Manyan Shafukan Yanar Gizo guda 20 don Koyan Coding a 2022 2023

Manyan Shafukan Yanar Gizo guda 20 don Koyan Coding a 2022 2023

Yayin bala'in COVID-19, yawancin ma'aikata da ma'aikata an bar su ba su da aikin yi. Wasu mutane ba komai suke yi sai kallon Netflix da bidiyon YouTube, yayin da wasu ke son koyon sabbin abubuwa. Idan kana zaune a gida babu abin da kake yi, kana bata lokacinka ne.

Shin kun taɓa tunanin koyan sabbin abubuwa kamar coding ko shirye-shirye? Ba kwa buƙatar shiga kowane azuzuwan kan layi ko kan layi don koyan shirye-shirye. Akwai albarkatu da yawa da ake samu akan gidan yanar gizo waɗanda zasu iya taimaka muku koyan shirye-shirye daga gida.

Mafi kyawun shafuka don koyan shirye-shirye

Babban fa'idar koyo daga gidajen yanar gizo shine ba sai kun je ko'ina ba. Hakanan, ba kwa buƙatar halartar kowane dogon laccoci masu ban sha'awa. Bayar da awanni XNUMX-XNUMX a rana akan waɗannan rukunin yanar gizon ya fi isa don koyon shirye-shirye. A ƙasa, mun raba wasu mafi kyawun gidajen yanar gizo don koyan shirye-shirye.

1. W3soliban makarantu

W3soliban makarantu

Yana ɗaya daga cikin shahararrun gidajen yanar gizo don koyan kowane nau'in yarukan shirye-shirye, gami da harsunan yanar gizo, harsunan tebur, da harsunan bayanai.

Yana ba da duk waɗannan darussan kyauta. Ina tsammanin W3schools shine mafi kyawun dandamali don fara koyo daga ainihin asali zuwa babban matakin ci gaba.

2. Codecademy

Codecademy

Ba tare da shakka ba shine mafi shahara kuma mafi kyawun rukunin yanar gizo don koya muku shirye-shirye ta hanyar mu'amala. Shafin yana da tsaftataccen dubawa da kuma tsarin darussan da za su iya taimaka muku da yawa.

Ta ziyartar shafin farko, zaku iya fara gwada shirye-shirye nan da nan, ta amfani da na'ura mai kwakwalwa da na'ura mai kwakwalwa.

3. Treehouse

Gidan bishiya

Da kyau, darussan Treehouse sun fi dacewa da aiki fiye da wanda ya dace da harshe. Don haka, darussan Treehouse sun kasance masu kyau ga novice masu shirye-shirye tare da manufar da aka tsara, kamar ƙirƙirar gidan yanar gizo ko aikace-aikace. Bugu da kari, wannan rukunin yanar gizon yana da babban tushen masu amfani, kuma shine mafi kyawun rukunin yanar gizon koyan shirye-shirye.

4. Masu ɗaukar fansa

Lambar Avengers

An tsara Code Avenger don sanya ku son shirye-shirye. Ko da yake yana ba da darussa kawai HTML5, CSS3, da JavaScript A halin yanzu, duk da haka, kowane ɗayan kwasa-kwasan an tsara shi a hankali don nishadantar da ku yayin da kuke haɓaka ƙwarewar shirye-shiryenku tare da kawo ƙwarewar ku ga waɗannan harsuna.

5. Udacity

Udacity

To, wannan rukunin yanar gizon yana ba ku ɗimbin laccoci na bidiyo masu fa'ida da gwaje-gwajen da aka inganta don kawo jin daɗi ga ɗalibai.

Saboda haka, yana da kyau ga waɗanda ba sa son karatu amma suna samun bayani daga ƙwararrun masana'antu irin su Googlers da ƙwararru da yawa. Manyan Shafukan Yanar Gizo guda 20 don Koyan Coding a 2022 2023

6. Khan Academy

Kwalejin Khan

Ko da yake ba a shirya darussan Kwalejin Khan kamar CodeHS, wanda na ambata a ƙasa, filin wasa ne na buɗe ga duka masu farawa da ƙwararrun masu sha'awar koyon zane, motsin rai, da hulɗar mai amfani tare da dabarun coding. Manyan Shafukan Yanar Gizo guda 20 don Koyan Coding a 2022 2023

7. Makarantar Makaranta

Makarantar Code

Idan kun riga kun gama darussan Codecademy ko Code Avengers, kuma kuna shirye don ƙara haɓaka ƙarfin ku, Makarantar Code ita ce mafi kyawun wurin ci gaba.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun gidan yanar gizon ilmantarwa wanda ke ba da zurfafan kwasa-kwasan don horar da ku da kuma canza ku zuwa ƙwararren ƙwararrun ayyuka na masana'antu.

8. CodeHS

HS. code

A wannan lokaci, duk gidajen yanar gizon da kuke karantawa a nan an fi amfani da su don haɓaka yanar gizo da kimiyyar kwamfuta, amma CodeHS shafi ne mai sauƙi kuma mai ban sha'awa game da darussan shirye-shiryen wasan da suka haɗa da warware matsala, JavaScript, animation, tsarin bayanai, ƙirar wasa, ƙalubalen wuyar warwarewa, da da yawa, da yawa.

9. dash

dash

Dash, Dash wuri ne mai daɗi kuma kyauta akan layi wanda ke koya muku tushen ci gaban yanar gizo ta hanyar ayyukan da zaku iya yi a cikin burauzar ku.

Darussan sun ƙunshi bidiyo da ba da labari kuma suna haɗa ɗalibai cikin ayyukan gaske na duniya kamar tsara gidajen yanar gizo da sauransu.

10. Mai tunani

mai tunani

Tunani shine kawai bootcamp code na kan layi wanda ke da rahoton aiki kuma shine kaɗai wanda wani ɓangare na uku ke tantance sakamakonsa. Bugu da ƙari, ɗalibai za su iya koyan ɗaya-ɗaya tare da malaminsu wasu adadin lokuta kowane mako don yin magana da samun ra'ayi.

11. WiBit

zuci

To, WiBit gidan yanar gizo ne na koyawa na bidiyo wanda ke ba da ƙwararrun koyawa da software na kwamfuta. Gidan yanar gizon ya ƙware a cikin mayar da hankali da abun ciki na layi. Yana da kyakkyawan wuri don fara koyon yadda ake yin lamba ko ɗaukar sabbin ƙwarewa.

12. Coursera

Coursera

Kowane kwas na Coursera ana koyar da shi daga mafi kyawun malamai daga manyan jami'o'i da cibiyoyin ilimi na duniya.

Darussan sun haɗa da laccoci na bidiyo da aka yi rikodin, ayyuka masu daraja ta atomatik da bitar takwarorinsu, da taron tattaunawa na al'umma. Bayan kammala kwas, za ku sami takardar shedar e-course mai iya rabawa.

13. Udemy

Udemy

Udemy kasuwa ce ta duniya don koyo da koyarwa ta kan layi inda ɗalibai ke ƙware sabbin ƙwarewa da cimma burinsu ta hanyar koyo daga babban ɗakin karatu na darussa sama da 42000 waɗanda ƙwararrun malamai ke koyarwa.

Kuna buƙatar nemo yaren da kuke son koya, kuma rukunin yanar gizon zai ba ku darussa da yawa. Haka kuma, ana samun kwasa-kwasan akan farashi masu ma'ana.

14. Cibiyar Fasaha ta Massachusetts Buɗe Manhaja

Cibiyar Fasaha ta Massachusetts Buɗe Manhaja

Cibiyar Fasaha ta Massachusetts shahararriyar cibiyar fasaha ce. Shafin yana ba ku damar yin amfani da kayan kwas ɗin su. Abu mai kyau shine suna adana ɗakin karatu na kan layi na kowane darasi da suke koyarwa. Masu amfani ba sa buƙatar asusu don samun damar waɗannan batutuwa. Kuna iya koyon kimiyyar kwamfuta, shirye-shirye, Java da shirye-shirye a cikin yaren C.

15. Encoders

boye -boye

Wannan rukunin yanar gizon yana ba da hanya mai daɗi don koyan shirye-shirye. Haɓaka ƙwarewar ku ta hanyar horar da wasu akan ƙalubalen coding na gaske

Kalubalanci kanka a cikin kata da al'umma ta kirkira don ƙarfafa dabaru daban -daban. Jagora harshen zaɓinku na yanzu, ko faɗaɗa fahimtar sabon yare. Manyan Shafukan Yanar Gizo guda 20 don Koyan Coding a 2022 2023

16. edX

edex

Bude edX shine tushen tushen dandamali wanda ke tallafawa darussan edX kuma ana samun su kyauta. Tare da Buɗe edX, malamai da masana fasaha na iya ƙirƙirar kayan aikin koyo, ba da gudummawar sabbin abubuwa zuwa dandamali, da ƙirƙirar sabbin hanyoyin warwarewa don amfanar ɗalibai a ko'ina.

17. Github

github

Da kyau, Github ba rukunin yanar gizo bane inda zaku iya koyan shirye -shirye. Ya fi kama da abin nuni.

Idan kun shiga cikin Github, zaku iya samun littattafai masu yawa da yawa masu alaƙa da shirye -shirye. Hakanan kuna iya samun littattafan da ke rufe shirye -shirye sama da 80.

18. David walsh

Shafin David Walsh

Bulogi ne daga David Walsh, ɗan shekara 33 mai haɓaka gidan yanar gizo kuma mai tsara shirye-shirye. A cikin blog ɗinsa, zaku iya samun wasu bayanai game da JavaScript, AJAX, PHP, WordPress, HTML5, CSS da ƙari mai yawa, waɗanda zasu taimaka muku sanin dabarun shirye-shiryenku.

19. Tutsa +

tots +

Tuts+ yana ɗaya daga cikin manyan albarkatu inda zaku iya samun yawancin koyawa masu alaƙa da shirye-shirye. To, shafin kuma yana da kwasa-kwasan biya, amma masu kyauta sun dace da masu farawa.

Kuna iya ziyartar Tuts+ don koyon yadda ake haɓaka software daga gidan yanar gizo zuwa aikace-aikacen hannu. Ba wai kawai ba, har ma za ku iya samun isasshen ilimi game da harshe ci gaba, tsari, da kayan aiki. Manyan Shafukan Yanar Gizo guda 20 don Koyan Coding a 2022 2023

20. Karshe

Karshe

Yana da wani mafi kyawun gidan yanar gizo inda za ku iya koyo game da shirye-shirye. ƙwararrun gidan yanar gizo ne suka ƙirƙira shafin don taimakawa masu ƙira, masu farawa, ƴan kasuwa, masu ƙirƙira samfur da masu shirye-shirye.

Kuna iya ziyartar Sitepoint don bayani game da HTML, CSS, JavaScript, PHP, Ruby, Mobile, Design & UK, WordPress, Java da ƙari.

Don haka, waɗannan sune mafi kyawun gidajen yanar gizo don koyan shirye-shirye. Da fatan wannan labarin ya taimake ku! Da fatan za a raba tare da abokan ku kuma. Hakanan, idan kun san kowane irin waɗannan rukunin yanar gizon, ku sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi