Manyan Tips da Dabaru 5 na Microsoft Excel a cikin Office 365

Manyan Tips da Dabaru 5 na Microsoft Excel a cikin Office 365

Ko kuna aiki a cikin lissafin kuɗi, cika daftari, ko kawai aiwatar da wasu lambobi a hankali, Microsoft Excel shiri ne mai fa'ida sosai ga kasuwanci da masu siye. Koyaya, ba kamar sauran shirye-shiryen Office 365 ba, Excel yana mai da hankali sosai kan bayanai, wanda zai iya tsoratar da wasu. Kada ku damu, saboda yanzu muna ba ku kallon wasu shawarwari da dabaru na Excel da muka fi so don Office 365. Wadannan shawarwari da dabaru ba za su cece ku lokaci kawai ba amma kuma suna iya sauƙaƙe abubuwa kuma suna taimaka muku yin ƙwararren Excel.

Yi amfani da wasu gajerun hanyoyi

Kamar sauran shirye-shiryen Office 365, akwai adadin gajerun hanyoyin keyboard waɗanda za a iya amfani da su a cikin Excel.
Lokacin da ake mu'amala da lambobi da maƙunsar bayanai waɗanda zasu iya kusan ginshiƙai da layuka marasa iyaka, waɗannan gajerun hanyoyin na iya ƙarewa da ceton ku ɗan lokaci da ciwon kai.
Mun tattara wasu abubuwan da muka fi so
.

  • CTRL + Shiga:  don maimaita rubutun. Danna kan dukkan rukunin sel sannan ka rubuta abin da kake son maimaitawa a cikin tantanin halitta na ƙarshe, sannan danna Ctrl + Shigar. Abin da kuka rubuta yana zuwa kowane takamaiman tantanin halitta..
  • Alt + F1: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don ƙirƙirar ginshiƙi akan takarda ɗaya da bayanan ku. Hakazalika, danna . so F11 Don ƙirƙirar ginshiƙi akan takarda daban
  • Canji + F3 Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don saka aiki
  • Alt + H + D + C: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don share shafi
  • Alt + H + B: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don ƙara iyaka zuwa tantanin halitta
  • Ctrl + Shift + $: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don aiwatar da tsarin kuɗi
  • Ctrl + Shift + %: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don aiwatar da tsarin kashi
  • Ctrl + Shift + &: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don amfani da iyakoki
  • F5: Yi amfani da wannan gajeriyar hanyar don matsawa zuwa tantanin halitta. Kawai rubuta F5 kuma tsara sunan tantanin halitta ko tantanin halitta

Gwada ayyukan IFS Boolean don kawar da buƙatar ƙirar ƙira

IFS aiki ne na gida wanda aka sani da "If, this, then, and that.". Ana amfani da wannan ta hanyar manazarta a duk faɗin duniya, kuma yana iya kimanta yanayi da yawa a cikin Excel ta yadda ba kwa buƙatar amfani da ƙira.
Ana iya amfani da fasalin ta hanyar shiga = IFS  a cikin dabarar mashaya, bin sharuɗɗan. Sannan IFS ta duba don ganin ko sharuɗɗan sun cika kuma za ta dawo da ƙimar da ta yi daidai da yanayin GASKIYA. Ana nuna samfurin IFS a ƙasa.
A cikin hoton da ke gaba, muna amfani da dabara don ƙirƙirar maki a cikin maƙunsar rubutu.

Yi amfani da sandar matsayi don duba halin bayanan

Babu wanda ke son yin lissafin sauri, amma Excel yana iya aiwatar da bayanan da sauri a gare ku. Idan kuna da takardar lambobi, ko lambobi, ma'aunin matsayi na iya sarrafa lambobinku cikin sauƙi ba tare da rubuta wata dabara ba. Wannan ya haɗa da scalar, scalar, min, max, jimla. Kuna buƙatar kawai haskaka bayanan don farawa. A lokuta da ba kasafai ba, kuna iya buƙatar kunna shi da farko. Idan haka ne, danna dama akan ma'aunin matsayi, kuma danna don kunna zaɓuɓɓukan ƙididdiga da kuke son gani.

Gwada sandunan bayanai don ganin bayananku da gani

Babban bayanai yana da amfani, amma babu abin da ya fi gani fiye da bayanan bayanai. Tare da fasalin Bars Data a cikin Excel, zaku iya ƙara sanduna zuwa tebur ɗinku na yanzu ba tare da ƙara jadawali ba. Kuna iya yin haka ta zaɓin bayanai da sel ɗin da kuke son tsarawa, sannan zuwa  Shafin gida Gida, kuma zaɓi  Tsarin Yanayi , zabi  Data Bars. Hakanan zaka iya zaɓar daga cikewar gradient ko cika launi.

Nemi Excel don taimako

Idan kun sami kanku batattu a cikin Excel, shirin da kansa zai iya taimakawa. Kawai danna akwatin da ke saman inda aka ce bincika Kuma za ku iya nemo aikin da kuke nema don yin aiki a cikin Excel.
Akwatin binciken zai gabatar muku da zabin. A madadin, koyaushe kuna iya rubuta " Taimako" A cikin wannan mashaya bincike don kira sama da nemo jerin shahararrun batutuwa da ayyuka na Excel. Wasu batutuwa gama gari da aka jera anan sune yadda layuka, ayyuka, sel, ƙira, tsarawa, tebur, da sauransu.

Shin za ku iya samun matsayi mafi girma a cikin Excel?

Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi tare da Microsoft Excel, kuma yana da wuya a rufe su a cikin rubutu ɗaya kawai. Nasihunmu da dabaru sun shafi abubuwan yau da kullun, amma akwai abubuwa da yawa don ganowa. Faɗa mana a cikin maganganun da ke ƙasa tukwici da dabaru don Excel da Office 365.

Yadda ake gyara lambobin kuskuren Microsoft Excel

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi