Manyan fasalulluka 6 na Windows Powerpoint Mai amfani da yakamata ku yi amfani da su!

Wataƙila kun kasance kuna amfani da Windows 10 na ɗan lokaci, amma mun tabbata ba ku san menene fasalin Mai amfani da Wuta a cikin tsarin aiki ba. Za a iya samun ma'anoni daban-daban na "mai amfani da wutar lantarki," amma yawanci yana nufin wanda ke amfani da mafi girman abubuwan da suka shafi Windows 10 a cikin amfani da kwamfuta da suka saba.

Keɓantawa abu ɗaya ne kawai; Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi da ku Windows 10 PC. Har ila yau, tsarin aiki yana da kayan aiki da yawa don yin wasu abubuwan ci gaba.

6 daga cikin mafi kyawun fasali Windows 10 masu amfani waɗanda dole ne ku yi amfani da su

Wasu kayan aikin na iya zama ci gaba ga matsakaita mai amfani da kwamfuta, yayin da wasu ke haɓaka haɓakar ku akan Windows 10. Wannan labarin zai tattara jerin mafi kyawun fasalulluka masu amfani da wutar Windows don sauƙaƙe rayuwar ku. Mu duba.

1. Gudun umarni

Akwatin umarni Run babban kayan aiki ne don Windows 10 wanda ke ba ku damar yin ayyuka daban-daban. Tare da umarnin Run, zaku iya ƙaddamar da takamaiman aikace-aikace da samun dama ga sauran abubuwan amfani kamar CMD, editocin rajista, da ƙari.

Hakanan, ta hanyar umarnin gudu, zaku iya gudanar da kayan aikin gyara matsala don warware kurakuran Windows 10.

2. Umurnin Umurni

Umurnin Umurni

Command Prompt ko CMD shine kayan aiki mafi ƙarfi don Windows 10. Mai fassarar layin umarni ne wanda ke hulɗa da mai amfani. Ta amfani da Umurnin Umurnin, zaku iya samun dama ga wasu mahimman fasalulluka na Windows 10.

Kwararrun tsaro kuma suna amfani da Umurnin Saurin nemo yuwuwar ramukan tsaro. Idan kai mai amfani ne na yau da kullun, zaku iya amfani da umarnin 200+ Command Prompt akan Windows 10 don samun dama ga fasalulluka da kayan aikin Windows da yawa.

3. Yanayin Allah

Yanayin Allah

Masu amfani na yau da kullun na iya cewa Windows 10 yana da Control Panel guda ɗaya kawai, amma wannan ba gaskiya bane. Windows 10 yana da ƙarin iko mai suna "Allah Yanayin". Yanayin Allah wani tsari ne mai tsawo na Control Panel, wanda ke ba ku damar shiga duk mahimman saitunan Windows daga wuri guda.

Abu mai kyau game da yanayin Allah shine yana ba masu gudanar da tsarin damar samun dama ga saitunan da yawa waɗanda ke ɓoye daga masu amfani. Siffar tana nufin sauƙaƙa aiwatar da samun damar daidaitawar tsarin tsarin.

Kunna yanayin Allah yana da sauƙi a kan Windows 10.

4. Windows Services

Mutum na iya ganin ayyuka ko matakai a cikin Task Manager, amma Windows 10 yana ba da ƙa'idar Sabis ta sadaukar don ganin duk ayyukan da ke gudana. Kuna iya amfani da ginanniyar kayan aikin Sabis na Windows ko dogara ga kowane aikace-aikacen ɓangare na uku don samun dama ga sabis na Windows 10.

A kan Mekano Tech, mun raba jagora da yawa game da ayyukan Windows kamar kashe damar shiga wuri, dakatarwa Windows 10 sabuntawa, da sauransu. Kuna iya kunna ko kashe jimillar tsari daga ayyuka na Windows 10. Don samun dama ga ayyukan Windows, bi matakan da aka bayar a ƙasa.

Ayyukan Windows

 

  • Latsa Windows Key + R don buɗe akwatin maganganu Run.
  • A cikin umarnin gudu, shigar "Services.msc."
  • Wannan zai buɗe Ayyukan Windows.
  • Don dakatar da sabis, danna-dama akan sa kuma danna "kashewa".

lura: Idan baku san wasu ayyuka ba, kar a kashe su. Kashe wasu ayyuka na iya shafar aikin tsarin ko haifar da kurakurai daban-daban. Don haka, tweak abubuwan da kuke da tabbacin.

5. Gudanar da Kwamfuta

sarrafa kwamfuta

To, Gudanar da Kwamfuta wata hanya ce ta keɓancewa wacce ke ba ku damar samun dama ga wasu mahimman abubuwan Windows a wuri ɗaya. Tare da Gudanar da Kwamfuta, zaku iya samun dama ga saitunan Utility Windows, Manajan Na'ura, Gudanar da Disk, Mai Kallon Biki, Mai tsara Aiki, da ƙari.

Idan kun saba da sarrafa kwamfuta, ba dole ba ne ku buɗe kayan aiki daban-daban don samun dama ga fasalin kwamfuta daban-daban. Gudanar da Kwamfuta yana ba da duk mahimman kayan aiki da ayyuka a wuri ɗaya.

Don samun damar Gudanar da Kwamfuta, Dama danna maɓallin Fara kuma zaɓi wani zaɓi "Gudanar da Kwamfuta" .

6. Editan Manufofin Rukuni

Editan Manufofin Rukuni

Editan Manufofin Ƙungiya na Gida yana ba mai amfani damar sarrafa abin da masu amfani na yau da kullun ba za su iya yi ba. Manufofin Ƙungiya hanya ce mai sauƙi don sarrafawa da daidaita yawancin fasalulluka na Windows 10.

Koyaya, Manufofin Ƙungiya na iya yin haɗari kuma yana iya zama haɗari. Gyara wasu abubuwa a cikin Manufofin Ƙungiya na iya lalata fayil ɗin tsarin ko sanya kwamfutarka ta zama mara amfani. Manufofin ƙungiyar gyara suna buƙatar bincike mai yawa da ilimin fasaha.

  • Kuna iya samun dama ga Editan Manufofin Ƙungiya ta bin matakan da aka bayar a ƙasa.
  • Danna Windows key + R button.
  • A cikin akwatin maganganu Run, shigar "gpedit.msc" kuma latsa Shigar da maɓallin.
  • Wannan zai buɗe Editan Manufofin Ƙungiya na Gida.

Yanzu zaku iya samun dama, canza, da kuma gyara saitunan Windows 10 daban-daban.

Don haka, wannan labarin ya ƙunshi mafi kyawun fasalulluka masu amfani da Wutar Wutar Windows don sauƙaƙe rayuwar ku. Da fatan wannan labarin ya taimake ku! Da fatan za a raba tare da abokanka kuma. Idan kuna shakka, sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi