Yadda ake Sake saita Katin Graphics akan Windows 11 (Hanyoyin 4)

Ba kome yadda ƙarfin PC ɗin ku na caca yake ba; Idan kuna amfani da Windows, kuna iya fuskantar matsaloli. Windows yana da ƙarin kwari fiye da macOS ko Linux, wanda shine kawai dalilin da yasa yake karɓar sabuntawa akai-akai.

Yayin kunna wasanni akan kwamfutar wasan caca, zaku iya fuskantar al'amura kamar zubar da firam, wasannin da ke ɗaukar lokaci mai tsawo don farawa, da kwamfuta tana nuna BSOD yayin fara wasanni. Wasu masu amfani kuma sun ba da rahoton cewa allon yana shiga yanayin ceton wutar lantarki yayin yin wasanni.

Idan kuna fuskantar matsaloli yayin kunna wasanni akan PC ɗin ku Windows 11, zaku iya yin wasu abubuwa don gyara matsalolinku. Hanya mafi kyau don gyara al'amurran da suka shafi caca akan Windows 11 shine sake saita katin zane.

Sake saita katin zane akan Windows 11

Tunda katin zane yana da alhakin kunna wasanni, kuna iya ƙoƙarin sake saita shi. Sake saitin katin zane zai kawar da saitunan da kurakurai da ba daidai ba. A ƙasa, mun raba wasu hanyoyi masu sauƙi Don sake saita katunan zane akan Windows 11 . Mu fara.

1) Kawai sake kunna GPU

Idan na'urarka ta yi tsayi yayin kunna wasan, zaku iya sake kunna GPU maimakon sake kunna injin Windows gaba ɗaya.

Abu ne mai sauqi don sake kunna katin zane akan Windows 11, kamar yadda gajeriyar hanyar maballin ke samuwa.

Don sake kunna katin zane a cikin Windows, kuna buƙatar danna maɓalli Windows Key + CTRL + SHIFT + B tare. Lokacin da ka danna haɗin maɓalli, allonka zai zama baki.

Kar ku damu, wannan wani bangare ne na tsarin. Za a dawo da gogewar ku ta Windows da zarar aikin sake farawa ya cika.

2) Kashe kuma kunna katin zane a cikin Mai sarrafa na'ura

Wata hanya mafi kyau don sake kunna katin zanen ku akan Windows 11 shine Manajan Na'ura. A cikin Mai sarrafa na'ura, kuna buƙatar yin wasu canje-canje don sake kunna katin zane. Ga abin da kuke buƙatar yi.

1. Da farko, danna kan Windows 11 search kuma rubuta Device Manager. Bayan haka, bude app Manajan na'ura daga lissafin.

2. A cikin Na'ura Manager, fadada Nuna adaftan .

3. Yanzu, danna-dama akan katin zane naka kuma zaɓi Cire na'urar .

4. Wannan zai uninstall da graphics katin direba. Da zarar an yi haka, sake kunna kwamfutarka.

Wannan shi ne! Yayin sake kunnawa, Windows 11 za ta sake shigar da katin zane ta atomatik. Wannan ita ce hanya mafi sauƙi don sake saita katin zane a cikin Windows 11.

3) Sake saita da graphics katin daga BIOS

Za a iya sake saita katin zane daga BIOS, amma matakan za su zama ɗan rikitarwa. Anan akwai wasu matakai masu sauƙi don sake saita katin zane daga BIOS.

1. Da farko, sake kunna kwamfutarka kuma shigar da BIOS. Kuna buƙatar danna maɓallin F10 don shigar da saitin BIOS. Kuna iya latsa F8, ESC, ko DEL akan wasu motherboards.

2. A cikin saitin BIOS, bincika Babban fasali da zaɓi na chipset .

3. A cikin zaɓuɓɓuka masu zuwa, zaɓi " Bidiyo BIOS Cacheable ".

4. Yanzu amfani makullin + da - Don canza saitunan BIOS.

5. Na gaba, danna maɓallin F10 a kan madannai. Za ku ga sakon tabbatarwa; Danna maɓallin Ee ".

Wannan shi ne! Wataƙila wannan zai sake saita saitunan katin zane. Matakan na iya bambanta dangane da motherboard da kuke amfani da su.

4) Sabunta katin zane

Da kyau, idan har yanzu kuna fuskantar batutuwa tare da katunan zane yayin wasa, to sabunta direbobin zanen ku yana da kyau. Wataƙila kuna fuskantar matsaloli saboda tsoffin direbobin katin zane. Ana ɗaukaka direban zane ba zai sake saita saitunan zane ba, amma zai gyara batutuwa da yawa.

1. Da farko, danna kan Windows 11 bincika kuma buga Manajan na'ura .

2. A cikin Na'ura Manager, fadada Nuna adaftan .

3. Yanzu, danna-dama akan katin zane naka kuma zaɓi Sabunta Direba .

4. A cikin taga na gaba, zaɓi Nemo direbobi ta atomatik .

Wannan shi ne! Wannan shine yadda zaku iya sabunta direbobin katin zane akan kwamfutar ku Windows 11.

Don haka, waɗannan su ne wasu hanyoyin mafi kyau don sake saita katunan zane a cikin Windows 11. Idan kun san wasu hanyoyin da za a sake saita katin ƙira, ku sanar da mu a cikin sharhin da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi