Manyan Kayan Aikin Goma 10 don Rage Dogayen URLs

A halin yanzu, akwai ayyuka da yawa na gajeriyar hanyar haɗin gwiwa da ake samu akan Intanet. Lura cewa ba duk sabis ɗin Shortener URL ɗin da ake samu akan Intanet ba ne ke ba da haɗin kai na dindindin. Don haka, a ƙasa za mu raba wasu amintattun ayyukan gajeriyar URL waɗanda za ku iya amfani da su don gajarta dogayen URLs

Da kyau, mun yarda cewa dogayen hanyoyin yanar gizo sun tsufa, kuma suna kallon banza. Mun tabbata cewa sau ɗaya a cikin rayuwar ku ta kan layi, ƙila kun yi hulɗa da dogayen URLs. Ba wai kawai suna da kyau ba, amma waɗancan dogayen URLs na iya zama cikas a tallata rukunin yanar gizonku ko haɓaka kowane samfur kamar yadda babu wanda zai yuwu ya danna kan dogayen URLs waɗanda ke kallon banza.

Don haka, don magance waɗancan dogayen hanyoyin haɗin yanar gizon akwai ayyukan gajeriyar URL. To, yanzu duk kuna iya mamakin inda za ku yi amfani da shi da kuma yadda yake aiki. Da kyau, masu kula da gidan yanar gizo galibi suna amfani da gajerun URL don haɓaka hanyoyin haɗin yanar gizon su akan kafofin watsa labarun. Misali, Twitter yana da matsakaicin haruffa 140, don haka sanya doguwar hanyar haɗi lokacin da kuke da irin wannan iyakancewar ba ta da ma'ana.

Masu kula da gidan yanar gizo suna amfani da gajerun URL don rage hanyoyin haɗin yanar gizon su don haɓakawa akan dandalin sadarwar zamantakewa. Gajerun URL sun ƙirƙiri keɓaɓɓen gajeriyar URL mai kama da tsabta da sauƙi. Gajerun URL yawanci suna ƙirƙirar ɗan gajeren URL kuma suna danganta shi da ainihin URL. Bayan sun haɗa zuwa ainihin URLs, suna adana gajeriyar URL a cikin bayanansu. Don haka, idan kowane mai amfani ya danna kan gajeriyar hanyar haɗin yanar gizon, za a tura su zuwa hanyar haɗin yanar gizo ta asali.

Jerin Manyan Manyan URLs guda 10 don Gajarta URLs Dogon Shafi

A halin yanzu, akwai ayyuka da yawa na gajeriyar hanyar haɗin gwiwa da ake samu akan Intanet. Lura cewa ba duk sabis ɗin Shortener URL ɗin da ake samu akan Intanet ba ne ke ba da haɗin kai na dindindin. Wannan yana nufin cewa gajeriyar hanyar haɗin da kuka ƙirƙira na iya ƙare gobe ko cikin mako guda. Don haka, a ƙasa za mu raba wasu amintattun ayyukan gajeriyar URL waɗanda za ku iya amfani da su don gajarta dogayen URLs

1. Kadan

Kadan

Bitly yana ɗaya daga cikin mafi kyawun sabis na Shortener URL da ake samu akan gidan yanar gizo. Babban abu game da Bitly shine cewa koyaushe yana ba masu amfani da gajeriyar URL. Wannan yana nufin cewa hanyar haɗin yanar gizon ba za ta taɓa ƙarewa ba. Ba wai kawai ba, amma Bitly kuma yana ba masu amfani damar bin diddigin dannawa. Hakanan Bitly na iya samar da URLs masu alamar al'ada azaman fasaha. watsawa.

2. ƙaramin URL

ƙaramin URL

TinyURL shine mafi kyawun gajeriyar URL akan jerin, wanda ya shahara tsakanin masu kula da gidan yanar gizo. TTinyURL yana da kyau saboda yana ba masu amfani ƙarin 'yanci fiye da BitLy ta haɗa da wasu ma'aurata. TinyURL yana bawa masu amfani damar keɓance haruffa da lambobi masu ƙarewa. Don haka, TinyURL shine mafi kyawun sabis na gajarta hanyar haɗi wanda zaku iya amfani dashi a yau.

3. Nosy

na farko

Owly shine mafi kyawun gajeriyar hanyar haɗin gwiwa akan jerin, wanda HootSuite ya yi. Ga waɗanda ba su sani ba, HootSuite yana ɗaya daga cikin manyan aikace-aikacen kafofin watsa labarun. Owly yana ba masu amfani da dashboard inda masu amfani za su iya lura da dannawa da hannun jari. Ba wai kawai ba, amma Owly kuma yana ba masu amfani damar raba fayiloli, hotuna, da bidiyo.

4. adf.ly

adf.ly

To, AdF.ly shine mafi kyawun gajeriyar hanyar haɗin yanar gizo akan jerin wanda ke ba masu amfani da dandamali don samun kuɗi. Babban abu game da AdF.ly shine cewa ba kawai yana rage hanyar haɗin yanar gizon ba amma kuma yana biyan masu amfani don dannawa. Wannan yana nufin cewa yawan dannawa da kuke samu, yawan kuɗin da za ku iya samu. AdF.ly kuma yana ba masu amfani da cikakkun bayanai na kowane mahaɗi da dannawa, kuma yana biyan masu amfani ta hanyar Paypal.

5. Bit.do

Bit.do

Idan kuna neman sabis ɗin Shortener URL mai sauƙi kuma mai inganci, Bit.do shine mafi kyawun zaɓi a gare ku. tunanin me? Bit.do yana bawa masu amfani damar amfani da sabis ɗin tare da yankin nasu. da ragowa. Kuna yi, zaku iya tsara ƙarshen hanyoyin haɗin yanar gizon ku kuma kuna iya ƙara haruffa ko lambobi. Babban abu game da Bit.do shine cewa yana ba masu amfani da ƙididdiga na lokaci-lokaci na dannawa da kuma inda suka fito.

6. Da maimaitawa

Rebrandly

Rebrandly shine mafi kyawun gajeriyar URL wanda zaku iya amfani dashi a yanzu. Babban abu game da Rebrandly shine yana bawa masu amfani damar saita sabon yanki don amfani da gajerun URLs. Rebrandly yana da duka tsare-tsare na kyauta da na ƙima. A ƙarƙashin shirin kyauta, ana ba masu amfani damar ƙirƙira da bin diddigin hanyoyin haɗin kai har 1000. Don cire waɗannan hane-hane, masu amfani suna buƙatar siyan tsarin ƙima.

7. clam 

kalchem

Wannan da'awar tayi kama da gajeriyar URL ta Rebrandly, wacce aka jera a sama. Babban abu game da Clkim shine yana bawa masu amfani damar samun kuɗi ta gajerun hanyoyin haɗin yanar gizo. Saboda haka, Clkim na iya zama da amfani ga masu kasuwa ko masu rubutun ra'ayin yanar gizo waɗanda ke neman wata hanyar samun kudin shiga. Baya ga wannan, Clkim kuma yana ba masu amfani damar bin gajerun URLs da alama.

8. Shortener URL ta Zapier

Shortener URL ta Zapier

Da kyau, URL Shortener ta Zapier wani kayan aiki ne mafi kyawun kan layi wanda zaku iya amfani dashi don ƙirƙirar gajeriyar hanyar haɗi. Babban abu game da Shortener URL na Zapier shine yana haɗawa da aikace-aikacen yanar gizo daban-daban kamar Google Sheets, Pocket, WordPress, Blogger, da sauransu, don samar da gajeriyar hanyar haɗin gwiwa duk lokacin da kuka yi wani aiki. Don haka, URL Shortener daga Zapier shine mafi kyawun kayan aikin gajeriyar hanyar haɗin gwiwa wanda zaku iya la'akari dashi.

9. Yourls

maras kyau

Shortener URL ɗin ku (Yourls) shine mafi kyawun URL na 2019 wanda za'a iya amfani dashi don gajarta URLs masu tsayi. Yana da kyauta kuma buɗaɗɗen tushen sabis na tushen gidan yanar gizo wanda ke ba masu amfani damar ƙirƙirar hanyoyin haɗin jama'a da masu zaman kansu. Ƙa'idar Yourls ba ta da nauyi kuma ba ta da kowane fasali mara amfani. Don haka, Yourls wani kayan aikin gajeriyar hanyar haɗin gwiwa ne wanda zaku iya la'akari da shi.

10. T2M

T2M

T2M shine mafi kyawun kuma mafi shaharar gajeriyar URL akan jeri, wanda zai iya rage doguwar URLs. Kamar duk sauran ayyukan gajeriyar hanyar haɗin gwiwa, T2M kuma yana ba masu amfani damar saka idanu ayyukan haɗin gwiwa da sauran ƙididdiga daga dashboard ɗin sa. Abin da ke sa T2M mai ban sha'awa shine ikonsa na samar da lambar QR. Don haka, maimakon raba hanyar haɗin gwiwa, zaku iya aika lambar QR zuwa abokanku don buɗe hanyar haɗin yanar gizo.

Waɗannan su ne mafi kyawun sabis na gajarta hanyar haɗin gwiwa guda 10 a cikin 2022, waɗanda zaku iya amfani da su don rage kowane doguwar URLs. Idan kana amfani da kowane sabis na gajarta hanyar haɗi, tabbatar da jefa sunan a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi