Menene Rarraba Kusa da Yadda ake kunna shi akan Windows 11

Rarraba Kusa shine ƙaƙƙarfan fasalin Windows wanda ke ba ku damar raba takardu, hotuna, da sauran abun ciki cikin sauƙi tare da na'urorin da ke kusa ta amfani da Bluetooth ko Wi-Fi. Koyaya, an kashe shi ta tsohuwa a cikin Windows 11. Don haka a yau, za mu nuna muku yadda ake kunna Rarraba Kusa da kan ku Windows 11 PC. Za mu kuma nuna muku yadda za ku yi amfani da wannan fasalin don raba fayiloli tare da na'urorin Windows na kusa.

Kunna Rarraba Kusa da Windows 11

Microsoft ya fara ƙaddamar da Rarraba Kusa a matsayin wani ɓangare na Sabuntawar Afrilu 2018 don Windows 10. Hakanan ana samun fasalin a cikin Windows 11, amma an kashe shi ta tsohuwa. Za mu gaya muku duka game da Rarraba Kusa, gami da abin da yake, yadda yake aiki, da yadda ake kunnawa da amfani da shi akan ku Windows 11 PC a cikin wannan labarin. Don haka ba tare da ƙarin jin daɗi ba, bari mu fara!

Menene Raba Kusa a cikin Windows 11?

Rarraba kusa abu ne mai amfani a cikin Windows 10 da 11 wanda ke ba masu amfani damar raba takardu, hotuna, hanyoyin haɗin yanar gizo, da duk wani abun ciki tare da wasu na'urorin Windows na kusa ta Bluetooth ko Wi-Fi. Siffar tana aiki kama da AirDrop , wanda masu amfani da Apple ke amfani da shi sosai don canja wurin abun ciki tsakanin MacBooks, iPhones, da iPads.

Koyaya, akwai dalilin da yasa fasalin Windows bai yi nasara kamar takwaransa na Mac ba. A halin yanzu, Rarraba Kusa yana aiki tsakanin Windows PC guda biyu (ko suna gudana Windows 10 ko Windows 11) waɗanda ke da fasalin fasalin. Ba a ba ku izinin raba abun ciki tare da ko daga wayoyin hannu, allunan, ko wasu na'urorin da ke gudanar da tsarin aiki banda Windows.

Mafi ƙarancin buƙatu don tallafin Rarraba Kusa

Ba duk kwamfutocin Windows ke goyan bayan Raba Kusa ba. Anan ga mafi ƙarancin buƙatu don tallafin Rarraba Kusa akan kwamfutocin Windows:

  • Duk na'urorin dole ne su kasance suna gudana ko dai Windows 10 ko Windows 11.
  • Bluetooth 4.0 (ko daga baya) tare da goyan bayan Low Energy (LE) akan na'urori biyu.
  • Duk na'urorin dole ne su kasance masu isa ga ta Bluetooth ko Wi-Fi kuma dole ne a kunna Rarraba Kusa.
  • Dole ne mai bayarwa da mai karɓa su kasance a kusa.

Abubuwan da Ya kamata Ka Tuna Kafin Amfani da Kusa da Raba

  • Canja wurin fayiloli ta Bluetooth yana ɗaukar tsawon lokaci idan aka kwatanta da Wi-Fi. Lokacin raba fayiloli akan Bluetooth, tabbatar da cewa ba a haƙiƙa ana aika bayanai masu yawa akan Bluetooth, kamar yawo da sauti ta hanyar lasifika mara waya.
  • Don saurin canja wurin fayil, tabbatar cewa ana yin canja wurin ta hanyar Wi-Fi maimakon Bluetooth. Don yin wannan, tabbatar da cewa na'urorin biyu suna haɗe zuwa hanyar sadarwar Wi-Fi iri ɗaya kuma saita bayanin martabar haɗin kai zuwa Masu zaman kansu a cikin duka biyun. Kuna iya yin haka ta zuwa Saituna -> Network and Internet -> Properties -> Private.
  • Ba kwa buƙatar haɗa kwamfutocin biyu ta Bluetooth don amfani da fasalin Raba Kusa. Duk kwamfutocin biyu suna buƙatar kunna Rarraba Kusa don canja wurin fayil zuwa aiki. Lokacin da aka kunna Kusa Sharing, Ana kunna Bluetooth ta atomatik don fasalin yayi aiki kamar yadda aka yi niyya.

Matakai don kunna Rarraba Kusa da Windows 11

Kamar yadda aka ambata a sama, Rarraba Kusa zai iya taimaka muku da sauri raba fayiloli ta Bluetooth ko Wi-Fi tsakanin na'urorin Windows 11/10 da ke kusa. Bi matakan da ke ƙasa don kunna Rarraba Kusa da kan ku Windows 11 PC:

  • Bude Saituna ta amfani da gajeriyar hanyar keyboard ta Windows 11 "Windows Key + I." Sa'an nan, danna kan tsarin Daga bar labarun gefe, zaɓi Raba kusa A gefen dama.
  • A shafin saitunan Raba Kusa, zaɓi ko kuna son raba fayiloli, hotuna, da hanyoyin haɗin gwiwa tare da duk samammun na'urorin da ke kusa ko kuma naku kawai. Za a adana abubuwan da kuka zaɓa ta atomatik don amfani na gaba.
  • bayanin kula : Ta hanyar tsoho, fayilolin da aka raba ana adana su zuwa babban fayil ɗin Zazzagewa. Koyaya, zaku iya danna maɓallin Canja kusa da Ajiye fayilolin da na karɓa a zaɓi akan shafin Saitunan Kusa don zaɓar inda kuke son adana fayilolin da aka karɓa..

    Raba fayiloli ta hanyar Rarraba Kusa a cikin Windows 11

    Da farko, don raba takardu ko hotuna tsakanin na'urori biyu ta hanyar Rarraba Kusa, dole ne a kunna fasalin akan duka Windows 10 ko PC 11. Na gaba, bi jagorar da ke ƙasa don ci gaba.

    • Yi amfani da Fayil Explorer don kewaya zuwa fayil ɗin da kake son rabawa akan kwamfutarka. Yanzu, danna-dama kan fayil ɗin manufa kuma zaɓi " Nuna ƙarin zaɓuɓɓuka ".

     

A cikin mahallin mahallin na gaba, zaɓi " don rabawa ".

 

  • Idan babu na'urori da ke akwai, Windows zai tambaye ku don tabbatar da cewa an kunna raba na'urar da aka yi niyya. Idan akwai na'urori da yawa, zaɓi sunan na'urar da kuke son raba fayiloli da su. Yanzu zaku ga sanarwar "Share akan [sunan kwamfuta]" yayin jiran kwamfutarku don wata na'urar ta karɓi buƙatun rabawa.
  • bayanin kula : A kan kwamfutar da ke karɓa, zaɓi ko dai " ajiye ko kuma " aje a bude Don ajiye fayil mai shigowa.

    Raba hanyoyin haɗin yanar gizo daga Microsoft Edge ta hanyar Raba Kusa

    Hakanan zaka iya raba hanyoyin haɗi zuwa kowane gidan yanar gizo ko shafin yanar gizon ta amfani da fasalin Raba Kusa a Microsoft Edge idan na'urorin biyu suna gudana Windows 10 ko Windows 11. Da zarar kun tabbatar da hakan, bi jagorar da ke ƙasa don raba hanyoyin haɗin yanar gizon ta hanyar fasalin Rarraba Kusa. a kan Windows 11.

Bude Microsoft Edge kuma je zuwa gidan yanar gizon ko shafin yanar gizon da kuke son rabawa. Sa'an nan, danna ellipsis ( Maɓallin menu mai dige uku ) a saman dama kuma zaɓi " don rabawa daga menu na mahallin.

  • Sunan kwamfutar mai karɓa zai bayyana a sarari inda "" ya bayyana. Tabbatar an kunna Raba zuwa wasu na'urori . Da zarar an zaɓi kwamfutar mai karɓa daga lissafin, za su buƙaci karɓar buƙatun rabawa don samun damar abun ciki.

 

  • Kashe Rarraba Kusa da Windows 11

    Da zarar ba ku da wani abu da kuke son rabawa, zai fi kyau a kiyaye Rarraba Kusa da shi. Ga yadda za a yi:

    • Je zuwa Saituna -> Tsari -> Rarraba Kusa , kamar yadda aka bayyana a baya. Anan, ƙarƙashin Rarraba Kusa, zaɓi kashewa ta amfani da maɓallin rediyo kusa da shi.

  • Shi ke nan! Kun yi nasarar kashe Rarraba Kusa a kan ku Windows 11 PC.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi