Manyan Hanyoyi 4 don Sake saita Saitunan Wuta a cikin Windows 10
Manyan Hanyoyi 4 don Sake saita Saitunan Wuta a cikin Windows 10

Idan kuna amfani da Windows 10 na ɗan lokaci, kuna iya sanin cewa Microsoft yana ba da fasalulluka na tsaro da yawa don kiyaye tsarin ku da bayanan ku daga masu satar bayanai da malware. Ɗaya daga cikin waɗannan fasalulluka ana kiransa da Windows Defender. Windows Defender ba sabon abu bane; Ana samunsa har ma akan tsofaffin nau'ikan Windows.

A mafi yawan lokuta, ba kwa buƙatar sarrafa kowane saituna na app ɗin Tacewar zaɓi, amma akwai lokutan da muke son musaki fasalin tsaro. Windows Firewall kuma na iya yin karo da wasu aikace-aikace yayin shigarwa kamar aikace-aikacen riga-kafi, kayan aikin shiga nesa, da sauransu.

Ko da yake za ku iya canza dokokin Tacewar zaɓi don warware rikici, wani lokacin muna yin canje-canje a cikin Tacewar zaɓi ba tare da sani ba kuma muna gayyatar ƙarin matsaloli. Idan kun ɓata saitunan Firewall ɗinku akan Windows 10, kuna iya buƙatar sake saita duk saitunan Tacewar zaɓi. 

Jerin Mafi kyawun Hanyoyi 4 don Sake saita Saitunan Wuta a cikin Windows 10

Don haka, a cikin wannan labarin, za mu raba jagorar mataki-mataki kan yadda ake sake saita saitunan Tacewar zaɓi akan Windows 10 PC. Mun jera hanyoyi daban-daban don sake saita duk saitunan Tacewar zaɓi. Mu duba.

1. Sake saita Tacewar zaɓi daga Control Panel

Sake saitin Tacewar zaɓi ba shi da wahala. Kowa zai iya yin haka ta hanyar kula da panel. Kuna buƙatar bin matakai masu sauƙi da aka ambata a ƙasa don sake saita saitunan Firewall akan Windows 10.

mataki Na farko. Da farko, buɗe Windows Search kuma buga "Control Board". Buɗe Control Panel daga menu.

Mataki na biyu. A cikin Control Panel, danna "Cibiyar Sadarwa da Rarraba".

Mataki 3. Yanzu danna Option Windows Defender Firewall located a kasan allon.

Mataki 4. A cikin sashin dama, danna Option Mayar da tsoffin saitunan .

Mataki 5. A cikin taga na gaba, danna Option "Mayar da saitunan tsoho" .

Wannan! Na gama. Wannan shine yadda zaku iya sake saitawa Windows 10 saitunan Firewall ta hanyar Sarrafa Sarrafa.

2. Sake saita Tacewar zaɓi ta hanyar Settings app

Kamar Ƙungiyar Sarrafa, saitin Saituna don Windows 10 kuma yana ba ku damar sake saita Firewall Windows. Bi wasu matakai masu sauƙi a ƙasa don sake saita Windows Firewall ta hanyar Saitunan Saituna.

Mataki 1. Da farko, danna maɓallin Fara kuma zaɓi Saituna ".

Mataki na biyu. A shafin Saituna, matsa wani zaɓi "Sabunta da Tsaro" .

 

Mataki 3. A cikin sashin dama, danna Windows Tsaro .

Mataki 4. A cikin sashin dama, danna Option Firewall da Kariyar hanyar sadarwa .

Mataki 5. A shafi na gaba, danna kan zaɓi "Mayar da Firewalls zuwa tsoho" .

Mataki na shida. Na gaba, matsa "Mayar da saitunan tsoho" Sannan danna Ee don tabbatar da aikin.

Wannan! Na gama. Wannan shine yadda zaku iya sake saita Windows Firewall ta hanyar Saitunan app.

3. Sake saita Tacewar zaɓi ta amfani da PowerShell

Idan saboda kowane dalili ba za ka iya samun dama ga Control Panel ko app na Saituna ba, za ka iya amfani da wannan hanyar don sake saita Windows Firewall. A wannan hanyar, za mu yi amfani da Windows PowerShell don sake saita zaɓuɓɓukan Tacewar zaɓi. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don sake saita saitunan Tacewar zaɓi ta hanyar Powershell.

  • Bude Windows Search kuma buga "PowerShell"
  • Danna-dama akan Powershell kuma zaɓi "Gudu a matsayin admin"
  • A cikin PowerShell taga, shigar da umarni -

(New-Object -ComObject HNetCfg.FwPolicy2).RestoreLocalFirewallDefaults()

Wannan! na gama Yanzu sake kunna kwamfutarka don amfani da tsoffin dokokin Tacewar zaɓi.

4. Sake saita Windows Firewall ta amfani da Command Prompt

Kamar PowerShell, Hakanan zaka iya amfani da Umurnin Umurni don sake saita saitunan Tacewar zaɓi. Bi wasu matakai masu sauƙi a ƙasa don sake saita Tacewar zaɓi ta hanyar CMD akan Windows 10.

  • Bude Windows search kuma buga CMD .
  • Danna dama akan CMD kuma zaɓi "Gudu a matsayin admin"
  • A cikin Command Prompt taga, shigar da umarni -

netsh advfirewall reset

Wannan! Umurnin da ke sama zai sake saita duk saitunan Tacewar zaɓi. Kawai sake kunna kwamfutarka don amfani da saitunan tsoho don Tacewar zaɓi.

Don haka, wannan labarin game da yadda ake sake saita saitunan Tacewar zaɓi a cikin Windows 10 PCs. Ina fatan wannan labarin ya taimake ku! Da fatan za a raba tare da abokanka kuma. Idan kuna da shakku game da wannan, sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.