Yadda ake saita Face ID akan Android

Wayoyin Android da yawa suna ba ka damar buɗe su ta amfani da fuskarka kawai. Mun nuna muku yadda ake saita shi da kuma dalilin da yasa ba za ku so ba.

Sabbin iPhones na Apple na iya dogaro da fasahar Face ID maimakon na'urar firikwensin yatsa, amma galibin wayoyin hannu na Android suma suna da irin wannan damar. Muna nuna muku yadda ake nemo saitunan buše fuskar ku kuma kunna fasalin.

Kuna da Android Face ID?

ba daidai ba. Face ID alamar kasuwanci ce ta Apple don aikace-aikacen tantance fuska. Ana amfani da ita don buɗe wayar kawai ta hanyar kallon kyamarori na gaba. Masu kera Android suma suna ba da fasahar tantance fuska, amma sunan na iya bambanta daga wannan na'ura zuwa waccan.

Koyaya, babban bambanci mai mahimmanci shine cewa iPhones suna amfani da firikwensin XNUMXD don bincika maki da yawa akan fuskar ku don tabbatar da cewa ku ne da gaske ba kawai hoton ku ba. Galibin wayoyin Android suna amfani da nasu kyamarori don tantance fuska kuma ana iya yaudare ka da hoto. Hakanan, ƙwarewar fuska har yanzu tana aiki a cikin duhu, amma kamara ta yau da kullun ba za ta iya ganin ku a cikin ƙaramin haske ba, ko kuma lokacin duhu gaba ɗaya.

Don haka, amfani da wannan hanyar don buše wayarka ba shi da aminci ko dacewa kamar yadda kuke so. Kuna iya fi son ci gaba da amfani da sawun yatsa, PIN, ko kalmar sirri don kiyaye wayarku ta tsaro.

Amma idan har yanzu kuna sha'awar gwada ta, ga yadda za ku gano ko wayarku tana goyon bayan Buše Fuskar.

Saita tantance fuska akan Android

Idan kana da na'ura mai iya gane fuska, buɗe Saituna Sannan nemo sashin da ake kira wani abu kamar Aminci ko kuma a cikin yanayin wayoyin Samsung (kamar yadda muke amfani da ɗaya anan), Biometrics da tsaro . Wannan yawanci wuri ɗaya ne inda kuka saita lambar wucewa da sawun yatsa, kuma ya danganta da na'urar ku.

Anan za ku ga zaɓi don koyo game da shi fuskoki ko wani abu makamancin haka. Zaɓi wannan, tabbatar da lambar wucewar ku na yanzu ko ƙirar ku, sannan bincika fuska rajista Ko kuma wani abu makamancin haka. Danna wannan kuma za a dauke ku ta hanyar aiwatar da taswirar fuskarku a cikin bayanan tsaro na wayar. Idan kun sanya gilashin, ku tabbata kun sanya su har sai an umarce ku da ku cire su, saboda wannan shine kallon da wayarku za ta gani a mafi yawan lokuta.

Kuna buƙatar duba kai tsaye cikin kyamarar don jin abubuwan da kuke so, kuma idan zai yiwu kuyi ƙoƙarin kasancewa a cikin ɗaki mai haske domin na'urorin gani su gan ku a sarari. A wasu lokuta, za a umarce ku da ku matsar da kan ku a cikin madauwari motsi ta yadda kyamarori za su iya ƙirƙirar ƙarin cikakken rikodin bayyanarku mai ban mamaki. Lokacin da hoton ya cika, wayarka zata gaya maka.

Wasu na'urori za su ba da zaɓi Ƙara madadin bayyanar . Wannan yana inganta kewayon tantance fuska yayin da zaku iya murmushi, daure fuska, ko zana kowace adadin fuskokin da kuke amfani da su akai-akai cikin yini.

Idan kun damu da tsaro da kuma ra'ayin yin amfani da hoton bidiyon fuskarku don samun damar wayarku, akwai wasu ƙarin saitunan da zaku iya daidaitawa don ƙara daidaiton gane fuska. Ka tuna cewa ana iya samun ɗan bambanci a cikin adiresoshin, ya danganta da wayarka.

Bukatar bude idanu Yana da matukar mahimmanci, saboda yana nufin cewa babu wanda zai iya buɗe wayarku yayin barci ko kuma idan kun cire ta daga hannun ku kuma ku nuna ta a fuskarku. Saurin ganewa Wani abu ne da ya kamata ku yi tunani akai. Lokacin da yake kunne, saitin yana nufin wayarka zata kalli fuskarka kafin buɗewa. Kashe shi yana buƙatar na'urar ta ɗauki ƙarin ra'ayi, wanda hakan yana rage saurin buɗewa. Tabbas, zaku iya kashe su kuma ku kunna yadda kuke so, don haka ƙila gwaji don nemo mafi kyawun tsari wanda ya dace da amincin ku da buƙatun ku.

Abu na ƙarshe da za a yi shi ne komawa zuwa ɓangaren gano fuska na saitunan kuma tabbatar da cewa an kunna zaɓin bude fuska . Shi ke nan, yanzu ya kamata wayar ku ta Android ta iya budewa ba tare da komai ba face ganin fuskarki ta murmushi.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi