Ya kamata ku biya manajan kalmar sirri?

Kuna neman siyan manajan kalmar sirri? Kuna iya la'akari da sabis na biya maimakon. Ga yadda ake yanke shawara.

Masu sarrafa kalmar sirri kayan aiki ne masu amfani waɗanda ke tabbatar da cewa zaku iya ƙirƙirar kalmomin sirri na musamman da ƙarfi a cikin asusunku na kan layi. Kuna buƙatar tuna maɓallin ɓoyewa guda ɗaya kawai, babban kalmar sirri - kalmar sirri guda ɗaya wacce ke sarrafa su duka, wacce zaku yi amfani da ita don samun damar kalmar sirrinku.

Akwai masu sarrafa kalmar sirri da yawa a wajen. Yawancin su suna ba da fasali na asali kyauta kuma suna kulle ƙarin don biyan abokan ciniki. Tare da wasu manajojin kalmar sirri suna ba da tsare-tsare kyauta masu karimci kuma wasu suna ba da komai kyauta, kuna buƙatar biya Mai sarrafa kalmar sirri؟

Samuwar masu sarrafa kalmar sirri kyauta

Masu sarrafa kalmar sirri sun zama kayan aiki da babu makawa a zamanin dijital. Kasancewar akwai jerin mafi munin kalmomin shiga yana nuna cewa akwai buƙatar waɗannan mahimman kayan aikin. Abu mai kyau shine cewa wasu manajojin kalmar sirri suna da kyauta - babu matsala!

Bayan haka, akwai ƙarin zaɓuɓɓuka da za a zaɓa daga, kamar yadda wasu manajojin kalmar sirri kamar Bitwarden ke ba da tsare-tsare na kyauta.

Wadanne siffofi masu sarrafa kalmar sirri ke bayarwa?

Ci gaba Mafi kyawun Manajan Kalmar wucewa kyauta Duk abin da mai farawa zai iya buƙata. Siffofin sun bambanta daga mai sarrafa kalmar sirri zuwa wani, amma yawanci masu sarrafa kalmar sirri kyauta sun haɗa da:

  • Rufaffen kalmar sirri ta sirri: vault  Amintacce don adana kalmomin shiga.
  • Amintaccen Mai Samar da Kalmar wucewa:  Kuna iya ƙirƙirar kalmomin sirri na musamman, masu ƙarfi, da amintattun kalmomin shiga cikin tsari mai sarrafawa, har ma kuna iya saita ƙa'idodi akan tsawon kalmomin shiga da ko yakamata su haɗa da wasu haruffa.
  • Tallafin dandamali da yawa: Tallafin dandamali da yawa  Multiplexes misali ne, tare da masu sarrafa kalmar sirri don manyan dandamali ciki har da Windows, Android, iOS, Mac, da Linux, da kuma manyan masu bincike.
  • Cika atomatik da kalmar wucewa ta atomatik:  Kowane mai sarrafa kalmar sirri kyauta ta atomatik yana sa ku ajiye sabuwar kalmar sirri da aka ƙirƙira zuwa amintaccen vault ɗin ku. Hakanan yana ba ku damar cika takaddun shaida ta atomatik da cire buƙatar kwafi da liƙa sunayen masu amfani da kalmomin shiga.
  • Daidaita tsakanin na'urori:  Yawancin manajojin kalmar sirri kyauta da tsare-tsare na kyauta suna ba ku damar daidaitawa cikin na'urori da dandamali da yawa.
  • Ajiye fiye da kalmomin shiga:  Wasu manajojin kalmar sirri na kyauta na iya ba ku damar adana wasu abubuwa kamar bayanin kula, kati, da amintattun takardu.

Akwai ɗimbin adadin masu sarrafa kalmar sirri kyauta a wajen. Kyakkyawan misali na wannan shine KeePass wanda ke da cikakkiyar kyauta kuma ya haɗa da duk mahimman fasali. Musamman ma, ba wai kawai ana samun sa akan manyan manhajoji ba har ma da wasu tsarukan da aka daina amfani da su kamar Windows Phone da wadanda ba su da farin jini kamar BlackBerry, Palm OS da Sailfish OS.

Manajojin kalmar sirri na kyauta kuma sun haɗa da ikon yin amfani da ingantacciyar rayuwa don samun isa ga vault ɗin ku a cikin na'urori masu tallafi har ma da amintar da asusunku tare da ingantaccen abu biyu (2FA). Koyaya, ingantaccen abu biyu (2FA) yawanci yana iyakance ga aikace-aikacen tantancewa zuwa masu sarrafa kalmar sirri kyauta.

Waɗannan duka suna cikin mahimman abubuwan da yakamata ku nema a cikin mai sarrafa kalmar sirri. Don haka, yana iya zama kamar rashin fahimta don kamawa da amfani da ɗaya daga cikin masu sarrafa kalmar sirri kyauta da ake samu a kasuwa.

Amma akwai wasu fasalulluka waɗanda babu shakka za ku rasa idan kun zaɓi bin hanyar kyauta.

Don haka menene manajojin kalmar sirri da aka biya ke bayarwa wanda yawancin shirye-shiryen kyauta ba sa?

Wadanne fasalolin da masu sarrafa kalmar sirri ke bayarwa?

Shirye-shiryen sarrafa kalmar sirri da aka biya suna ba da ƙarin fasalulluka waɗanda ba za a iya samun su a ko'ina ba kyauta a mafi yawan lokuta. Yawancin fasalulluka masu ƙima da ake samu a cikin masu sarrafa kalmar sirri sun haɗa da ƙarin tsaro. Tabbas, akwai kuma ƙarin fa'idodi da aka haɗa don tilasta ku shiga ƙungiyar bandwagon ɗin ƙimar su.

Anan ga wasu daidaitattun fasalulluka masu ƙima waɗanda ke samuwa a cikin manajojin kalmar sirri:

  • Tallafin Abokin Ciniki na Farko: Wannan yana da mahimmanci a cikin duniyar Tsaro azaman Sabis (SaaS) saboda babu lambar da ke da cikakkiyar kuskure. Ba ku taɓa sanin lokacin da waɗannan masifu za su kwankwasa ƙofar ku ba.
  • Babban Tsaro:  Tsare-tsare na ƙima galibi sun haɗa da ƙarin fasalulluka na tsaro kamar tantance abubuwa da yawa ta maɓallan kayan masarufi.
  • Rarraba Abubuwan Unlimited: Masu sarrafa kalmar sirri na kyauta na iya bayar da su don raba abubuwa amma tare da iyakancewa. Bayan ikon raba amintaccen duk wani abu da aka adana a cikin rumbun ku, tsare-tsaren ƙima suna ba da rabawa ga mutum fiye da ɗaya, kuma babu iyaka ga adadin abubuwan da aka raba.
  • Rahoton Lafiya na Vault:  Abokan ciniki na kalmar sirri da aka biya suna ba ku Rahoton Lafiya na Vault waɗanda ke nuna yadda na musamman, ƙarfi, da amintaccen takaddun shaidarku suke.
  • Ajiye ƙari da komai: Abokan ciniki da aka biya suna ba ku damar adana takaddun sirri suma. Gabaɗaya, zaku sami ƴan gigabytes na ma'ajin gajimare don adana takaddun sirrinku a cikin amintattun kalmar sirri iri ɗaya. Biyan kuɗi na iya ba ku damar adana adadin kalmomin shiga mara iyaka idan akwai ƙuntatawa akan shirin kyauta.
  • Duban yanar gizo mai duhu: Mai sarrafa kalmar sirri yana bincika duk kusurwoyi na gidan yanar gizo mai duhu don bincika ko an fitar da wasu bayanan shaidarka. Idan an gano ɗaya daga cikinsu, mai sarrafa kalmar sirri zai sanar da ku cewa ku canza kalmar sirri nan da nan.
  • Siffofin Iyali: Idan kuna son raba manajan kalmar sirri tsakanin danginku, abokan cinikin da aka biya yawanci suna ba da tsare-tsaren iyali. Wannan ya haɗa da tallafawa ƴan uwa da yawa, kowanne da nasa shaidar shiga. Tsare-tsaren iyali sun haɗa da manyan manyan fayiloli marasa iyaka waɗanda ke ba da damar membobin su raba takamaiman takaddun shaida ba tare da ƙirƙirar abubuwa daban ba. Wannan yana aiki daidai idan kuna da wasu asusun ajiyar kuɗi don kiɗa da wuraren yawo na bidiyo.
  • Tallafin kasuwanci:  Manajojin kalmar sirri da aka biya kuma suna ba da tsare-tsare na musamman don kasuwanci. Waɗannan fasalulluka sun haɗa da tallafi don ƙarin masu amfani fiye da tsare-tsaren iyali kuma suna ba da ƙarin tsaro. Akwai ƙarin tsare-tsare-kawai na kasuwanci tare da ƙarin fasalulluka kamar na'urar wasan bidiyo mai gudanarwa, sarrafa tsaro na al'ada, samun damar API, ingantaccen sa hannu guda, da manufofin al'ada.

Wasu manajojin kalmar sirri suna ba da ƙarin akan ƙimar su fiye da wasu, amma kusan abin da kuke samu ke nan. Dangane da nau'in mai sarrafa kalmar sirri, zaku iya samun gata na musamman, kamar VPN kyauta don Dashlane, "Yanayin tafiya" don 1Password, "hanyar gaggawa" don Keeper da LastPass, da sauransu.

Bayan waɗannan, manyan manajojin kalmar sirri ko waɗanda ke ba da tsare-tsaren biyan kuɗi gabaɗaya suna da ƙarin hanyoyin mu'amalar mai amfani fiye da kwastomomi masu kyauta. Hakanan, kyakkyawan misali shine KeePass.

Shin manajojin kalmar sirri da ake biya sun cancanci hakan?

Masu sarrafa kalmar sirri da aka biya suna da takamaiman fasali waɗanda zasu iya shawo kan ku don nutsewa cikin aljihun ku.

Dangane da takamaiman buƙatun ku, ƙila biyan kuɗi na ƙima shine zaɓi na ku kawai. Misali, idan kuna buƙatar ƙarin tsaro, amintaccen raba abubuwa, adana takardu, da tallafin dangi, da sauransu, tabbas ya cancanci biyan kuɗi ɗaya. Mafi kyawun manajojin kalmar sirri .

Ya kamata ku biya manajan kalmar sirri?

Duk ya dogara da bukatun ku na sirri. Masu sarrafa kalmar sirri kyauta suna da kyau sosai, musamman idan ba ku damu da keɓantawa ba, don amfanin kanku ne, kuma ba kwa buƙatar ƙarin ƙararrawa da buƙatun kulle bayan bangon biyan kuɗi.

Bari mu ce ba ku damu da rasa manyan fasalulluka masu daraja ba; Babu buƙatar biyan kuɗin mai sarrafa kalmar sirri. In ba haka ba, lokaci ya yi da za a ƙara wani daftari ga wanda yake akwai.

Bayan haka, zaɓi na sirri ne. Abin da wannan ke tattare da shi ke nan.

Kada ku biya abin da ba ku buƙata

Yana da sauƙi a jarabce ku don biyan kuɗin mai sarrafa kalmar sirri. Amma gwargwadon yadda manyan manajojin kalmar sirri suka fi zaɓuɓɓukan kyauta, akwai zaɓuɓɓukan kyauta masu karimci a can waɗanda za su iya sa ku sake tunanin biyan kuɗi don adana kalmomin shiga da sauran abubuwa a cikin rumbun dijital.

Fara kimanta bukatun ku kafin biya. Kuma kar a manta da duba madadin zaɓuɓɓukan don ganin ko suna bayar da abin da kuke buƙata amma kyauta.

 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi