Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

Idan kun taɓa amfani da Windows, ƙila ku san cewa yana da sauƙin canja wurin fayiloli tsakanin na'urori. Kuna iya amfani da apps kamar Airdroid, ApowerMirror, da sauransu don raba fayiloli tsakanin Windows da Android ko daga Android zuwa Windows. Koyaya, raba fayil yana zama mai wahala idan yazo ga Windows da MAC.

Idan kawai ka sayi sabon Mac, ƙila za ka so ka canja wurin fayilolin da aka adana a kan Windows 10 PC ɗinka na yanzu zuwa sabuwar kwamfutarka ta MAC. Duk da haka, canja wurin fayiloli tsakanin Windows da MAC ba sauki; Kuna iya buƙatar dogaro da haɗin WiFi don musayar fayiloli tsakanin su biyun.

Matakai don Canja wurin fayiloli daga Windows PC zuwa MAC

Abu mai kyau shine cewa ba kwa buƙatar shigar da kowane ƙarin aikace-aikacen ko dai akan ku Windows 10 PC ko MAC don canja wurin fayiloli. Wannan labarin zai raba wasu daga cikin mafi kyau kuma mafi sauki hanyoyin raba fayiloli tsakanin Windows da MAC. Don haka, bari mu duba.

1. Yi amfani da Fayil na Fayil na Windows

Hanya mafi sauƙi don canja wurin fayiloli daga Windows zuwa MAC shine amfani da ginanniyar ayyukan da tsarin aiki biyu ke bayarwa. Duk da haka, ba zai Aiki hanya kawai idan Windows da MAC akan hanyar sadarwar gida ɗaya . Idan ba haka ba, zai fi kyau ku tsallake wannan hanyar.

1. A kan Windows 10 PC ɗinku, zaɓi fayil ko babban fayil ɗin da kuke son rabawa. Na gaba, danna dama a kan babban fayil kuma zaɓi Ba Isa > Musamman mutane .

Zaɓi Ba da dama ga > takamaiman mutane
Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

2. A cikin Fayil Sharing taga, zaɓi " kowa da kowa kuma danna maballin don rabawa ".

3. Yanzu bude Command Prompt a kan PC, da kuma buga “Ipconfig”

Buga a cikin "ipconfig"
Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

4. Yi bayanin kula da adireshin IPv4.

Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

5. Yanzu a kan MAC, danna kan Nemo > Jeka > Haɗa zuwa uwar garke . Anan kuna buƙatar rubuta 'smb://'sai kuma adireshin IP na kwamfutarka. misali , shafi: //123.456.7.89 Da zarar an yi, danna maɓallin "Lambobi" .

Rakumi
Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

lura: Tabbatar maye gurbin windowspc tare da adireshin IP na Windows PC.

6. Na gaba, shiga da sunan mai amfani da kwamfutarku da kalmar sirri. Da zarar an gama, zaɓi babban fayil ɗin da kake son shiga kuma danna "KO"

Wannan! na gama Da zarar an shigar, zaku iya samun damar duk manyan fayilolin da aka raba akan MAC ɗin ku.

2. Yi amfani da mataimaki na shige da fice

Hijira Mataimakin aikace-aikace ne na hukuma daga Apple wanda ke ba ku damar canja wurin bayanai daga kwamfutar Windows zuwa Mac ɗin ku. Ga yadda ake amfani da shi.

Muhimmi: Tabbatar cewa an haɗa PC da MAC zuwa cibiyar sadarwar WiFi iri ɗaya.

1. Da farko, zazzagewa Windows Migration Assistant Kuma shigar da shi akan PC ɗin ku dangane da sigar macOS akan MAC ɗin ku.

2. Da zarar an shigar, bude Windows Migration Assistant kuma danna maɓallin Ci gaba .

Danna maɓallin Ci gaba

3. Akan allon Kafin Ka Fara, danna maɓallin Ci gaba kuma.

Danna maɓallin Ci gaba
Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

4. Yanzu, a kan Mac, bude Hijira Assistant daga Tools fayil.

5. A Migration Assistant akan MAC, zaɓi zaɓi Daga Windows PC sannan ka danna maballin" Ci gaba " .

Zaɓi zaɓi "Daga Windows PC".
Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

6. A allon na gaba, zaɓi gunkin da ke wakiltar kwamfutarka. Da zarar an yi, danna maɓallin Ci gaba .

Zaɓi gunkin da ke wakiltar kwamfutarka

7. Yanzu, za ku ga lambar wucewa a cikin PC da MAC. Tabbatar cewa duka tsarin suna nuna lambar wucewa iri ɗaya. Da zarar an gama, danna maɓallin Ci gaba.

Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

8. Yanzu, MAC zai duba fayiloli a kan kwamfutarka. Da zarar an duba, kuna buƙatar Zaɓi bayanan da kuke son canjawa zuwa Mac ɗin ku . Da zarar an yi, danna maɓallin Ci gaba don fara tsarin canja wuri.

Zaɓi bayanan da kuke son canjawa zuwa Mac ɗin ku
Yadda ake Canja wurin fayiloli Windows PC zuwa MAC a 2022 2023

Wannan! na gama Wannan shine yadda zaku iya amfani da Mataimakin Hijira don canja wurin fayiloli daga PC na Windows zuwa MAC.

3. Amfani da sabis na girgije

sabis na girgije

Ya zuwa yanzu, akwai ɗaruruwan sabis na girgije kyauta da ake samu akan intanit. Kuna iya amfani da kowane ɗayan su don canja wurin fayiloli tsakanin Windows da MAC. Ayyukan ajiyar girgije kamar Google Drive, Skydrive, OneDrive, Dropbox, da dai sauransu suna samuwa ga MAC da PC. Kuna iya amfani da aikace-aikacen tebur ɗin sa akan dandamali daban-daban don canja wurin fayiloli tsakanin na'urori.

Shigar da girgije app Loda fayiloli daga rumbun kwamfutarka (Windows) zuwa faifan girgije Don canja wurin fayiloli tsakanin Windows da MAC. Da zarar an sauke, Fayilolin za su daidaita ta atomatik zuwa tsarin na biyu (Mac) . Don samun dama ga fayil ɗin, buɗe abokin ciniki na MAC na sabis ɗin girgije kuma sami damar fayiloli.

Koyaya, idan kuna da iyakanceccen bandwidth na intanit, yana da kyau ku dogara ga wasu hanyoyin. Don jerin mafi kyawun sabis na ajiyar girgije, duba labarin - Mafi kyawun ma'ajiyar fayil ɗin gajimare da sabis na madadin da kuke buƙatar sani

4. Yi amfani da faifan USB don canja wurin fayiloli

Kebul flash drives don canja wurin fayil

Kebul flash drives kayan aikin ajiya ne masu ɗaukuwa waɗanda akasari ana amfani da su don canja wuri da adana bayanai. Abin da ke da amfani shi ne cewa ana samun filasha masu girma dabam kamar 16 GB, 32 GB da 256 GB. Idan aka kwatanta da faifan faifai masu ɗaukuwa, filasha na USB sun fi arha da sauƙin ɗauka. Koyaya, don amfani da kebul na USB a cikin Windows da MAC, Kuna buƙatar tsara shi zuwa FAT32 .

Babban koma baya na tsarin FAT32 shine cewa ya fi dacewa da kurakuran diski kuma ba shi da tsaro. Wani abu kuma shine fayilolin da suka fi girma 4 GB ba za a iya adana su akan ƙarar FAT32 ba.

5. Yi amfani da rumbun kwamfyuta masu ɗaukar nauyi

šaukuwa rumbun kwamfutarka

Kamar faifan kebul na USB, har ma za ka iya dogara da faifai masu wuyar gaske don canja wurin fayiloli daga Windows zuwa MAC ko daga MAC zuwa Windows. A zamanin yau, ana samun filasha tare da iyakoki daban-daban. Kuna iya samun komai daga 256GB zuwa 1TB don canja wurin manyan fayiloli. Hard Drive masu šaukuwa hannun jari ne na lokaci ɗaya, kuma suna da sauri kamar na ciki.

SSDs masu ɗaukar nauyi sun fi sauri fiye da rumbun kwamfyuta na yau da kullun. Koyaya, don Allah Tabbatar an tsara drive ɗin azaman FAT32 Mai jituwa tare da MAC da Windows 10.

Canja wurin bayanai tsakanin Windows da Mac abu ne mai sauqi; Kuna buƙatar amfani da kayan aikin da suka dace kawai. Da fatan wannan labarin ya taimake ku! Da fatan za a raba tare da abokan ku kuma. Idan kuna da wata shakka game da wannan, ku sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi