaushe, ma'aunin bugun zuciya na baya, fara motsa jiki ta atomatik, sanarwar lafiyar zuciya, ma'aunin oxygen na jini, da haɗin wayar salula, a tsakanin sauran abubuwa don adana baturi. Har yanzu agogon yana da alaƙa da iPhone ɗinku kuma wasu ayyuka har yanzu suna aiki iri ɗaya.

Dakatar da mahimman na'urori masu auna firikwensin da ayyuka suna taimakawa tsawaita rayuwar baturi lokacin da ba ku da caja na tsawon lokaci, kamar a kan jirgin. Ga Apple Watch Series 8 da SE na ƙarni na biyu, Apple ya yi iƙirarin cewa Yanayin Ƙarfi na iya tsawaita rayuwar batir zuwa sa'o'i 36, sabanin sa'o'i 18 akan cikakken caji lokacin da yanayin ke kashe.

A cikin Apple Watch Ultra, yana iya bayar da har zuwa awanni 60 na rayuwar batir. Yanzu, ƙila lambobin ba za su yi girma ba don samfuran agogon tsofaffi, amma duk abin da suke, hanya ce mafi kyau don yin ciniki fiye da yanayin Reserve Power a ganina.

Za a sami fasalin a agogon da ke gudana watchOS 9, wanda za a sake shi ga jama'a a ranar 12 ga Satumba. Yanayin Ƙarfin Ƙarfi zai kasance akan duk na'urorin da ke aiki da watchOS 9. Jerin na'urori masu jituwa sun haɗa da:

  • Kalli Jerin 4
  • Kalli Jerin 5
  • Kalli Jerin 6
  • Kalli Jerin 7
  • Kalli Jerin 8
  • Watch SE (ƙarni na XNUMX da na XNUMX)
  • Duba Ultra

Tunda Series 3 bai cancanci haɓakawa zuwa watchOS 9 ba, ba zai sami Yanayin Ƙarfin Ƙarfi akansa ba.

Kunna Yanayin Ƙarfin Ƙarfi

Kuna iya kunna Yanayin Ƙarfin Ƙarfi daga agogon kanta. Ba kamar sauran saitunan da yawa ba, zaɓin baya samuwa a cikin Watch app akan iPhone ɗinku.

Kuna iya ko dai kunna Yanayin Ƙarfin Wuta daga Cibiyar Sarrafa ko aikace-aikacen Saituna akan Apple Watch ɗin ku.

Don kunna Yanayin Ƙarfin Wuta daga Cibiyar Kulawa, Jeka fuskar agogon idan ba a can ba. Na gaba, zazzage sama daga ƙasan allon don kawo Cibiyar Kulawa.

Matsa akwatin Kashi na Baturi daga Cibiyar Kulawa.

Na gaba, kunna jujjuyawar don Yanayin Ƙarfin Ƙarfi.

Shafin Yanayin Ƙarfin Ƙarfi zai buɗe; Gungura ƙasa a kai ko dai da yatsa ko ta murɗa rawanin har sai kun ga zaɓuɓɓukan kunna yanayin.

Kuna iya ko dai kunna shi kawai, saboda zai kasance yana aiki har sai kun kashe shi da hannu. Ko za ku iya zaɓar gudanar da shi na ɗan lokaci. Na farko, danna kan zaɓin "Play". Za a kunna yanayin ƙarancin wuta. Don na ƙarshe, danna kan "Kunna don."

Na gaba, zaɓi ko kuna son kunna shi don kwana 3, kwanaki XNUMX ko kwanaki XNUMX kuma danna zaɓi daidai.

Lokacin da aka kunna Yanayin Ƙarfin Ƙarfi, za ku ga da'irar rawaya a fuskar agogon.

Don kunna shi daga saitunan, Je zuwa Fuskar allo ta latsa kambi na Apple Watch.

Na gaba, je zuwa Saituna app daga grid app ko menu.

Gungura ƙasa a cikin Saituna app kuma matsa a kan "Batir" zaɓi.

Na gaba, gungura ƙasa a saitunan baturi kuma kunna jujjuya don Yanayin Ƙarfin Ƙarfi.

Wannan allon zai bayyana yana kunna Yanayin Ƙarfin Ƙarfi kamar yadda aka nuna a sama. Danna kan zabin daidai.

Don kashe Yanayin Ƙarfin Ƙarfi, kawai musaki mai sauyawa ko dai daga Cibiyar Sarrafa ko daga aikace-aikacen Saituna.

watchOS 9 yana kawo sabbin abubuwa da yawa a cikin mahaɗin. Kuma yayin da Yanayin Ƙarfin Ƙarfi na iya zama kamar babban haɓakawa a kallon farko, tabbas zai ɗauki abubuwa zuwa mataki na gaba don Apple Watch ɗin ku.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi