Kalmomin sirri masu kyau don amfani: Nasihu don guje wa hacking

Yadda ake tabbatar da amintattun kalmomin shiga

Samar da sabbin kalmomin sirri masu rikitarwa don asusun kan layi na iya zama babban aiki. Yawancin lokaci kuna buƙatar haɗakar manyan haruffa da ƙananan haruffa, lambobi, da haruffa na musamman, kuma tuna su duka na iya zama kamar aiki mai wuyar gaske. Anan, za mu raba wasu manyan nasihu kan yadda ake sarrafa duk kalmomin shiga, da kuma wasu dabaru don ƙirƙirar mabambanta kuma amintattun kalmomin shiga asusunku.

Kada ku yi amfani da abu ɗaya don komai

A bayyane yake, amma yana ɗaukar maimaitawa. Za ku yi mamakin mutane nawa ne kawai ke da kalmar sirri guda ɗaya kuma suna amfani da shi don duk asusun su. Duk da yake wannan hakika yana da sauƙin tunawa, yana nufin cewa idan aka yi hacking ɗin kowane asusun, a zahiri duk an yi kutse ne idan kuna amfani da adireshin imel iri ɗaya ko sunan mai amfani.

Duk da jarabawar sake amfani da kalmar sirri, yana da mahimmanci a tabbatar cewa kuna da kalmar sirri iri-iri don yin wahala ga masu kutse.

Wannan na iya zama mai wahala ga mutane da yawa, saboda kiyaye kalmomin sirri da yawa yana da matukar wahala. Wannan yana haifar da halin rashin tsaro, kamar yadda Naveed Islam, babban jami'in tsaron bayanai a masu bada sabis na biyan kuɗi ya ruwaito dojo .

“Kalmomin sirri sune maɓallan dijital na kusan komai akan yanar gizo, tun daga duba imel zuwa banki ta kan layi. Hauhawar hanyoyin sadarwar yanar gizo ba zato ba tsammani ya haifar da yawaitar amfani da kalmar sirri. Wannan ya haifar da gajiyawar kalmar sirri - jin da mutane da yawa ke fuskanta waɗanda ake buƙatar tunawa da adadin kalmomin shiga a matsayin wani ɓangare na ayyukansu na yau da kullun. Don magance gajiyawar kalmar sirri, mutane suna sake amfani da kalmar sirri iri ɗaya a cikin gidajen yanar gizo da yawa, ta yin amfani da dabarun samar da kalmar sirri mai sauƙi da tsinkaya. Maharan suna amfani da waɗannan sanannun dabarun shawo kan lamarin, suna barin mutane cikin rauni. "

Aminci da dacewa ba abubuwa masu sauƙi ba ne don daidaitawa, amma da fatan idan za ku iya tsayawa kan wasu shawarwarin da ke ƙasa, kuna iya aƙalla rage haɗarin.

2. Kar a yi amfani da bayanin da ke da sauƙin zato

Hanya ta gama gari don tunawa da kalmomin shiga ita ce amfani da ranar haihuwa, sunayen dabbobi, sunan budurwar mahaifiyarka, da—sau da yawa—haɗin waɗannan.

Wannan na iya zama da wayo, amma ga duk mai tsanani game da shiga cikin asusunku, waɗannan wasu abubuwa ne na farko da za su gwada. Har ila yau, waɗannan sun zama irin tambayoyin da ake yi lokacin da ake cike fom ko ma yin tambayoyin wauta a Facebook da sauran dandamali. Don haka yayin da zaku iya tunanin cewa kawai ku ne kuka san wannan bayanin, akwai kyakkyawan damar cewa yana can akan Intanet mai faɗi.

Dabarar amfani da kalmar sirri shine zama bazuwar kamar yadda zaku iya yin su, don haka danganta su da bayanan da suka shafi mu kai tsaye ba abu ne mai kyau ba.

3. Kada ku yi amfani da ɗayan waɗannan kalmomin shiga na gama gari 

Kowace shekara, masu bincike daban-daban suna buga kalmomin shiga da aka fi amfani da su akai-akai (kuma yawanci fashe) waɗanda mutane suka yi imani suna kiyaye bayanan su. Abin baƙin ciki shine, abubuwa iri ɗaya sukan yi girma akai-akai. Anan akwai jerin mashahuran kalmomin sirri a Amurka a cikin 2022, kamar yadda aka ruwaito Dashlane Kuma yana da matuƙar bara a yi tunanin cewa har yanzu kowa zai zaɓi waɗannan kalmomin.

  • kalmar wucewa
  • 123456
  • 123456789
  • 12345678
  • 1234567
  • Kalmar sirri 1
  • 12345
  • 1234567890
  • 1234
  • Qwerty123

Ba zai daɗe ba kafin wannan jerin ya canza, saboda yawancin waɗannan ƙoƙarce-ƙoƙarce kawai ba za su yanke shi ba saboda shafukan yanar gizo suna buƙatar haruffa na musamman, lambobi, da sauran abubuwa. Maganar ita ce, idan kana amfani da ɗayan waɗannan kalmomin shiga, canza su nan da nan.

4. Guji batutuwa

Kamar yadda aka ambata a sama, za ku so ku kiyaye abubuwan da kuke amfani da su a kan kalmar sirrinku a matsayin tsaka-tsaki kamar yadda zai yiwu, saboda wannan yana taimakawa wajen guje wa zame bayanan sirri ko amfani da bayyanannun alamun haruffa da lambobi.

Zaɓi rahoto Magana daga Dojo Mafi yawan kalmomin shiga da ake yi wa kutse a duniya da kuma manyan batutuwan da suka fado a ciki. Ga manyan guda 10:

  • Sunayen dabbobi / sharuɗɗan ƙauna
  • Sunaye
  • dabbobi
  • motsin zuciyarmu
  • .ام
  • Launuka
  • munanan kalmomi
  • hanyoyin
  • yan uwa
  • alamar mota

Don haka idan kuna son ƙirƙirar kalmomin sirri mafi inganci kuma mafi aminci, ku guji amfani da su azaman abin ƙarfafa ku.

5. Yi amfani da ingantaccen abu biyu

Yawancin manyan shafuka da ƙa'idodi yanzu suna ba da tallafi don tantance abubuwa biyu lokacin shiga daga sabuwar na'ura. Wannan yawanci ya haɗa da buƙatar samun lambar tantancewa ta hanyar saƙon rubutu zuwa wayarka ko amfani da aikace-aikacen tantancewa.

Manufar ita ce, dan gwanin kwamfuta yana buƙatar na'urar ku ta jiki don samun damar shiga asusunku, wanda ba kasafai ba ne don kutse software mai sauƙi. Ƙananan matsala ce, amma matuƙar mahimmanci idan kuna son kare kanku daga kalmomin sirri masu rauni.

6. Kyakkyawan ƙa'idodi don kalmar sirri mai ƙarfi

Yayin da kuke haɗa manyan haruffa da ƙananan haruffa, ƙarin haruffa na musamman (misali $% ^ &) da lambobi, mafi kyau. Fara kalmar sirri da lamba kuma.

Za ku sami shawarwari iri-iri don ƙirƙirar kalmar sirri da za ku iya tunawa, kamar haruffan farko na jumla ɗaya, kalmomin kiɗa, ko wani abu da za ku iya tunawa.

Kuma maye gurbin haruffa da lambobi wata dabara ce. Misali, yi amfani da 0 maimakon o, 1 maimakon I, 4 maimakon A, 3 maimakon E da haruffa na musamman kamar @ maimakon o ko a.

Misali, bigbrowndog ya zama b1gbr0wnd@g.

Wannan ba shi da wuyar tunawa ko rubutawa. Hakanan ya kamata ku ƙirƙira farkon b ko ma kowace kalma ɗaya ɗaya don kalmar sirri mai ƙarfi.

An fi nisantar gajerun kalmomin sirri, saboda suna buƙatar ƙarancin ƙoƙari don fasa. Hakanan ku guji haɗuwa, kamar baƙaƙen ku, dangi, ko kamfani, saboda alamu abubuwa ne waɗanda za a iya kutse cikin sauri fiye da abubuwan bazuwar.

Laƙabi, sharuɗɗan ƙauna, sunayen kasuwanci, har ma da alamar alamar ku na iya ba ku, don haka ku guje su idan zai yiwu.

Wannan yana iya zama da wahala ga talakawa, saboda an horar da tunaninmu don tunawa da abubuwa, wanda yawanci ya haɗa da wani nau'i ko haɗin gwiwa. Abin farin ciki, ba lallai ne ku yi duk aikin da kanku ba saboda akwai kayan aikin da za su iya yin aikin cikin sauƙi kuma mai yuwuwa cikin aminci.

7. Yi amfani da janareta na kalmar sirri

Hanya mafi sauri don samun dogon kalmar sirri mai ƙarfi shine amfani da janareta. Waɗannan ƙa'idodin (waɗanda kuma ana iya samun su akan gidajen yanar gizo) za su samar da kalmar sirri ta atomatik waɗanda zasu iya haɗawa da kowane hade ko tsayi da haruffan da kuke buƙata. Waɗannan yawanci kyauta ne kuma masu sauƙin aiki da su.

Anan ga janareta wanda ke cikin ɓangaren mai sarrafa kalmar sirri na Bitwarden kyauta:

Kalmomin sirri masu kyau

Kuna iya ƙarin koyo game da Yadda ake amfani da janareta na kalmar sirri

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi